Kết quả 1 đến 20 của 20

Chủ đề: Đi khám nam khoa sợ có nguy cơ lây nhiễm

Threaded View

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Đi khám nam khoa sợ có nguy cơ lây nhiễm

Cháu chào Bác Tuấn và anh chị trên diễn đàn. Em viết bài này vì cách 2 hôm cháu có khám ở phòng khám tư nhân có nhiều phốt khám bệnh làm tiền bệnh nhân, Họ quảng cáo quá mạnh nên vì thế khám xong cháu mới đọc được những nhận xét đó. Là Ngày 28-2-2023 cháu đã đi khám vì có nhiều vết thương lơn thành sẹo nhưng không lành hẳn gần một tháng nên cháu có tìm kiếm trên mạng ra triệu chứng của giang mai vì cháu mơ hồ nên có sợ và đã đặt lịch khám. Khảng định là cháu đã 6 năm chưa quan hệ và đã xét nghiệm HIV ở bệnh viện nhiệt đới cách đây 2 năm âm tính. khi vào khám thì bác sĩ đã xem vết thương và lấy dịch niệu đạo của cháu bằng tăm bông trong ống nghiệm, bác sĩ đẩy sâu khoảng 2cm và không đau rát gì. khi bác sĩ lấy ống nghiệm để lấy dịch niệu đạo ở trong tủ nên cháu không thấy được có chuẩn an toàn không, khi mở lấy rất nhanh nên cháu có sợ bác sĩ nhầm với mẫu của người khác. Sau khi lấy mẫu cháu có đi lấy mẫu máu và nước tiểu. khi trả kết quả mọi thứ đều âm tính và bình thường mà bác sĩ vẫn kê thuốc gần 2 triệu đồng và cháu cần đốt ngọc những hạt ngọc dương vật mà cháu xuất hiện từ nhỏ, bao quy đầu của cháu rất bình thường cũng bảo cháu cắt. Cháu đã trình bày vấn đề của cháu như trên, trường hợp của cháu nếu bác sĩ sơ xuất thì cháu có nguy cơ không ạ, và có cần dùng PrEP không ạ. mong bác Tuấn và các anh chị tư vấn ạ. Cháu/Em cảm ơn
    ads
    Lần sửa cuối bởi benjaminl, ngày 01-05-2023 lúc 23:50.

Thông tin về chủ đề này