Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Anh chị cho em hỏi

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Anh chị cho em hỏi

Em có đi kiểm tra mắt ở phòng khám. Em có 2 trường hợp cần tư vấn ạ:
    1. Em đo thị lực, em có đặt cằm vào chỗ đỡ cằm ở máy đo. Càm em có bị trớt, và có vài cái mụn nóng bị vỡ chảy dịch. Trên ái bệ đỡ em thấy cũng có ít dịch màu đỏ (em sợ là dịch máu) của bệnh nhân trước. Em vội nên đặt cằm vào luion rồi mới để ý. -> em có nguy cơ lây H trong trường hợp này không ạ.
    2. Lúc em đo nhãn áp mắt, bác sĩ có đưa dụng cụ gần con ngươi, nhưng không may chạm vào giác mạc em. Em muốn hỏi là em có thể bị lây nhiễm H khi cái dụng cụ đó cũng chạm bào mắt bệnh nhân trước không a.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi vuminhtuyet Xem bài viết
    Em có đi kiểm tra mắt ở phòng khám. Em có 2 trường hợp cần tư vấn ạ:
    1. Em đo thị lực, em có đặt cằm vào chỗ đỡ cằm ở máy đo. Càm em có bị trớt, và có vài cái mụn nóng bị vỡ chảy dịch. Trên ái bệ đỡ em thấy cũng có ít dịch màu đỏ (em sợ là dịch máu) của bệnh nhân trước. Em vội nên đặt cằm vào luion rồi mới để ý. -> em có nguy cơ lây H trong trường hợp này không ạ.
    2. Lúc em đo nhãn áp mắt, bác sĩ có đưa dụng cụ gần con ngươi, nhưng không may chạm vào giác mạc em. Em muốn hỏi là em có thể bị lây nhiễm H khi cái dụng cụ đó cũng chạm bào mắt bệnh nhân trước không a.
    Không có nguy cơ.

Thông tin về chủ đề này