Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 41 đến 60 của 69

Chủ đề: Kết quả âm tính sau 82 ngày (có Pep)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Xét nghiệm âm tính rồi lo gì mà lo, hạch ai cũng có nhưng sờ nắn nhiều thì chả viêm.
    Dạ do em uống PEP đúng liều đúng giờ sợ nó làm chậm sinh kháng thể lúc xét nghiệm Admin ơi. Admin cho em hỏi lỡ PEP thất bại thì sau 1 tháng đó đã xét nghiệm ra dương tính rồi phải không ạ, sau PEP 24 ngày em có làm thêm cái combo ag/ab nữa liệu PEP có làm ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm không ạ, xin nhờ Admin chia sẻ với ạ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Xin tư vấn 1 Xem bài viết
    Dạ do em uống PEP đúng liều đúng giờ sợ nó làm chậm sinh kháng thể lúc xét nghiệm Admin ơi. Admin cho em hỏi lỡ PEP thất bại thì sau 1 tháng đó đã xét nghiệm ra dương tính rồi phải không ạ, sau PEP 24 ngày em có làm thêm cái combo ag/ab nữa liệu PEP có làm ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm không ạ, xin nhờ Admin chia sẻ với ạ.
    Tư vấn em an toàn 100%,hình như em cố tình Spam bài.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Xin tư vấn 1 (04-06-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Dạ không phải đâu anh Tuấn. Em lo lắng lắm vì chia sẻ với anh là em thật sự rất sợ, em thề là chả bao giờ em nghĩ 1 ngày mình lại bị vào mấy cái chỗ tào lao đó đâu anh ạ. Sợ cố ngoài ý muốn do đi làm việc thôi à, nên lần đầu mắc phải cái nguy cơ vớ vẫn đó nên em rất lo cho sức khỏe của mình, em không cố ý spam đâu. Mong mọi người thông cảm cho em vì điều này ạ!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Ủa sao kỳ ta, lâu lâu em gửi tin nó không lên.
    Admin cho em xin phép ạ!
    Mong Admin chia sẻ thêm cho em chút kiến thức để trang bị để đỡ phải lo lắng về sau với ạ. Là khi máu hoặc dịch tiết khi ra khỏi cơ thể là bất hoạt ngay không thể ngây nguy cơ cho người khác khi tiếp xúc phải hay sao ạ? Cũng vì lo lắng nên em có tìm đọc ở nhiều nơi thấy bảo virus vẫn sẽ tồn tại được ngoài môi trường 1 thời gian đủ dài và có thể lây nhiễm khi tiếp xúc ví dụ như kiêm tiêm có máu đỏ khi dẫm phải chẳng hạn. Hoặc 1 trường hợp như 2 người đang QHTD thì khi DV tiếp xúc với dịch tiết ÂĐ và ngược lại khi đang quan hệ thì được xem là 1 nguy cơ, nhưng tại sao khi DV hoặc ÂĐ tiếp xúc với dịch tiết đó khi vừa ra ngoài lại không có nguy cơ, chỗ này em không hiểu lắm ạ.
    Mong Admin và mọi người chia sẻ thêm và thông cảm. Không phải em Spam như anh nghĩ đâu ạ, nếu có phiền phức quá mong mọi người bỏ qua cho em với nha! Em rất cảm ơn Admin, anh Tuấn và mọi người đã hết lòng tư vấn ạ

