Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 82

Chủ đề: Xét nghiệm hib combo ag/ab 10 ngày và 14 ngày

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.

Post Xét nghiệm hib combo ag/ab 10 ngày và 14 ngày

Em chào bác sĩ tuấn và toàn thể các anh chị admin trong diễn đàn . Em có nguy cơ quan hệ OS ( k bao ) và QHTD ( có bao ) với GMD vào ngày 14/4/2023 . Trong lúc quan hệ GMD có OS cho em tầm 1ph sau đó em yêu cầu GMD đeo bao để QHTD , sau đó em xuất td và em có nhấp thêm một lúc nữa ( lúc này em quan sát thì DV em vẫn ở trong bao , k có cảm giác cộm do tuột bao ) sau đó khi em rút ra thì em bị tuột ( BCS một nữa nằm trong ad còn phần đầu bao thì năm ngoài âm đạo , em đoán chắc do em xìu xuống nên lúc rút bị giắt lại. GMD có phát hiện và cũng hơi sốt sắng . Sau đó em có đi rửa và trong lúc rửa em có đi tiểu luôn ( em rửa 2 lần với xà bông , về nhà em rửa thêm lần nữa với dđvspn ) . Em có thử cho nước vào bao thì k thấy rò rỉ gì , tinh trung của em xuất thì vẫn nguyên trong bao , về nhà sau 2 ngày em thấy hơi lo nên em có dùng sđt khác nt hẹn GMD để hỏi quan hệ và hỏi ý chơi không bao và thêm chi phí thì bạn đó k đồng ý , em quên mất là em có hôn núm vú GMD . Sau đó 10 ngày là vào ngày 24/4/2023 em có xét nghiệm combo ag/ab ở bv hải phòng thì cho kết quả at ( chỉ số ~ 0.02 ) . Do quá lo lắng nên em có đến khoa truyền nhiễm của bệnh viện việt tiệp hải phòng ngay hôm đó là cùng ngày xét nghiệm lần đầu là ngày thứ 10 bs định cho em xn bằng mylan test nhưng em đưa ra kết quả combo ngày thứ 10 thì bác sĩ bảo k có gì phải lo lắng cơ bản là an toàn r và dặn xn sau 1 tháng . Em chỉ lo lắng còn triệu chứng thì k thấy gì , do trc ngày xét nghiệm em lo lắng quá thành ra bị stress nên có tiêu chảy ( e bị stress là em hay bị vậy ) và sau đó 4 ngày vào ngày 28/4/2023 em xn tiếp combo ag/ab kết quả âm tính .Bác sĩ tuấn cho em hỏi với nguy cơ đó của em có cao không và với 10 ,14 ngày xét nghiệm như vậy có khả quan chút nào cho lần xn tiếp theo k ạ ?. Mong anh chị tư vấn em , em trân thành cám ơn ạ
    ads
    Lần sửa cuối bởi Hoihanlamroia, ngày 01-05-2023 lúc 09:27.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    Sau 2 lần xn thì em có điện thoại trực tiếp cho gmd để hỏi xem có bệnh gì k thì bạn đó bảo không và em cũng có lấy số khác hẹn gặp đi chơi không bcs và tip thêm nhueng bạn đó tuè chối

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi Hoihanlamroia Xem bài viết
    Em chào bác sĩ tuấn và toàn thể các anh chị admin trong diễn đàn . Em có nguy cơ quan hệ OS ( k bao ) và QHTD ( có bao ) với GMD vào ngày 14/4/2023 . Trong lúc quan hệ GMD có OS cho em tầm 1ph sau đó em yêu cầu GMD đeo bao để QHTD , sau đó em xuất td và em có nhấp thêm một lúc nữa ( lúc này em quan sát thì DV em vẫn ở trong bao , k có cảm giác cộm do tuột bao ) sau đó khi em rút ra thì em bị tuột ( BCS một nữa nằm trong ad còn phần đầu bao thì năm ngoài âm đạo , em đoán chắc do em xìu xuống nên lúc rút bị giắt lại. GMD có phát hiện và cũng hơi sốt sắng . Sau đó em có đi rửa và trong lúc rửa em có đi tiểu luôn ( em rửa 2 lần với xà bông , về nhà em rửa thêm lần nữa với dđvspn ) . Em có thử cho nước vào bao thì k thấy rò rỉ gì , tinh trung của em xuất thì vẫn nguyên trong bao , về nhà sau 2 ngày em thấy hơi lo nên em có dùng sđt khác nt hẹn GMD để hỏi quan hệ và hỏi ý chơi không bao và thêm chi phí thì bạn đó k đồng ý , em quên mất là em có hôn núm vú GMD . Sau đó 10 ngày là vào ngày 24/4/2023 em có xét nghiệm combo ag/ab ở bv hải phòng thì cho kết quả at ( chỉ số ~ 0.02 ) . Do quá lo lắng nên em có đến khoa truyền nhiễm của bệnh viện việt tiệp hải phòng ngay hôm đó là cùng ngày xét nghiệm lần đầu là ngày thứ 10 bs định cho em xn bằng mylan test nhưng em đưa ra kết quả combo ngày thứ 10 thì bác sĩ bảo k có gì phải lo lắng cơ bản là an toàn r và dặn xn sau 1 tháng . Em chỉ lo lắng còn triệu chứng thì k thấy gì , do trc ngày xét nghiệm em lo lắng quá thành ra bị stress nên có tiêu chảy ( e bị stress là em hay bị vậy ) và sau đó 4 ngày vào ngày 28/4/2023 em xn tiếp combo ag/ab kết quả âm tính .Bác sĩ tuấn cho em hỏi với nguy cơ đó của em có cao không và với 10 ,14 ngày xét nghiệm như vậy có khả quan chút nào cho lần xn tiếp theo k ạ ?. Mong anh chị tư vấn em , em chân thành cám ơn ạ
    10>14 ngày xét nghiệm chưa chính xác,muốn xét nghiệm HIV Ag/Ab thì để sau đúng 4 tuần.Nhưng vấn đề ở đây là em yên tâm vì không có nguy cơ HIV.

4. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Hoihanlamroia (01-05-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ vâng em cám ơn anh . K có nguy cơ thì khả năng nhiều là em vẫn tiếp tục âm tính ạ ! Em cứ lăn tăn phần tuột bao nhưng chắc chắn là bao em tuột nửa ngoài nửa trong chứ k phải tuột sâu bên trong âm đạo ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Dạ vâng em cám ơn anh . K có nguy cơ thì khả năng nhiều là em vẫn tiếp tục âm tính ạ ! Em cứ lăn tăn phần tuột bao nhưng chắc chắn là bao em tuột nửa ngoài nửa trong chứ k phải tuột sâu bên trong âm đạo ạ
    Không có nguy cơ đâu.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vâng em cám ơn anh anh nói em nhẹ cả người vậy em sinh hoạt vợ chồng bt đc r phải k anh ?

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Vâng em cám ơn anh anh nói em nhẹ cả người vậy em sinh hoạt vợ chồng bt đc r phải k anh ?
    Vô tư với Vợ em.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em cám ơn anh chúc anh và diễn đàn ngày càng phát triển , anh và gia đình dồi dào sức khoẻ ạ !

10. Những thành viên đã cảm ơn Hoihanlamroia cho bài viết này:

Tuanmecsedec (01-05-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh cho em hỏi đến nay đc 21 ngày em có nên đi xn thêm lần nữa để chốt không ạ

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Anh cho em hỏi đến nay đc 21 ngày em có nên đi xn thêm lần nữa để chốt không ạ
    Nên đi xét nghiệm nữa hay không thì bạn tự hỏi chính mình, BQT đã tư vấn cho bạn không có nguy cơ rồi mà.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em cứ lo sợ là lật kèo

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Dạ em cứ lo sợ là lật kèo
    Nên đọc những gì đã tư vấn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ nay em đến 21 ngày em cứ lo lo nên em đi xét nghiệm combo thì kết quả vẫn âm tính ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Dạ nay em đến 21 ngày em cứ lo lo nên em đi xét nghiệm combo thì kết quả vẫn âm tính ạ
    Tư vấn cho em là để sau 4 tuần xét nghiệm nhé.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em tính 3 tháng em xn chốt đc k ạ ! Anh có bảo em k có nguy cơ nay em lo quá với thấy bảo 21 ngày trở ra mới chuẩn nên em đi xn ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Em tính 3 tháng em xn chốt đc k ạ ! Anh có bảo em k có nguy cơ nay em lo quá với thấy bảo 21 ngày trở ra mới chuẩn nên em đi xn ạ
    Tư vấn không nguy cơ thì yên tâm đi em.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ vậy là với 21 ngày thì em hoàn toàn an toàn rồi ạ anh

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,922
    Dạ vậy là với 21 ngày thì em hoàn toàn an toàn rồi ạ anh
    Em có nguy cơ đâu mà không an toàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em cám ơn anh ! Hic em cứ lo vẩn vơ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh ơi nay em bị đau họng với gai người không ho , không sốt có liên quan gì đến cái kia không ạ ! Em có cần phải chốt theo 3 tháng byt không anh ? Hay chuyện vợ chồng em quan hệ bt đc r ạ . Em cám ơn anh đã tư vấn vì em lo nên em hỏi anh hơi nhiều ạ

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này