Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Dịch đã qua đi, chúng ta còn gì...

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3

Red face Dịch đã qua đi, chúng ta còn gì...

Năm 2021, năm đỉnh của đại dịch đã đi qua, chắc có lẽ virus COVID19 không tha cho bất cứ ai, kể cả trong diễn đàn này nhỉ. Một năm nhìn lại những gì đã qua, mình thầm cảm ơn cuộc đời, nhờ những vấp ngã trước đây mà mình đã biết đứng dậy và làm lại tất cả. Dù hiện tại, cũng chưa phải là thành công, nhưng ít nhất, mình cũng đã vượt qua chính mình, đã bỏ xa cái tôi của năm 2016 khi mà mọi thứ sụp đổ, mọi thứ xung quanh, mọi cơ hội với mình như tan biến.
    Mỗi con người có một cuộc đời, một số phận mà ông trời đã sắp đặt, giờ mình đã tập trung vào chính mình ở hiện tại, hơn là tự trách bản thân trong quá khứ. Mọi thứ xảy ra đều có lí do của nó, và mình luôn có một niềm tin là, cơ hội không phải là may mắn tự đến, mà mình là người tạo ra cơ hội. Cuối năm 2021 có 1 biến cố về chuyện tình cảm làm mình thay đổi suy nghĩ của mình về cuộc sống. Mình nghĩ rằng, nếu chính bản thân mình không cảm thấy hạnh phúc, không cảm thấy thoải mái, thì tại sao mình lại cứ dậm chân tại chỗ ở đây, mà không tự mình tìm ra con đường khác, một chân trời mới, để thay đổi bản thân, để tìm kiếm những cảm hứng mới cho tâm hồn đã quá cũ kỹ và mệt mỏi kia. Vì thế sang 2022 mình nung nấu ý định chuyển vào SG sinh sống, vì mình thấy, cuộc sống ở trong này có lẽ hợp với mình hơn. Và mình đã làm được. Hiện tại, mình đang sống và làm việc ổn định ở SG. Khi nhìn lại chặng đường từ khi nó chỉ là một ý định trong đầu, qua từng bước từng bước mình thực hiện nó, đúng thật cảm thấy đã lắm. Mình đã bước được ra khỏi vùng an toàn của bản thân, mình làm những gì mình thích và cảm thấy ổn, chứ không phải con người trước kia, cứ cắm mặt vào làm việc mà không nhận ra bản thân lúc đó mình không hề ổn.
    Mặc dù chuyện tình cảm vẫn là 1 con số 0 tròn trĩnh, nhưng ít nhất là mình cảm thấy hiện tại mình OK. Mong mọi người hãy cố gắng sống tích cực, hãy lắng nghe cơ thể bạn, cảm xúc của bạn, đừng vì một thử thách nhỏ của cuộc sống mà làm mình chùn bước. Hãy cứ mạnh mẽ, lạc quan, để hàng năm, như mình, lại vào đây tâm sự đôi điều trên những trang nhật ký bí mật này, vừa để khuây khỏa đầu óc, vừa là nơi để chiêm nghiệm lại con đường đã qua của mình.
    Chúc mọi điều tốt đẹp đến bên các bạn!!!

2. Những thành viên đã cảm ơn Littlemonster91 cho bài viết này:

tranmanhhai (24-08-2022)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Đúng rồi, dù mây mù đến đâu cũng sẽ có lúc trời hửng nắng vàng. Chúc cho chúng ta luôn lạc quan và nhìn về phía trước

Thông tin về chủ đề này