Kết quả 1 đến 17 của 17

Chủ đề: Lo lắng nguy cơ qua niêm mạc mắt

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.

Lo lắng nguy cơ qua niêm mạc mắt

Em trước giờ rất hay nhạy cảm và yếu bóng vía trong vấn đề này nên em làm gì cũng rất cẩn thận để tránh lo lắng thừa thãi vì làm phiền mọi người em cũng thấy hơi ngại nhưng mà hôm nay em lại có vấn đề mong mọi người giải đáp giúp em ạ
    Em xin phép kể chuyện em vừa gặp phải:

Em bắt đầu có công việc và đi làm cũng được 1 thời gian rồi ạ, em lái xe máy sáng tối ngày nói chung là lái xe ngoài đường nhiều thì trên mặt mình có rất nhiều bụi bẩn nên về nhà là em lấy giấy ăn trong khay giấy để lau kẽ mắt mà theo em biết qua những gì em tìm hiểu kiến thức đầy đủ về H nên em biết là cũng lây qua được niêm mạc mắt thế là cứ lần nào về nhà lấy giấy lau qua kẽ mắt cho ra hết ghèn đen đen là em đều rút 2 lần 2 tờ giấy và em đều vứt cái tờ đầu tiên đấy đi chỉ dùng tờ thứ 2 vệ sinh kẽ hốc mắt cho nó chắc cú vì em có suy nghĩ là có người nhà dùng xong nhét lại vào nên em mới làm vậy cho nên em xài giấy hơi phí cho tới khi nay em về định làm như mọi khi là rút 2 lần 2 tờ giấy vứt tờ 1 đi dùng tờ 2 vệ sinh kẽ mắt thì hết giấy còn có 1 tờ duy nhất nên em vệ sinh xong lúc em nhớ ra em tá hoả sợ hết hồn xong em vứt đi xong được hồi em moi lại thùng rác đó lấy giấy vừa vứt xem xét tình hình thì không thấy gì ngoài mấy cái ghèn đen bẩn bẩn mà em lau với vài chấm đỏ không biết phải máu không và em vào tolet soi gương vạch ra gần hốc mắt em vệ sinh ghèn thấy con ngươi mắt gần chỗ đó hơi đỏ do em lau mạnh(em bổ sung là trong lúc lau EM MỞ MẮT RA LAU KHÔNG NHẮM MẮT VÀ CÓ LAU VÀO CON NGƯƠI CHÚT CHÚT)
    Vậy trường hợp của em có sao không mọi người
    ads
    Lần sửa cuối bởi Emthaystressqua, ngày 06-07-2022 lúc 06:26.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Emthaystressqua Xem bài viết
    Em trước giờ rất hay nhạy cảm và yếu bóng vía trong vấn đề này nên em làm gì cũng rất cẩn thận để tránh lo lắng thừa thãi vì làm phiền mọi người em cũng thấy hơi ngại nhưng mà hôm nay em lại có vấn đề mong mọi người giải đáp giúp em ạ
    Em xin phép kể chuyện em vừa gặp phải:

Em bắt đầu có công việc và đi làm cũng được 1 thời gian rồi ạ, em lái xe máy sáng tối ngày nói chung là lái xe ngoài đường nhiều thì trên mặt mình có rất nhiều bụi bẩn nên về nhà là em lấy giấy ăn trong khay giấy để lau kẽ mắt mà theo em biết qua những gì em tìm hiểu kiến thức đầy đủ về H nên em biết là cũng lây qua được niêm mạc mắt thế là cứ lần nào về nhà lấy giấy lau qua kẽ mắt cho ra hết ghèn đen đen là em đều rút 2 lần 2 tờ giấy và em đều vứt cái tờ đầu tiên đấy đi chỉ dùng tờ thứ 2 vệ sinh kẽ hốc mắt cho nó chắc cú vì em có suy nghĩ là có người nhà dùng xong nhét lại vào nên em mới làm vậy cho nên em xài giấy hơi phí cho tới khi nay em về định làm như mọi khi là rút 2 lần 2 tờ giấy vứt tờ 1 đi dùng tờ 2 vệ sinh kẽ mắt thì hết giấy còn có 1 tờ duy nhất nên em vệ sinh xong lúc em nhớ ra em tá hoả sợ hết hồn xong em vứt đi xong được hồi em moi lại thùng rác đó lấy giấy vừa vứt xem xét tình hình thì không thấy gì ngoài mấy cái ghèn đen bẩn bẩn mà em lau với vài chấm đỏ không biết phải máu không và em vào tolet soi gương vạch ra gần hốc mắt em vệ sinh ghèn thấy con ngươi mắt gần chỗ đó hơi đỏ do em lau mạnh(em bổ sung là trong lúc lau EM MỞ MẮT RA LAU KHÔNG NHẮM MẮT VÀ CÓ LAU VÀO CON NGƯƠI CHÚT CHÚT)
    Vậy trường hợp của em có sao không mọi người
    Những gì em đang lo lắng hoàn toàn không có nguy cơ.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Emthaystressqua (06-07-2022)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Những gì em đang lo lắng hoàn toàn không có nguy cơ.
    Vì đó là tiếp xúc gián tiếp nên kể cả có máu trên giấy cũng thấm với khô ngay lập tức và không có nguy cơ trừ khi ngâm vào chậu máu tươi có H xong lau ấn thẳng vào mắt mới có nguy cơ

