Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: Anh Tuấn và các anh chị mod cho em hỏi ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 1 lần.

Anh Tuấn và các anh chị mod cho em hỏi ạ

Ngày 16/11/2022 em có qh với gmd, và có sự cố tuột bao, phát hiện em dừng lại ngay. Sau đó em cũng không sử dụng PREP vì không biết về PREP, sau 1 tháng em không bị sốt hay mệt mỏi. Em chỉ bị nổi chấm đỏ ẩn không nhô lên mà biến mất rất nhanh trong 1 ngày và sau thời gian phơi nhiễm ngày 16/11/2022 thì em gặp vài tình trạng tiếp tục nổi đỏ dv và nổi chấm đỏ trên ngực , chấm trên ngực thường nhỏ giống mụn trứng cá và chì nằm ở lỗ chân lông. Vì lý do đó nên em quyết định đi XN vào lúc 2 tháng 16 ngày lần 1 HIV và Giang mai đều âm tính, lần 2 là 3 tháng 1 ngày, lần 3 là ngày 7/3/2023 cũng âm tính. Khi em khám thì bsi nói dv của em nổi là bình thường không phải triệu chứng lâm sàng của bệnh td, yêu cầu em giữ vs sạch sẽ và thay đổi quần nhỏ thoáng mát. Và những mụn trên ngực tay lưng thì là viêm, hoặc viêm nang lông do tuổi thôi. Bsi đưa kết luận là do em đã làm tất cả xét nghệm về bệnh td, viêm gan đều âm tính. Anh Tuấn cho em hỏi về nguy cơ HIV của em từ ngày 16/11/2022 đến 7/3/2023 tức 112 ngày em đc kết quả âm tính. Vậy đã chính xác chưa ạ, em muốn kết thúc suy nghĩ về nó không bao giờ dám tái phạm nữa. 3 lần XN đều là HIV combo ag/av và giang mai ạ
    ads

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 1 lần.
    Về nổi ở DV sau 2 tháng em mới bị nổi lại ạ, vì lý do đó nên em quyết định đi XN ạ

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi User27 Xem bài viết
    Về nổi ở DV sau 2 tháng em mới bị nổi lại ạ, vì lý do đó nên em quyết định đi XN ạ
    An toàn rồi bạn, không cần xét nghiệm nữa.

4. Những thành viên đã cảm ơn Thanh Hiep cho bài viết này:

User27 (20-03-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em cảm ơn anh nhiều ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Âm tính sau xn 112 ngày là kết quả 100% chính xác rồi

7. Những thành viên đã cảm ơn Sống mòn cho bài viết này:

User27 (20-03-2023)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Ngày 16/11/2022 em có qh với gmd, và có sự cố tuột bao, phát hiện em dừng lại ngay. Sau đó em cũng không sử dụng PREP vì không biết về PREP, sau 1 tháng em không bị sốt hay mệt mỏi. Em chỉ bị nổi chấm đỏ ẩn không nhô lên mà biến mất rất nhanh trong 1 ngày và sau thời gian phơi nhiễm ngày 16/11/2022 thì em gặp vài tình trạng tiếp tục nổi đỏ dv và nổi chấm đỏ trên ngực , chấm trên ngực thường nhỏ giống mụn trứng cá và chì nằm ở lỗ chân lông. Vì lý do đó nên em quyết định đi XN vào lúc 2 tháng 16 ngày lần 1 HIV và Giang mai đều âm tính, lần 2 là 3 tháng 1 ngày, lần 3 là ngày 7/3/2023 cũng âm tính. Khi em khám thì bsi nói dv của em nổi là bình thường không phải triệu chứng lâm sàng của bệnh td, yêu cầu em giữ vs sạch sẽ và thay đổi quần nhỏ thoáng mát. Và những mụn trên ngực tay lưng thì là viêm, hoặc viêm nang lông do tuổi thôi. Bsi đưa kết luận là do em đã làm tất cả xét nghệm về bệnh td, viêm gan đều âm tính. Anh Tuấn cho em hỏi về nguy cơ HIV của em từ ngày 16/11/2022 đến 7/3/2023 tức 112 ngày em đc kết quả âm tính. Vậy đã chính xác chưa ạ, em muốn kết thúc suy nghĩ về nó không bao giờ dám tái phạm nữa. 3 lần XN đều là HIV combo ag/av và giang mai ạ
    100% yên tâm rồi.

9. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

User27 (20-03-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em cảm ơn anh ạ. Cho em hỏi thêm là sau phơi nhiễm 3 tháng xét nghiệm cách bệnh td như sùi mào gà, lậu, chlamidia, mụn rộp, viêm gan b c, giang mai đều âm tính thì có cần xn lại hông ạ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ em cảm ơn anh ạ. Cho em hỏi thêm là sau phơi nhiễm 3 tháng xét nghiệm cách bệnh td như sùi mào gà, lậu, chlamidia, mụn rộp, viêm gan b c, giang mai đều âm tính thì có cần xn lại hông ạ.
    100% an toàn rồi.

12. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

User27 (20-03-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em yên tâm rồi ạ, chúc anh và tất cả anh chị được nhiều sức khoẻ và luôn luôn thành công trong công việc ạ

14. Những thành viên đã cảm ơn User27 cho bài viết này:

Tuanmecsedec (20-03-2023)

Thông tin về chủ đề này