Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 34

Chủ đề: Dùng nhầm khăn tắm GMD!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14

Dùng nhầm khăn tắm GMD!

Chào tất cả mọi người !
    Em xin trình bày nguy cơ của em là hôm qua em có đi QH với GMD. Lúc QH em đều dùng bao đầy đủ, không OS. Bao không bị thủng rách hay tuột gì cả.
    Tuy nhiên sau khi tắm xong em có lau nhầm khăn tắm của GMD. Chiếc khăn tắm của nhà nghỉ đc GMD lau khô người sau khi tắm. Em lau thấy ướt nhận ra mình nhầm nên hoảng quá vất xuống lao vào tắm rửa lại có dùng sữa tắm. Em dùng chiếc khăn đó lau dương vật và vùng da giữa tinh hoàn vs hậu môn. Vùng da giữa tinh hoàn và hậu môn của em thì bị nấm/hắc lào nên khi có sữa tắm thì khá là rát. Như vậy em có nguy cơ bị lây HIV từ trường hợp này không ạ? Kiểu như dịch âm đạo dính vào khăn, xong em lau vào vùng da đang rát kia ạ. Em có cần uống Pep trong trường hợp này không ạ?
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi nghichdai Xem bài viết
    Chào tất cả mọi người !
    Em xin trình bày nguy cơ của em là hôm qua em có đi QH với GMD. Lúc QH em đều dùng bao đầy đủ, không OS. Bao không bị thủng rách hay tuột gì cả.
    Tuy nhiên sau khi tắm xong em có lau nhầm khăn tắm của GMD. Chiếc khăn tắm của nhà nghỉ đc GMD lau khô người sau khi tắm. Em lau thấy ướt nhận ra mình nhầm nên hoảng quá vất xuống lao vào tắm rửa lại có dùng sữa tắm. Em dùng chiếc khăn đó lau dương vật và vùng da giữa tinh hoàn vs hậu môn. Vùng da giữa tinh hoàn và hậu môn của em thì bị nấm/hắc lào nên khi có sữa tắm thì khá là rát. Như vậy em có nguy cơ bị lây HIV từ trường hợp này không ạ? Kiểu như dịch âm đạo dính vào khăn, xong em lau vào vùng da đang rát kia ạ. Em có cần uống Pep trong trường hợp này không ạ?
    Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Dạ vâng chị. Nếu vậy em không cần uống pep ạ? Phần da bị nấm/hắc lào kia của em có dính máu hay dịch âm đạo cũng ko sao ạ?
    GMD đó thì khá khô ko có nước, lúc qh phải dùng gel bôi trơn chị ạ. Bạn ấy tắm xong thì dùng khăn lau nước cho khô người.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dạ vâng chị. Nếu vậy em không cần uống pep ạ? Phần da bị nấm/hắc lào kia của em có dính máu hay dịch âm đạo cũng ko sao ạ?
    GMD đó thì khá khô ko có nước, lúc qh phải dùng gel bôi trơn chị ạ. Bạn ấy tắm xong thì dùng khăn lau nước cho khô người.
    Bạn yên tâm 100% không có nguy cơ, không cần uống PEP.

5. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

nghichdai (25-08-2022)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Em không có nguy cơ,vì vậy không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

7. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

nghichdai (25-08-2022)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Bạn yên tâm 100% không có nguy cơ, không cần uống PEP.
    Em cảm ơn chị ạ!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Em không có nguy cơ,vì vậy không cần dùng thuốc phơi nhiễm.
    Em cảm ơn anh ạ!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Em xin hỏi thêm là vùng da của em bị ngứa rát ( rát do dùng sữa tắm có xà phòng ) như vậy cũng không vấn đề gì với HIV ạ? Ban đầu tắm xong em lau, phát hiện lau nhầm em vội chạy vào xả nước vs sữa tắm rửa lại luôn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Em xin hỏi thêm là vùng da của em bị ngứa rát ( rát do dùng sữa tắm có xà phòng ) như vậy cũng không vấn đề gì với HIV ạ? Ban đầu tắm xong em lau, phát hiện lau nhầm em vội chạy vào xả nước vs sữa tắm rửa lại luôn.
    Không có sao em.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Không có sao em.
    Dạ vâng ạ. Cảm ơn anh! Em đang bị ám ảnh quá rồi !

