Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 33

Chủ đề: Nhờ anh Tuấn và ac tư vấn giúp đỡ em

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.

Nhờ anh Tuấn và ac tư vấn giúp đỡ em

Lời đầu tiên em xin gửi tới a Tuấn và anh chị tư vấn lời chúc sức khoẻ , thành công
    Em xin trình bày trường hợp mình :
    1: Em đi làm về phát hiện tay mình có vết xuớc dài 2mm ở giữa có chấm đỏ rớm máu, em lo mình bị quẹt kim ạ, vì em đi làm nhiều bận rộn sợ ko chú ý.
    2: em có tiếp xúc với thợ sơn đánh chung 1 tờ giấy ráp, đánh chuyền tay nhau. Em sợ thợ sơn đó cũng chảy máu qua tờ giấy ráp rồi em cầm vào vết xước trên tay( giấy ráp có tẩm thêm nước ạ)
    Em mong anh Tuấn tư vấn giúp em 2 trường hợp của em vừa nêu có nguy cơ với hiv ko ạ? em xin chân thành cảm ơn
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Tb189 Xem bài viết
    Lời đầu tiên em xin gửi tới a Tuấn và anh chị tư vấn lời chúc sức khoẻ , thành công
    Em xin trình bày trường hợp mình :
    1: Em đi làm về phát hiện tay mình có vết xuớc dài 2mm ở giữa có chấm đỏ rớm máu, em lo mình bị quẹt kim ạ, vì em đi làm nhiều bận rộn sợ ko chú ý.
    2: em có tiếp xúc với thợ sơn đánh chung 1 tờ giấy ráp, đánh chuyền tay nhau. Em sợ thợ sơn đó cũng chảy máu qua tờ giấy ráp rồi em cầm vào vết xước trên tay( giấy ráp có tẩm thêm nước ạ)
    Em mong anh Tuấn tư vấn giúp em 2 trường hợp của em vừa nêu có nguy cơ với hiv ko ạ? em xin chân thành cảm ơn
    Em không có nguy cơ.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Tb189 (16-03-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Em không có nguy cơ.
    Dạ em cảm ơn anh. Hôm nay vết xước đó ko còn rát đỏ nhưng trông như 1 chấm đỏ bằng que tăm, ở giữa có vết bong da, liệu có phải kim ko anh? Và lúc tiếp xúc với thợ sơn đánh chung tờ giấy ráp em chưa phát hiện ra vết xước chảy máu đó, khi xong việc về đến nhà thì em mới thấy, em sợ nếu thợ sơn chảy máu rồi cầm qua tờ giấy ráp tẩm nước, vì vết chảy máu em trên lòng bàn tay, mong anh Tuấn tư vấn thêm 1 lần nữa ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ em cảm ơn anh. Hôm nay vết xước đó ko còn rát đỏ nhưng trông như 1 chấm đỏ bằng que tăm, ở giữa có vết bong da, liệu có phải kim ko anh? Và lúc tiếp xúc với thợ sơn đánh chung tờ giấy ráp em chưa phát hiện ra vết xước chảy máu đó, khi xong việc về đến nhà thì em mới thấy, em sợ nếu thợ sơn chảy máu rồi cầm qua tờ giấy ráp tẩm nước, vì vết chảy máu em trên lòng bàn tay, mong anh Tuấn tư vấn thêm 1 lần nữa ạ
    Tuanmecsedec tư vấn không có nguy cơ thì em yên tâm đi.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Tuanmecsedec tư vấn không có nguy cơ thì em yên tâm đi.
    Cảm ơn anh, anh Tuấn chốt cho em an toàn ko nguy cơ 100% cái, em lo lắng mấy hôm nay. Vì vết xước bây h tròn đỏ như vết kim. Mà em ko có cảm giác đau, khi phát hiện chỉ cảm thấy hơi xót và ửng đỏ, có chút máu ạ. Lại còn tiếp xúc qua lại với anh thợ sơn qua tờ giấy ráp, đánh chuyền tay nhau 15 phút ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Cảm ơn anh, anh Tuấn chốt cho em an toàn ko nguy cơ 100% cái, em lo lắng mấy hôm nay. Vì vết xước bây h tròn đỏ như vết kim. Mà em ko có cảm giác đau, khi phát hiện chỉ cảm thấy hơi xót và ửng đỏ, có chút máu ạ. Lại còn tiếp xúc qua lại với anh thợ sơn qua tờ giấy ráp, đánh chuyền tay nhau 15 phút ạ
    100% an toàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Lời đầu tiên em chúc anh Tuấn và các anh chị diễn đàn lơi chúc sức khoẻ, mong anh chị tư vấn giúp em trường hợp này ạ:
    Hôm nay em đi cắt tóc, trong quá trình cạo , chủ quán đã thay dao mới, nhưng trong quá trình cạo chủ tiệm tóc dùng tay để lau dao cạo, khi cạo xong em thấy mặt bị xước và chảy máu, em lo trong quá trùnh lau dao cạo đó, chủ tiệm tóc tay có bị chảy máu ko ạ. em có nguy cơ ko ạ? em xin cảm ơn và mong anh chị tư vấn giúp ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Lời đầu tiên em chúc anh Tuấn và các anh chị diễn đàn lơi chúc sức khoẻ, mong anh chị tư vấn giúp em trường hợp này ạ:
    Hôm nay em đi cắt tóc, trong quá trình cạo , chủ quán đã thay dao mới, nhưng trong quá trình cạo chủ tiệm tóc dùng tay để lau dao cạo, khi cạo xong em thấy mặt bị xước và chảy máu, em lo trong quá trùnh lau dao cạo đó, chủ tiệm tóc tay có bị chảy máu ko ạ. em có nguy cơ ko ạ? em xin cảm ơn và mong anh chị tư vấn giúp ạ
    Không có sao em.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Không có sao em.
    Em cảm ơn anh. Vậy trường hợp em nêu là an toàn và ko cần xét nghiệm quan hệ với vợ bình thường ạ.? Vì em đang có ý định có con ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Em cảm ơn anh. Vậy trường hợp em nêu là an toàn và ko cần xét nghiệm quan hệ với vợ bình thường ạ.? Vì em đang có ý định có con ạ
    Vô tư với Vợ đi.

12. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Tb189 (22-07-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Lời đầu tiên em gửi tới anh Tuấn và anh chị diễn đàn lời chúc sức khoẻ:
    Em xin nhờ anh chị tư vấn giúp em trường hợp của mình:
    Tối hôm qua em dei xuống sảnh chung cư, thấy chân mình cộm lên em có cúi xuống và vô tình thấy tay mình khi chạm nền chung cư thấy nhói khi chạm xuống nền, do trời tối và vội lên taxi lên em ko xác định chính xác mình chạm vào kim hay đinh, chỉ thấy một vật nhọn nó bị kẹp ở khe hàng gạch sảnh chung cư. Khi lên xe thì em phát hiện ngón tay bị xước và xót , mong anh tư vấn:
    1, nếu là đinh thì nếu người khác cũng giẵm vào và chảy máu( sảnh chung cư rất đông người qua lại) và đén lượt em , em có nguy cơ ko ạ
    2, nếu là kim tiêm( chắc chỉ có mũi kim, ko có xi lanh, vì cái khe gạch chung cư quá bé) thì em có nguy cơ ko ạ.?
    Em xin chân thành cảm ơn, mong anh chị tư vấn dùm ạ. Em hoang mang quá

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Lời đầu tiên em gửi tới anh Tuấn và anh chị diễn đàn lời chúc sức khoẻ:
    Em xin nhờ anh chị tư vấn giúp em trường hợp của mình:
    Tối hôm qua em dei xuống sảnh chung cư, thấy chân mình cộm lên em có cúi xuống và vô tình thấy tay mình khi chạm nền chung cư thấy nhói khi chạm xuống nền, do trời tối và vội lên taxi lên em ko xác định chính xác mình chạm vào kim hay đinh, chỉ thấy một vật nhọn nó bị kẹp ở khe hàng gạch sảnh chung cư. Khi lên xe thì em phát hiện ngón tay bị xước và xót , mong anh tư vấn:
    1, nếu là đinh thì nếu người khác cũng giẵm vào và chảy máu( sảnh chung cư rất đông người qua lại) và đén lượt em , em có nguy cơ ko ạ
    2, nếu là kim tiêm( chắc chỉ có mũi kim, ko có xi lanh, vì cái khe gạch chung cư quá bé) thì em có nguy cơ ko ạ.?
    Em xin chân thành cảm ơn, mong anh chị tư vấn dùm ạ. Em hoang mang quá
    Không có nguy cơ.

15. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Tb189 (02-09-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Kính thưa anh Tuấn cùng anh chị diễn đàn tư vấn . Mong anh chị tư vấn giúp em trường hợp này ạ.
    Hôm nay em đưa người ra bến xe, có đứng chờ xe ở đường tàu, nơi này tụ tập nhiều thành phần phức tạp nơi bến xe..
    khi về em thấy lòng bàn chân mình đau xót , rớm máu 1 đường 1m nơi lòng bàn chân, rửa thấy xót, chân em có đi giầy và tất, em lo mình dẵm phải kim tiêm.. mong anh chị tư vấn giúp em, liệu trường hợp em có nguy cơ ko ạ, em lo quá ạ. Em chân thành cảm ơn anh chị

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Kính thưa anh Tuấn cùng anh chị diễn đàn tư vấn . Mong anh chị tư vấn giúp em trường hợp này ạ.
    Hôm nay em đưa người ra bến xe, có đứng chờ xe ở đường tàu, nơi này tụ tập nhiều thành phần phức tạp nơi bến xe..
    khi về em thấy lòng bàn chân mình đau xót , rớm máu 1 đường 1m nơi lòng bàn chân, rửa thấy xót, chân em có đi giầy và tất, em lo mình dẵm phải kim tiêm.. mong anh chị tư vấn giúp em, liệu trường hợp em có nguy cơ ko ạ, em lo quá ạ. Em chân thành cảm ơn anh chị
    Chân mang giầy và tất thì kim tiêm nào xuyên qua.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Chân mang giầy và tất thì kim tiêm nào xuyên qua.
    Dạ chị, em đi giầy lười đế cũng mỏng thôi ạ, em chỉ sợ lúc ở bến xe vội vàng kim đâm xuyên qua mà ko biết, về mới thấy xót lòng bàn chân và thấy ạ, em bị lo lắng quá ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ chị, em đi giầy lười đế cũng mỏng thôi ạ, em chỉ sợ lúc ở bến xe vội vàng kim đâm xuyên qua mà ko biết, về mới thấy xót lòng bàn chân và thấy ạ, em bị lo lắng quá ạ.
    Em lo lắng thôi,không có nguy cơ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em lo lắng thôi,không có nguy cơ.
    Em cảm ơn anh Tuấn ạ, em luôn tin tưởng tư vấn của anh, vậy em ko cần xét nghiệm vẫn sinh hoạt với vợ con và gđ bình thường ạ? Bì nhà con thơ, mà em ám ảnh quá cứ sợ sệt .

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Em cảm ơn anh Tuấn ạ, em luôn tin tưởng tư vấn của anh, vậy em ko cần xét nghiệm vẫn sinh hoạt với vợ con và gđ bình thường ạ? Bì nhà con thơ, mà em ám ảnh quá cứ sợ sệt .
    Không có nguy cơ thì yên tâm đi bạn

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Có nguy cơ đâu mà xét nghiệm. Yên tâm vẫn sống, sinh hoạt với vợ con và gia đình bình thường.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    9
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em cảm ơn chị Hà nhiều. Vì nếu bị kim tiêm đâm , nó sẽ đâm dính vào giày và đâm vào chân mình sẽ phát hiện ra luôn và phải rút kim ra mới tính nguy cơ. Em thì chỉ thấy lòng bàn chân chảy máu và có vết cắt 1m. Em lo lắng lên nhờ anh chị tư vấn. Em xin cảm ơn anh chị đã tư vấn, chúc anh chị sức khoẻ công tác tốt ạ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này