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Ủa sao kỳ ta, lâu lâu em gửi tin nó không lên.
    Admin cho em xin phép ạ!
    Mong Admin chia sẻ thêm cho em chút kiến thức để trang bị để đỡ phải lo lắng về sau với ạ. Là khi máu hoặc dịch tiết khi ra khỏi cơ thể là bất hoạt ngay không thể ngây nguy cơ cho người khác khi tiếp xúc phải hay sao ạ? Cũng vì lo lắng nên em có tìm đọc ở nhiều nơi thấy bảo virus vẫn sẽ tồn tại được ngoài môi trường 1 thời gian đủ dài và có thể lây nhiễm khi tiếp xúc ví dụ như kiêm tiêm có máu đỏ khi dẫm phải chẳng hạn. Hoặc 1 trường hợp như 2 người đang QHTD thì khi DV tiếp xúc với dịch tiết ÂĐ và ngược lại khi đang quan hệ thì được xem là 1 nguy cơ, nhưng tại sao khi DV hoặc ÂĐ tiếp xúc với dịch tiết đó khi vừa ra ngoài lại không có nguy cơ, chỗ này em không hiểu lắm ạ.
    Mong Admin và mọi người chia sẻ thêm và thông cảm. Không phải em Spam như anh nghĩ đâu ạ, nếu có phiền phức quá mong mọi người bỏ qua cho em với nha! Em rất cảm ơn Admin, anh Tuấn và mọi người đã hết lòng tư vấn ạ
    Dính tí máu ngoài môi trường sẽ khác với một vũng máu, thời gian tiếp xúc ngay lập tức hay vài phút....tùy trường hợp mà BQT sẽ xem xét mà tư vấn cho bạn. Với trường hợp của bạn đã được tư vấn an toàn rồi, muốn tìm hiểu thì bạn tìm hiểu thêm trên diễn đàn.

7. Những thành viên đã cảm ơn Thanh Hiep cho bài viết này:

Xin tư vấn 1 (05-06-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Anh Tuấn và BQT ơi cho em xin thêm 1 cái xác nhận từ mọi người với ạ. Nay em đã xóa cái web rồi để khỏi phải vào nữa, nhưng cuối cùng phải quay lại 1 lần nữa. Cho em xin 1 lần xác nhận cuối ạ.

Mọi người cho em xin 1 cái xác nhận tuyệt đối an toàn về trường hợp của em với ạ. Nguy cơ lỡ say đi massager được kích dục tay và nhớ không rõ về có OS hay không + nằm trên giường và trong bồn tắm có thể có tiếp xúc với tinh dịch hoặc máu của người trước.

Có điều trị Pep trong 24h đầu bằng thuốc 3 trong 1 AVONZA của Mylan 300/300/400mg trong 30 ngày, quá trình uống thuốc có đổ thuốc trong lọ ra đếm vài lần vì sợ thiếu viên và cho vào lại vậy có ảnh hưởng hiệu quả thuốc không ạ.

Về kết quả xét nghiệm:

Test nhanh sau Pep 1 ngày ÂM TÍNH(sau nguy cơ 32 ngày)

Test Combo Ag/ab sau Pep 24 ngày(sau nguy cơ 54 ngày) ÂM TÍNH

Test nhanh sau nguy cơ 82 ngày ÂM TÍNH

Test nhanh sau nguy cơ 92 ngày ÂM TÍNH

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Anh Tuấn và BQT ơi cho em xin thêm 1 cái xác nhận từ mọi người với ạ. Nay em đã xóa cái web rồi để khỏi phải vào nữa, nhưng cuối cùng phải quay lại 1 lần nữa. Cho em xin 1 lần xác nhận cuối ạ.

Mọi người cho em xin 1 cái xác nhận tuyệt đối an toàn về trường hợp của em với ạ. Nguy cơ lỡ say đi massager được kích dục tay và nhớ không rõ về có OS hay không + nằm trên giường và trong bồn tắm có thể có tiếp xúc với tinh dịch hoặc máu của người trước.

Có điều trị Pep trong 24h đầu bằng thuốc 3 trong 1 AVONZA của Mylan 300/300/400mg trong 30 ngày, quá trình uống thuốc có đổ thuốc trong lọ ra đếm vài lần vì sợ thiếu viên và cho vào lại vậy có ảnh hưởng hiệu quả thuốc không ạ.

Về kết quả xét nghiệm:

Test nhanh sau Pep 1 ngày ÂM TÍNH(sau nguy cơ 32 ngày)

Test Combo Ag/ab sau Pep 24 ngày(sau nguy cơ 54 ngày) ÂM TÍNH

Test nhanh sau nguy cơ 82 ngày ÂM TÍNH

Test nhanh sau nguy cơ 92 ngày ÂM TÍNH
    Khằng định làn cuối cùng là em an toàn 100%.

10. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Xin tư vấn 1 (12-06-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Khằng định làn cuối cùng là em an toàn 100%.
    Dạ ok anh Tuấn. Cố lên tôi ơi, phải tự tin vào thuốc và các lời tư vấn của anh chị. Em thật sự làm phiền mọi người quá, do em bị rối loạn lo lâu cũng vài năm rồi nên gặp sự cố nó lại lo lắng thái quá hơn người ta

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Tết Đoan Ngọ em chúc anh Tuấn và ban quản trị có ngày làm việc vui vẻ và hiệu quả ạ!

13. Những thành viên đã cảm ơn Xin tư vấn 1 cho bài viết này:

Tuanmecsedec (22-06-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em chào anh Tuấn và BQT ạ,
    Hôm 26/06 vừa rồi em đã đi xn máu tổng quát về tiểu đường, viêm gan C, mỡ máu các thứ, và có cả HIV và giang mai thì đều Âm Tính hết ạ.
    Như vậy là từ 05/02 có nguy cơ đến nay đã được 4 tháng 20 kể từ ngày có nguy cơ, và 3 tháng 20 ngày sau PEP em Âm Tính rồi ạ. Ổn hết rồi phải không mọi người, em chốt 1000% được chưa mọi người!! Cuối cùng thì em cũng đợi được này đủ 3 tháng sau PEP để xn cho giải tỏa rồi ạ. Nhưng sao lưng em lại nổi mụn nhiều quá ạ, chắc là do nóng trong người phải không anh Tuấn.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Hôm 26/06 vừa rồi em đã đi xn máu tổng quát về tiểu đường, viêm gan C, mỡ máu các thứ, và có cả HIV và giang mai thì đều Âm Tính hết ạ.
    Như vậy là từ 05/02 có nguy cơ đến nay đã được 4 tháng 20 kể từ ngày có nguy cơ, và 3 tháng 20 ngày sau PEP em Âm Tính rồi ạ. Ổn hết rồi phải không mọi người, em chốt 1000% được chưa mọi người!! Cuối cùng thì em cũng đợi được này đủ 3 tháng sau PEP để xn cho giải tỏa rồi ạ. Nhưng sao lưng em lại nổi mụn nhiều quá ạ, chắc là do nóng trong người phải không anh Tuấn.
    Tư vấn an toàn từ lâu rồi em nhé.

16. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Xin tư vấn 1 (30-06-2023)

Quản Trị Box Hỏi Đáp HIV SmileAndLive's Avatar
    Cảm ơn
    4
    Coi như thời gian qua là bài học để sau này...cẩn thận hơn bạn nhé. Còn TH mà bạn đang nói làm gì có nguy cơ mà cần uống PEP rồi đi XN?

18. Những thành viên đã cảm ơn SmileAndLive cho bài viết này:

Xin tư vấn 1 (30-06-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Tư vấn an toàn từ lâu rồi em nhé.
    Dạ em không chiến thắng được nổi sợ hãi nên mặc dù được các anh tư vấn nhưng cuối cùng cũng đi xn để giải tỏa tâm lý, em cảm ơn rất nhiều ạ!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi SmileAndLive Xem bài viết
    Coi như thời gian qua là bài học để sau này...cẩn thận hơn bạn nhé. Còn TH mà bạn đang nói làm gì có nguy cơ mà cần uống PEP rồi đi XN?
    Dạ do xui rủi, chứ em không bao giờ đến những nơi như vậy anh ạ, bạn bè 6 7 năm mới gặp lại rồi nhậu say nó chở đi lúc đấy say sỉn ngu cả người rồi ạ huhu. Hoang mang quá nên qua hôm sau em bỏ việc tức tốc về SG lấy thuốc uống luôn ạ, chỉ sợ tiếp xúc dịch rồi này nọ nên em uống luôn mà vẫn con lo đến nay luôn anh. 1 lần là tởn tới già rồi đó anh !!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ anh Tuấn với các anh ơi,
    Cho em xin hỏi thêm chút xíu là hiện nay các bệnh viện ở quận cũng sử dụng các sinh phẩm thế hệ mới rồi phải không ạ.

