Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 23 của 23

Chủ đề: Đã nhiễm HIV rồi, nên sống như thế nào?

Thành Viên Chính Thức mayman11's Avatar
    Cảm ơn
    42
    cụ thể nhé ai cũng đã hoảng sợ bây giờ mình hay bảo vệ sức khỏe của mình tránh lây nhiễm cho người khác từ bỏ những chất kích thích yêu cuộc sống hôn,,,như thế mới chung tay xóa sổ căn bệnh này được,,lúc đầu mình cũng sợ và hoảng loạn bây giờ hết rồi he

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Hay luôn vững tin vào, mình phát hiện bị H được 2 tuần, Lúc đầu cũng buồn, nhưng khi biết có thuốc điều trị, sẽ sống được 20 -50 năm thì cũng ko lo lắm, miễn sau sống đủ lâu chăm sóc cho cha mẹ đến hết đời là dc, có ai muốn tâm sự thì nói chuyện với mình ha

Thành Viên Chính Thức Cuocdoitrongmattoi's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Đa phần khi biết mình có bệnh ai cũng sẽ xuống tinh thần rất nhanh và tìm kiếm nguyên nhân từ đâu, vì ai, nhưng mình nghĩ đó không phải là cách tốt. Hãy cứ bình thường, điều trị và làm những gì bác sĩ yêu cầu, luôn giữ tinh thần thoải mái, ăn uống và sinh hoạt lành mạnh để tránh các bệnh vặt thông thường. Không quá bận tâm tới con số Cd4, vì uống thuốc một thời gian con số này sẽ dần tăng.
    Từ khi có bệnh, mình thật sự yêu đời,thấy may mắn, biết chia sẻ và yêu bản thân, luôn tràn đầy hy vọng.
    Cố lên mọi người!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này