Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 26

Chủ đề: Xét nghiệm sau hành vi nguy cơ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    21

Xét nghiệm sau hành vi nguy cơ

Thưa anh chị diễn đàn
    Anh chị cho em hỏi xét nghiệm HIV compi PT và HIV combo ab/ag khác gì nhau ạ?
    Ngoài ra, sau hành vi nguy cơ của em gần 4 tháng và em không tạo nguy cơ nào mới cả.
    Em có thực hiện HIV compi PT tại Medlatec kết quả trả về là âm tính, không có chỉ số.
    Ngoài ra, khi kq trả về lại ghi là HIV duo (Cobas 8000) là sao ạ? Vậy không phải là HIV compi PT hay sao ạ? Và không có chỉ số chỉ có chữ âm tính.
    Vậy với hành vi nguy cơ của em ở post trước và kết quả âm tính sau gần 4 tháng thì em có thể yên tâm chắc chắn an toàn không bị H không ạ?
    và có cần xét nghiệm lại ở khoảng thời gian 6 thâng không ạ?
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Kap Xem bài viết
    Thưa anh chị diễn đàn
    Anh chị cho em hỏi xét nghiệm HIV compi PT và HIV combo ab/ag khác gì nhau ạ?
    Ngoài ra, sau hành vi nguy cơ của em gần 4 tháng và em không tạo nguy cơ nào mới cả.
    Em có thực hiện HIV compi PT tại Medlatec kết quả trả về là âm tính, không có chỉ số.
    Ngoài ra, khi kq trả về lại ghi là HIV duo (Cobas 8000) là sao ạ? Vậy không phải là HIV compi PT hay sao ạ? Và không có chỉ số chỉ có chữ âm tính.
    Vậy với hành vi nguy cơ của em ở post trước và kết quả âm tính sau gần 4 tháng thì em có thể yên tâm chắc chắn an toàn không bị H không ạ?
    và có cần xét nghiệm lại ở khoảng thời gian 6 thâng không ạ?
    HIV Combi PT vá HIV Ag/Ab là 1 đều tìm kháng nguyên và kháng thể.Phương pháp xét nghiệm HIV DUO dựa trên nguyên tắc: khi HIV xâm nhập vào trong cơ thể nó sẽ bắt đầu quá trình tự nhân bản nhanh chóng và các sản phẩm phụ của quá trình này là một loại protein-các kháng nguyên HIV p24.

Kết quả này sau 4 tháng âm tính là 100% an toàn.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Kap (22-12-2022)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    21
    Dạ em cảm ơn anh. Như vậy, em không phải test lại đúng không ạ? Vì em thấy trên mạng có nói cần xét nghiệm lại sau 6 tháng ạ???
    Lần sửa cuối bởi Kap, ngày 22-12-2022 lúc 19:11.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ em cảm ơn anh. Như vậy, em không phải test lại đúng không ạ? Vì em thấy trên mạng có nói cần xét nghiệm lại sau 6 tháng ạ???
    100% an toàn rồi nhé.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Kap (22-12-2022)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    21
    Thưa anh Tuấn, em hỏi thêm có TH âm tính giả với test HIV compi PT bằng máy miễn dịch tự động ở sau 3 tháng không ạ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Thưa anh Tuấn, em hỏi thêm có TH âm tính giả với test HIV compi PT bằng máy miễn dịch tự động ở sau 3 tháng không ạ?
    Không có âm tính giả nhé.

9. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Kap (31-12-2022)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    21
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Không có âm tính giả nhé.
    À dạ e cảm ơn anh. Em quên mất còn ý này trước đó em có khám tổng quát và có kết luận xét nghiệm máu là rối loạn mỡ máu và gan nhiễm mỡ loại 1, vậy có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm H trên của em không ạ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    À dạ e cảm ơn anh. Em quên mất còn ý này trước đó em có khám tổng quát và có kết luận xét nghiệm máu là rối loạn mỡ máu và gan nhiễm mỡ loại 1, vậy có ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm H trên của em không ạ?
    Không ảnh hưởng em.

12. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Kap (03-01-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    21
    hôm trước cũng do nhận được kết quả âm tính HIV compi pt tại thời điểm cách nguy cơ là gần 4 tháng và a Tuấn cũng tư vấn đàn bảo 100% an toàn rồi và từ thời điểm trước đó đến hiện tại em cũng không tạo bất kỳ một nguy cơ mới nào. Gần đây, e có quan hệ với vợ bình thường không dùng bao, mà vợ em tự dưng lại bị ho hắng mệt nên em lo quá. Vợ em thì chắc chắn an toàn với H ạ. Vậy cho em hỏi em không cần lo lắng gì và triệu chứng cũng không liên quan đến H đúng không ạ? Do em đã an toàn với H ạ???

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    hôm trước cũng do nhận được kết quả âm tính HIV compi pt tại thời điểm cách nguy cơ là gần 4 tháng và a Tuấn cũng tư vấn đàn bảo 100% an toàn rồi và từ thời điểm trước đó đến hiện tại em cũng không tạo bất kỳ một nguy cơ mới nào. Gần đây, e có quan hệ với vợ bình thường không dùng bao, mà vợ em tự dưng lại bị ho hắng mệt nên em lo quá. Vợ em thì chắc chắn an toàn với H ạ. Vậy cho em hỏi em không cần lo lắng gì và triệu chứng cũng không liên quan đến H đúng không ạ? Do em đã an toàn với H ạ???
    Tư vấn em an toàn,vậy có bị gì cũng không liên quan HIV.

15. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Kap (04-01-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    21
    A Tuấn ạ, TH của e là quan hệ tất cả đều qua bao và bị tụt bao lúc rút ra, miệng bao nằm bên ngoài âm đạo, bao không thủng rách và chứa tinh trùng đã được a tư vấn là an toàn không nguy cơ với H và Stds.
    Cho em hỏi nếu em muốn xét nghiệm giang mai thì như thế nào ạ? tại thời điểm nào và chốt kq 100% khi nào ạ?
    B với C em có khám tổng quát có kq xét nghiệm âm tính ạ.
    Còn lậu với smg thì em không có biểu hiện gì ạ. Giang mai có qua biểu hiện được không ạ. của em cũng 4 tháng rồi ko có biểu hiện khác thường nào trên da ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    A Tuấn ạ, TH của e là quan hệ tất cả đều qua bao và bị tụt bao lúc rút ra, miệng bao nằm bên ngoài âm đạo, bao không thủng rách và chứa tinh trùng đã được a tư vấn là an toàn không nguy cơ với H và Stds.
    Cho em hỏi nếu em muốn xét nghiệm giang mai thì như thế nào ạ? tại thời điểm nào và chốt kq 100% khi nào ạ?
    B với C em có khám tổng quát có kq xét nghiệm âm tính ạ.
    Còn lậu với smg thì em không có biểu hiện gì ạ. Giang mai có qua biểu hiện được không ạ. của em cũng 4 tháng rồi ko có biểu hiện khác thường nào trên da ạ
    Em 100% yên tâm đi.

18. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Kap (09-01-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    21
    A Tuấn ơi cho em hỏi:
    1. Có TH nào mà xét nghiệm combo âm tính ở tháng thứ 4 mà bị lật kèo ở tháng thứ 5 hoặc 6 không ạ? chắc chắn là không đi tạo nguy cơ mới
    Tại gần đây, tự dưng em bị ngứa da râm ran ở người với lòng bàn tay, bị ngứa 1 tí xong thôi lại hết ạ.
    2. Em có uống thuốc dạ dày nhưng kiểu không rõ nguồn gốc thì có nguy cơ với H hay stds không ạ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    A Tuấn ơi cho em hỏi:
    1. Có TH nào mà xét nghiệm combo âm tính ở tháng thứ 4 mà bị lật kèo ở tháng thứ 5 hoặc 6 không ạ? chắc chắn là không đi tạo nguy cơ mới
    Tại gần đây, tự dưng em bị ngứa da râm ran ở người với lòng bàn tay, bị ngứa 1 tí xong thôi lại hết ạ.
    2. Em có uống thuốc dạ dày nhưng kiểu không rõ nguồn gốc thì có nguy cơ với H hay stds không ạ?
    Tư vấn em an toàn mà em không đọc hay sao.

21. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Kap (09-01-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    21
    Tư vấn em an toàn mà em không đọc hay sao.
    A ơi vậy ý 2 thì sao anh???

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    A ơi vậy ý 2 thì sao anh???
    Không có sao luôn.

24. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

Kap (10-01-2023),ngayxuaoi (02-02-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    21
    Không có sao luôn.
    Dạ em cảm ơn anh.
    Anh cho em hỏi thêm em có sử dụng âm đạo giả mới mua về đã vệ sinh bằng cồn 90* sau đó em có đeo bao để tự sướng + em dùng riêng một mình không dùng chung với ai, vậy cũng không có nguy cơ với bệnh H hay stds đúng không anh? Mà có lúc không đeo bao tự sướng luôn cùng với dầu massage bôi trơn thì cũng không nguy cơ đúng không ạ? mọi lần sử dụng xong em đều thực hiện lấy nước rửa ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ em cảm ơn anh.
    Anh cho em hỏi thêm em có sử dụng âm đạo giả mới mua về đã vệ sinh bằng cồn 90* sau đó em có đeo bao để tự sướng + em dùng riêng một mình không dùng chung với ai, vậy cũng không có nguy cơ với bệnh H hay stds đúng không anh? Mà có lúc không đeo bao tự sướng luôn cùng với dầu massage bôi trơn thì cũng không nguy cơ đúng không ạ? mọi lần sử dụng xong em đều thực hiện lấy nước rửa ạ.
    100% không có sao.

27. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Kap (19-01-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    21
    Anh Tuấn chị Hà cho em hỏi
    Với kết quả xét nghiệm như trên combo của em qua máy miễn dịch tự động âm tính. Nay tự dưng lưỡi em lại kiểu rát rát gợn gợn lại làm e suy nghĩ lo lắng.
    Vậy anh ơi đến giờ là 5 tháng em có bị lật kèo không anh? Xét nghiệm lại vẫn âm tính? Sau từ hành vi nguy cơ trên em không tạo bất kỳ một nguy cơ nào mới cả ạ.
    Chắc chắn em có thể yên tâm chứ ạ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Anh Tuấn chị Hà cho em hỏi
    Với kết quả xét nghiệm như trên combo của em qua máy miễn dịch tự động âm tính. Nay tự dưng lưỡi em lại kiểu rát rát gợn gợn lại làm e suy nghĩ lo lắng.
    Vậy anh ơi đến giờ là 5 tháng em có bị lật kèo không anh? Xét nghiệm lại vẫn âm tính? Sau từ hành vi nguy cơ trên em không tạo bất kỳ một nguy cơ nào mới cả ạ.
    Chắc chắn em có thể yên tâm chứ ạ?
    Dù có chuyện gì cũng không liên quan HIV,tư vấn an toàn rồi nhé.

30. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Kap (24-01-2023)

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này