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Em xin hỏi thêm các lần đi chơi khác gần đây của em có nguy cơ không ạ ?
    - 28/07/2022 : Em đi chơi gmd qh có dùng bao, không OS, bao không thủng rách nhưng em không chắc gmd có cho gì vào bao ko;
    - 14/08/2022 : Em đi lấy ráy tai là khách đầu ngày, em có yêu cầu lau dụng cụ bằng khăn tẩm cồn;
    - 14/08/2022 : Em đi nặn mụn tại 1 spa, theo như trao đổi trước họ nói mỗi khách dùng riêng 1 bộ dụng cụ, 1 bộ găng tay xong là vất đi; nhưng lúc làm e cũng ko để ý họ thay hay không?
    - 14/08/2022: Em đi chơi gmd qh có dùng bao, không OS, bao mỏng nhưng ko thấy tt trào ra ngoài nên chắc ko thủng, rách thì không;
    - 24/08/2022 : Như bài đăng là em lau nhầm khăn tắm gmd vừa lau và có 1 vùng da e lau bị ngứa rát sau khi bôi sữa tắm;
    Về lần test thì ngày 18/08/2022 em test pp combo Ag/Ab âm tính;
    Anh/Chị cho em hỏi về các sự việc trên có nguy cơ không ạ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Em xin hỏi thêm các lần đi chơi khác gần đây của em có nguy cơ không ạ ?
    - 28/07/2022 : Em đi chơi gmd qh có dùng bao, không OS, bao không thủng rách nhưng em không chắc gmd có cho gì vào bao ko;
    - 14/08/2022 : Em đi lấy ráy tai là khách đầu ngày, em có yêu cầu lau dụng cụ bằng khăn tẩm cồn;
    - 14/08/2022 : Em đi nặn mụn tại 1 spa, theo như trao đổi trước họ nói mỗi khách dùng riêng 1 bộ dụng cụ, 1 bộ găng tay xong là vất đi; nhưng lúc làm e cũng ko để ý họ thay hay không?
    - 14/08/2022: Em đi chơi gmd qh có dùng bao, không OS, bao mỏng nhưng ko thấy tt trào ra ngoài nên chắc ko thủng, rách thì không;
    - 24/08/2022 : Như bài đăng là em lau nhầm khăn tắm gmd vừa lau và có 1 vùng da e lau bị ngứa rát sau khi bôi sữa tắm;
    Về lần test thì ngày 18/08/2022 em test pp combo Ag/Ab âm tính;
    Anh/Chị cho em hỏi về các sự việc trên có nguy cơ không ạ?
    Ban quản trị đã tư vấn cho em hết rồi,em ngồi đọc lại,đừng hỏi lại câu hỏi khi đã được tư vấn rồi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Ban quản trị đã tư vấn cho em hết rồi,em ngồi đọc lại,đừng hỏi lại câu hỏi khi đã được tư vấn rồi.
    Dạ, em có hỏi thêm về vài nguy cơ khác anh ạ!

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ, em có hỏi thêm về vài nguy cơ khác anh ạ!
    Không có nguy cơ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Không có nguy cơ.
    Dạ vâng. Cảm ơn anh ạ!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Em xin hỏi thêm là ngón chân em có vết thương bị chân chống xe máy quẹt vào từ chiều hôm trước, hôm sau em đi làm có xỏ giày 1 người trong cơ quan, nếu giày đó dính máu thì em có khả năng bị lây hiv ko ạ?

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Em xin hỏi thêm là ngón chân em có vết thương bị chân chống xe máy quẹt vào từ chiều hôm trước, hôm sau em đi làm có xỏ giày 1 người trong cơ quan, nếu giày đó dính máu thì em có khả năng bị lây hiv ko ạ?
    HIV không lây nhiễm như vậy. Không có nguy cơ

20. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

nghichdai (29-08-2022)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Thưa các anh chị. Em vẫn lăn tăn vụ cái khăn tắm ạ. Vì e nghĩ bạn đó tắm xong rồi lau âm đạo thì hoàn toàn có thể dính 1 ít dịch âm đạo vào khăn. Sau đó chỉ cỡ chục giây thì em lại cầm khăn lau vào vùng kín của em và có vùng da bị rát đó, vùng da đó e về có soi lại thì ko thấy chảy máu, ko thấy xót nhưng khá rát sau khi cho sữa tắm/ cồn vào nên cũng ko dám khẳng định đó có phải vết thương hở không. E lau cái khăn đó cỡ chục giây rồi phát hiện ra và vội vàng vào tắm rửa lại luôn. E lăn tăn liệu có chục giây như thế thì con virus có kịp bất hoạt không ấy.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Thưa các anh chị. Em vẫn lăn tăn vụ cái khăn tắm ạ. Vì e nghĩ bạn đó tắm xong rồi lau âm đạo thì hoàn toàn có thể dính 1 ít dịch âm đạo vào khăn. Sau đó chỉ cỡ chục giây thì em lại cầm khăn lau vào vùng kín của em và có vùng da bị rát đó, vùng da đó e về có soi lại thì ko thấy chảy máu, ko thấy xót nhưng khá rát sau khi cho sữa tắm/ cồn vào nên cũng ko dám khẳng định đó có phải vết thương hở không. E lau cái khăn đó cỡ chục giây rồi phát hiện ra và vội vàng vào tắm rửa lại luôn. E lăn tăn liệu có chục giây như thế thì con virus có kịp bất hoạt không ấy.
    Thời gian tiếp xúc ngắn,và hơn thế nữa là người ta cũng vừa tắm xong thì lấy đâu ra dịch ở khăn.

23. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

nghichdai (30-08-2022)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Thời gian tiếp xúc ngắn,và hơn thế nữa là người ta cũng vừa tắm xong thì lấy đâu ra dịch ở khăn.
    Lúc qh bạn đó dùng gel nên e nghĩ do bị khô. Nhưng e cũng ko phải phụ nữ nên ko biết dịch âm đạo nó tiết ra thế nào, với cả khi đã ko còn qh hay kích thích tình dục ko biết nó có tự chảy ra ko nữa. Lúc lau e thấy cái khăn khá ướt. E lo lắng quá, vùng da kia thì e có soi kỹ lại thì ko chảy máu, về thử đổ cồn vào thì thấy rát chứ ko xót.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này