Kết quả 1 đến 5 của 5

Chủ đề: Hỏi về việc xn stds trước hôn nhân

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    21

Hỏi về việc xn stds trước hôn nhân

Em chào anh chị, tình hình là em sắp lấy vợ nên 2 vợ chồng có đi khám tiền hôn nhân. em đky xn thêm các bệnh lây qua máu như hiv, giang mai, gan b c, xn cả dịch niệu đao về lậu vs chla. đều ko vấn đề gì (dù hơn 1 năm gần đây em ko bh đi dịch vụ gmd, và từ trc cũng chỉ có 1 lần cách đây 10 năm qhtd k an toàn, còn lại toàn có bcs hết). vợ em thì nói chưa qhtd bh nên ko xét nghiệm. Vậy theo anh chị ng chưa qhtd trước hôn nhân có cần xn ko ạ? em thì vẫn nói thời đại bh văn minh, nên làm xn. nhưng cô ấy k chịu.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi angel27 Xem bài viết
    Em chào anh chị, tình hình là em sắp lấy vợ nên 2 vợ chồng có đi khám tiền hôn nhân. em đky xn thêm các bệnh lây qua máu như hiv, giang mai, gan b c, xn cả dịch niệu đao về lậu vs chla. đều ko vấn đề gì (dù hơn 1 năm gần đây em ko bh đi dịch vụ gmd, và từ trc cũng chỉ có 1 lần cách đây 10 năm qhtd k an toàn, còn lại toàn có bcs hết). vợ em thì nói chưa qhtd bh nên ko xét nghiệm. Vậy theo anh chị ng chưa qhtd trước hôn nhân có cần xn ko ạ? em thì vẫn nói thời đại bh văn minh, nên làm xn. nhưng cô ấy k chịu.
    Ngoài các bệnh tình dục trên thì xét nghiệm tiền hôn nhân rất tốt như viêm gan B,C.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

angel27 (07-02-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    21
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Ngoài các bệnh tình dục trên thì xét nghiệm tiền hôn nhân rất tốt như viêm gan B,C.
    dạ vâng, vậy cho em hỏi:
    1. vợ em đã tiêm viêm gan B (tức là âm tính rồi ms được tiêm) thì ko cần xn gan B đúng k?
    2. vợ em chưa qhtd, có cần xn stdts ko?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi angel27 Xem bài viết
    dạ vâng, vậy cho em hỏi:
    1. vợ em đã tiêm viêm gan B (tức là âm tính rồi ms được tiêm) thì ko cần xn gan B đúng k?
    2. vợ em chưa qhtd, có cần xn stdts ko?
    Chuyện xét nghiệm tiền hôn nhân là khuyến kích,vì vậy cả 2 vợ chồng cần xét nghiệm kiểm trả hay không thì cần hỏi lại chính bản thân mình nhé,hỏi ở đây cần xét nghiệm hay không thì Tuanmecsedec trả lời là rất cần thiết.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

angel27 (07-02-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    21
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Chuyện xét nghiệm tiền hôn nhân là khuyến kích,vì vậy cả 2 vợ chồng cần xét nghiệm kiểm trả hay không thì cần hỏi lại chính bản thân mình nhé,hỏi ở đây cần xét nghiệm hay không thì Tuanmecsedec trả lời là rất cần thiết.
    vâng em cảm ơn anh Tuấn nhiều

Thông tin về chủ đề này