Em nói vậy có đúng không ạ
    Lần sửa cuối bởi Emthaystressqua, ngày 06-07-2022 lúc 06:37.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh Tuấn giúp em câu này để sau có gặp tiếp em cũng đỡ lo ạ

Vì giấy đó trong lúc em lau cũng lau mạnh chút vào phần con ngươi mắt ở gần đó nên hơi lo ạ
    Lần sửa cuối bởi Emthaystressqua, ngày 06-07-2022 lúc 06:42.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Vì đó là tiếp xúc gián tiếp nên kể cả có máu trên giấy cũng thấm với khô ngay lập tức và không có nguy cơ trừ khi ngâm vào chậu máu tươi có H xong lau ấn thẳng vào mắt mới có nguy cơ

Em nói vậy có đúng không ạ
    HIV 100% không tồn tại môi trường ngoài như vậy,cho dù thế nào em cũng không có nguy cơ.

7. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    HIV 100% không tồn tại môi trường ngoài như vậy,cho dù thế nào em cũng không có nguy cơ.
    Vì giấy đó trong lúc em lau cũng lau mạnh chút vào phần con ngươi mắt ở gần đó nên hơi lo ạ

Nghe anh nói vậy là trường hợp của em cho dù thế nào cũng không đáng lo đúng không ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923

Nghe anh nói vậy là trường hợp của em cho dù thế nào cũng không đáng lo đúng không ạ
    Tuanmecsedec khẳng định 100% em không có nguy cơ.

10. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.

Dạ em ngại quá cho em hỏi nốt câu này là vì em mở mắt và không nhắm mắt xíu nào trong lúc vsinh đó mà lau vô con ngươi mắt cạnh đó cũng 100% không sao đúng không ạ

em chưa giải toả được anh trả lời giúp tinh thần em thoải mái em đi làm tập trung công việc với ạa
    Lần sửa cuối bởi Emthaystressqua, ngày 06-07-2022 lúc 07:01.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ em ngại quá cho em hỏi nốt câu này là vì em mở mắt và không nhắm mắt xíu nào trong lúc vsinh đó mà lau mạnh vậy cũng 100% không sao đúng không ạ
    Tư vấn cho em không nguy cơ rồi nhé.

13. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vang em cam on anh nhieu ah

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ cho em hỏi là em dạo này bị rụng tóc mất tóc 1 mảng tròn(chắc do stress:(( ) xong chỗ da đầu đó cứ ngứa ngứa em thì móng dài chưa cắt cộng với gãi mạnh quá làm chảy máu chỗ da đầu bị hói mất tóc đó rồi sau đó 5p em rửa qua lại vết máu trên đầu rồi dùng khăn lau đầu cho khô sau em xem khăn thì thấy có dính máu(vì em thấy có vệt đỏ mà khăn em dùng màu trắng nên thấy rõ lắm ạ) rồi lau vô đó thì có sao không ạ nếu vết máu trên khăn còn mới
    Lần sửa cuối bởi Emthaystressqua, ngày 20-07-2022 lúc 00:17.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dạ cho em hỏi là em dạo này bị rụng tóc mất tóc 1 mảng tròn(chắc do stress:(( ) xong chỗ da đầu đó cứ ngứa ngứa em thì móng dài chưa cắt cộng với gãi mạnh quá làm chảy máu chỗ da đầu bị hói mất tóc đó rồi sau đó 5p em rửa qua lại vết máu trên đầu rồi dùng khăn lau đầu cho khô sau em xem khăn thì thấy có dính máu(vì em thấy có vệt đỏ mà khăn em dùng màu trắng nên thấy rõ lắm ạ) rồi lau vô đó thì có sao không ạ nếu vết máu trên khăn còn mới
    Khăn của bạn, máu của bạn thì sao trên trời à?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Khăn của bạn, máu của bạn thì sao trên trời à?
    Dạ khăn đó là khăn cả nhà dùng chung ạ nó có vết hơi đỏ ý ạ thì có sao không ạ em lo nó còn mới mà chạm vào vết thương mới của em thời điểm có vết thương rồi mới dùng khăn là cách 5p ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Sau vết thương có được 5p em mới rửa r dùng khăn rồi lau khô chỉ khoảng 5-10s thui ạ

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dạ khăn đó là khăn cả nhà dùng chung ạ nó có vết hơi đỏ ý ạ thì có sao không ạ em lo nó còn mới mà chạm vào vết thương mới của em thời điểm có vết thương rồi mới dùng khăn là cách 5p ạ
    HIV chỉ tồn tại trên 1 tế bào sống sứ không tồn tại được trên chiếc khăn vậy nên không sao cả.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 1 lần.
    Nếu có ở khăn thì cần bao lâu để nó bất hoạt ạ chị
    Ngay lập tức đúng không ạ
    Lần sửa cuối bởi Emthaystressqua, ngày 20-07-2022 lúc 00:50.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Nếu có ở khăn thì cần bao lâu để nó bất hoạt ạ chị
    Ngay lập tức đúng không ạ
    HIV chỉ cần ra môi trường ngoài là không còn tồn tại không cần thời gian.

Thông tin về chủ đề này