Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Cách dùng PrEP tình huống?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4

Cách dùng PrEP tình huống?

Dạ chào mọi người, em gần đây có mua PrEP uống tình huống, em có 1 số vấn đề nhờ mọi người giúp với ạ:
    1. Theo em tìm hiểu thì uống theo sơ đồ 2-1-1, uống 2 viên trước khi quan hệ 2h, viên 3 cách 2 viên đầu 24h, viên 4 cách viên 3 24h. Ko biết có đúng ko ạ?
    2. Em được bạn bán PrEP tư vấn là trước khi quan hệ đúng 2h thì mới uống PrEP. Nhưng theo em hiểu thì sau khi uống PrEP 3h, 5h, 10h vẫn được quan hệ, miễn là uống viên 3 sau 2 viên đầu 24h là được. Không biết cái nào mới là đúng ạ?
    3. Sau khi uống PrEP thì em muốn qh bao nhiêu lần trong vòng 2-24h đều được đúng ko ạ?
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi doahong Xem bài viết
    Dạ chào mọi người, em gần đây có mua PrEP uống tình huống, em có 1 số vấn đề nhờ mọi người giúp với ạ:
    1. Theo em tìm hiểu thì uống theo sơ đồ 2-1-1, uống 2 viên trước khi quan hệ 2h, viên 3 cách 2 viên đầu 24h, viên 4 cách viên 3 24h. Ko biết có đúng ko ạ?
    2. Em được bạn bán PrEP tư vấn là trước khi quan hệ đúng 2h thì mới uống PrEP. Nhưng theo em hiểu thì sau khi uống PrEP 3h, 5h, 10h vẫn được quan hệ, miễn là uống viên 3 sau 2 viên đầu 24h là được. Không biết cái nào mới là đúng ạ?
    3. Sau khi uống PrEP thì em muốn qh bao nhiêu lần trong vòng 2-24h đều được đúng ko ạ?
    Hiện nay có 1 số nơi cho uống Prep thử trước khi có nguy cơ.Nhưng đây đang là thuốc phát miễn phí đang thử nghiệm.Hiện tại có thuốc phơi nhiễm gọi là Pep dùng trước 72 giờ sau nguy cơ hồm 3 thành phần thuốc và uống liên tục trong 4 tuần.Vì vậy những gì bạn kể về Prep thì không ai biết được nhé.

Nghe bạn nói thuốc Prep này người bạn bán là thấy sai sai rồi,thuốc Prep hiện tại trong những chương trình đang Phát miễn phí.Vì vậy người bạn này ( âm binh) cho nên thuốc bạn đó bán cho bạn có trời mà biết nhé.

Thông tin về chủ đề này