Do em làm test nhanh ở bệnh viện quận có sử dụng bảo hiểm y tế nên không biết họ sử dụng sinh phẩm thế hệ cũ hay mới nữa ạ
    Em cảm ơn mọi người nhiều ạ!!!

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Dạ anh Tuấn với các anh ơi,
    Cho em xin hỏi thêm chút xíu là hiện nay các bệnh viện ở quận cũng sử dụng các sinh phẩm thế hệ mới rồi phải không ạ.

Do em làm test nhanh ở bệnh viện quận có sử dụng bảo hiểm y tế nên không biết họ sử dụng sinh phẩm thế hệ cũ hay mới nữa ạ
    Em cảm ơn mọi người nhiều ạ!!!
    Tư vấn an toàn rồi,nếu cảm thấy không tin thì đi xét nghiệm tiếp vậy nhé, chứ đừng hỏi sinh phẩm cũ hay mới.

23. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Xin tư vấn 1 (06-07-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em chào anh Tuấn và các anh chị QTV, đã lâu rồi em mới vào lại diễn đàn để báo kết quả ạ.

hôm rồi do còn lo ngại về các kết quả ở bệnh viện quận, nên hôm hôm 30/07 vừa rồi em có đến cơ sở lấy máu xét nghiệm diag gần nhà để lấy mẫu máu và nước tiểu để chạy xét nghiệm 13 tác nhân STDs thì tất cả đều âm tính trong đó có cả HIV combo ag + ab thì kết quả 0.06 s/co ạ.

Như vậy là kể từ ngày có nguy cơ 05/02 (Có uống PEP đến 07/03) đến lần xét nghiệm gần nhất là 30/07 tức là còn 5 ngày nữa đủ 6 tháng sau nguy cơ, em làm combo nhận được kết quả âm tính rồi ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.

Em chào anh Tuấn và tất cả các anh chị QTV ạ.

Đây là kết quả làm 13 tác nhân của em kể từ sau nguy cơ ngày 05/02, có sử dụng PEP 30 ngày và kết thúc viên cuối cùng vào ngày 30/07.

Các xét nghiệm đã làm:
    + 08/03 test nhanh sau PEP 1 ngày ÂM TÍNH

+ Sau PEP 24 ngày Combo ag/ab ÂM TÍNH

+ 08/05 test nhanh HIV và giang mai ÂM TÍNH

+ 26/06 sau nguy cơ 4 tháng 20 ngày(Sau PEP 3 tháng 20 ngày) test nhanh HIV, giang mai kết qua đều ÂM TÍNH

+ Lần cuối cùng làm Combo ag + ab ngày 30/07 sau nguy cơ gần 6 tháng(5 ngày nữa đủ 6 tháng), tức sau PEP gần 5 tháng kết quả ÂM TÍNH.

Em đã an toàn tuyệt đối rồi phải không mọi người. Em xin cảm ơn ạ

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Em chào anh Tuấn và tất cả các anh chị QTV ạ.

Đây là kết quả làm 13 tác nhân của em kể từ sau nguy cơ ngày 05/02, có sử dụng PEP 30 ngày và kết thúc viên cuối cùng vào ngày 30/07.

Các xét nghiệm đã làm:
    + 08/03 test nhanh sau PEP 1 ngày ÂM TÍNH

+ Sau PEP 24 ngày Combo ag/ab ÂM TÍNH

+ 08/05 test nhanh HIV và giang mai ÂM TÍNH

+ 26/06 sau nguy cơ 4 tháng 20 ngày(Sau PEP 3 tháng 20 ngày) test nhanh HIV, giang mai kết qua đều ÂM TÍNH

+ Lần cuối cùng làm Combo ag + ab ngày 30/07 sau nguy cơ gần 6 tháng(5 ngày nữa đủ 6 tháng), tức sau PEP gần 5 tháng kết quả ÂM TÍNH.

Em đã an toàn tuyệt đối rồi phải không mọi người. Em xin cảm ơn ạ
    An toàn hay chưa thì em tự ngồi đọc lại những gì đã tư vấn.

27. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Xin tư vấn 1 (13-09-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em cảm ơn ạ, cũng hơi lo nên em hỏi lại ạ, anh Tuấn thông cảm cho em ạ!

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này