Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 21 đến 36 của 36

Chủ đề: Nguy cơ lây nhiễm khi làm cùng

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi thaivt72 Xem bài viết
    Em cám ơn anh, anh Tuấn ơi em còn một câu hỏi nữa, xin anh tư vấn : hôm nay khi đi vệ sinh tại WC chung ở chỗ làm, vì vội làm về làm việc , em có lỡ tay quẹt giấy vê sinh vào thành bồn cầu trong lúc chùi vệ sinh, em xin hỏi nếu như ở thành bồn cầu có máu hoặc dịch tiết còn sót lại mà em ko để ý, em có nguy cơ lây nhiễm qua lỗ hậu môn không ạ. Em xin cám ơn
    Không có sao.

2. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

thaivt72 (18-02-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    117
    Em cám ơn anh

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    117
    Thưa các anh chị, anh chị cho em hỏi xn HIV combo ag/ab có dùng được cho trẻ em dưới 18 tháng ko ạ ? Bé nhà em đi chơi ở bãi cát công viên, lúc người nhà không để ý bé thì bé có vết trầy tay ko rõ nguyên nhân lúc chơi ở bãi cát, vì quá lo sợ mà sau 28 ngày có cho bé đi test ( loại xn là HIV combo ag/ab) ,cho kết quả âm tính, mà lúc này bé mới 17 tháng

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Thưa các anh chị, anh chị cho em hỏi xn HIV combo ag/ab có dùng được cho trẻ em dưới 18 tháng ko ạ ? Bé nhà em đi chơi ở bãi cát công viên, lúc người nhà không để ý bé thì bé có vết trầy tay ko rõ nguyên nhân lúc chơi ở bãi cát, vì quá lo sợ mà sau 28 ngày có cho bé đi test ( loại xn là HIV combo ag/ab) ,cho kết quả âm tính, mà lúc này bé mới 17 tháng
    Dùng được chứ bạn. Yên tâm với kết quả xét nghiệm này.

6. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

thaivt72 (26-02-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    117
    Vâng cám ơn chị, tại em tìm hiểu 1 số trang viết trẻ dưới 18 tháng tuổi xét nghiệm PCR. nên mới thắc mắc lên hỏi

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Vâng cám ơn chị, tại em tìm hiểu 1 số trang viết trẻ dưới 18 tháng tuổi xét nghiệm PCR. nên mới thắc mắc lên hỏi
    PCR dùng xét nghiệm cho trẻ sinh ra từ mẹ nhiễm HIV.

9. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

thaivt72 (26-02-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    117
    Vâng cám ơn chị ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    117
    Em xin chào các anh chị, các anh chị cho em hỏi 1 vấn đề liên quan tới Bao cao su ạ : có một số loại bao cao su hiện nay có thêm nhiều chất như gel bôi trơn,chất tạo the,...trường hợp mình mua bao cao su trên mạng,mà không may mua phải hàng giả,thì mình có nguy cơ nhiễm bệnh từ chính các loại bao đó không ạ ? Ý em là mình đeo vào thì sẽ bị lây bệnh từ các bao cao đó ấy ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Em xin chào các anh chị, các anh chị cho em hỏi 1 vấn đề liên quan tới Bao cao su ạ : có một số loại bao cao su hiện nay có thêm nhiều chất như gel bôi trơn,chất tạo the,...trường hợp mình mua bao cao su trên mạng,mà không may mua phải hàng giả,thì mình có nguy cơ nhiễm bệnh từ chính các loại bao đó không ạ ? Ý em là mình đeo vào thì sẽ bị lây bệnh từ các bao cao đó ấy ạ
    Không có chuyện lây bệnh từ bao cao su.

13. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

thaivt72 (01-03-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    117
    Em cám ơn a

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    117
    Thưa các anh chị diễn đàn, em xin hỏi về nguy cơ lây nhiễm qua vết cắt ở lòng bàn tay : em có một vết cắt ở ngón tay ( hình em xin gửi trong link đính kèm) , vết cắt do khi làm bếp mà có, nó không chảy máu, cảm thấy xót khi có nước đụng vào. Anh chị cho em hỏi khi mình có vết cắt như vậy ở lòng bàn tay, thì khi đi ra ngoài cầm nắm những vật dụng khác, sử dụng vật dụng ở nơi công cộng, bắt tay với người khác,... thì mình không có khả năng bị lây nhiễm phải không ạ. Em hỏi để an tâm ,không còn suy nghĩ về vấn đề này nữa,vì em rất sợ mỗi khi cầm nắm cái gì lại nghĩ ko biết có máu hay dịch tiết không ,liệu mình có nguy cơ không .
    Em có tham khảo trên diễn đàn Medhelp, thì đọc được là không có nguy cơ, vì trường hợp này là tiếp xúc ngoài không khí,không thể lây qua vết cắt trên tay khi cầm nắm các vật khác ,còn đối với tiếp xúc với người thì 2 người phải đều đang chảy máu và cần chăm sóc y tế mới có nguy cơ.
    Em xin cám ơn ạ
    https://www.flickr.com/photos/197560...posted-public/

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Thưa các anh chị diễn đàn, em xin hỏi về nguy cơ lây nhiễm qua vết cắt ở lòng bàn tay : em có một vết cắt ở ngón tay ( hình em xin gửi trong link đính kèm) , vết cắt do khi làm bếp mà có, nó không chảy máu, cảm thấy xót khi có nước đụng vào. Anh chị cho em hỏi khi mình có vết cắt như vậy ở lòng bàn tay, thì khi đi ra ngoài cầm nắm những vật dụng khác, sử dụng vật dụng ở nơi công cộng, bắt tay với người khác,... thì mình không có khả năng bị lây nhiễm phải không ạ. Em hỏi để an tâm ,không còn suy nghĩ về vấn đề này nữa,vì em rất sợ mỗi khi cầm nắm cái gì lại nghĩ ko biết có máu hay dịch tiết không ,liệu mình có nguy cơ không .
    Em có tham khảo trên diễn đàn Medhelp, thì đọc được là không có nguy cơ, vì trường hợp này là tiếp xúc ngoài không khí,không thể lây qua vết cắt trên tay khi cầm nắm các vật khác ,còn đối với tiếp xúc với người thì 2 người phải đều đang chảy máu và cần chăm sóc y tế mới có nguy cơ.
    Em xin cám ơn ạ
    https://www.flickr.com/photos/197560...posted-public/

Không có nguy cơ.

17. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

thaivt72 (27-03-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    117
    Vâng Em cám ơn a

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    117
    Thưa các anh chị , em xin hỏi : hôm nay chỗ làm của em có 1 chú không may chân va vào thanh sắt, dẫn tới chân bị xước chảy máu, vết xước to hơn nắp chai nước một chút. trong giờ giải lao em nhìn thì không thấy chảy máu mà chỉ thấy đỏ ở vết xước đó. Chú ấy ngồi gần em, lấy tay gãi gãi vào vết xước đó xong lại vỗ vai em. Vậy trong trường hợp không may chú ấy bị H, em không có nguy cơ gì phải khônh ạ. Em xin cám ơn

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Thưa các anh chị , em xin hỏi : hôm nay chỗ làm của em có 1 chú không may chân va vào thanh sắt, dẫn tới chân bị xước chảy máu, vết xước to hơn nắp chai nước một chút. trong giờ giải lao em nhìn thì không thấy chảy máu mà chỉ thấy đỏ ở vết xước đó. Chú ấy ngồi gần em, lấy tay gãi gãi vào vết xước đó xong lại vỗ vai em. Vậy trong trường hợp không may chú ấy bị H, em không có nguy cơ gì phải khônh ạ. Em xin cám ơn
    Không có nguy cơ.

21. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

thaivt72 (29-03-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    117
    Em cám ơn anh

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Thông tin về chủ đề này