Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 69

Chủ đề: Kết quả âm tính sau 82 ngày (có Pep)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.

Kết quả âm tính sau 82 ngày (có Pep)

E l.xin chào anh Tuấn và mọi người ạ.

Chuyện là em có nguy cơ là gái massa OS k có bcs cho em, em có dùng tay sờ ÂĐ của gái massa, đến hôm sau có đi đến trung tâm nam khoa và được tư vấn xét nghiệm H trước khi dùng PEP sau đó được cấp lọ thuốc 3 trong 1 AVONZA em uống trong 30 ngày. Đến khi hết thuốc em đi xét nghiệm lại theo hướng dẫn của bác sĩ đó và ÂT sau 1 tháng dùng PEP. Quá trình uống thuốc em uống rất đúng giờ nhưng lúc uống trước ăn lúc sau ăn vậy thì có ảnh hưởng gì đến hiệu quả thuốc k ạ.

Sau đó thì sau 54 ngày sau nguy cơ(24 ngày sau PEP) em đi xét nghiệm Combo(ag/ab) kết quả: Negative 0.1.

Và đến hôm 28/04 này tức sau 82 ngày(gần 12 tuần) em có đi làm test nhanh và kết quả: Không phát hiện kháng thể kháng HIV.

Vậy anh Tuấn và mọi người cho em hỏi em chốt được rồi đúng k ạ?. Do em có đọc các bài ở các năm 2016 trở về trước thì thấy cần xn thêm 1 lần ở 24 tuần. Nhưng các năm trở lại đây thì thấy mấy anh chị bảo 12 tuần chốt được rồi, vậy kết quả của em chốt được rồi đúng k mọi người. Xin tư vấn giúp em với em còn hơi lo mặc dù đã xn ở 1 tháng(test nhanh, 54 ngày combo và 82 ngày test nhanh đều cho ÂT hết rồi ạ.

2 bên đùi em k biết bị từ lúc nào nhưng chắc do gần đây có nguy cơ nên em mới để ý thì thấy có nhiều chấm đỏ ạ, lúc thì mờ hơi nâu nâu, lúc trời nóng hơn hoặc hoạt động nhiều hơn thì nó lại đỏ hơn chút ạ, tuy nhiên k có ngứa. K biết em bị viêm chân lông hay có liên quan gì đến HIV k ạ. Nhờ mọi người tư vấn giúp em cảm ơn ạ
    ads
    Lần sửa cuối bởi Xin tư vấn 1, ngày 01-05-2023 lúc 00:25.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi Xin tư vấn 1 Xem bài viết
    E l.xin chào anh Tuấn và mọi người ạ.

Chuyện là em có nguy cơ là gái massa OS k có bcs cho em, em có dùng tay sờ ÂĐ của gái massa, đến hôm sau có đi đến trung tâm nam khoa và được tư vấn xét nghiệm H trước khi dùng PEP sau đó được cấp lọ thuốc 3 trong 1 AVONZA em uống trong 30 ngày. Đến khi hết thuốc em đi xét nghiệm lại theo hướng dẫn của bác sĩ đó và ÂT sau 1 tháng dùng PEP. Quá trình uống thuốc em uống rất đúng giờ nhưng lúc uống trước ăn lúc sau ăn vậy thì có ảnh hưởng gì đến hiệu quả thuốc k ạ.

Sau đó thì sau 54 ngày sau nguy cơ(24 ngày sau PEP) em đi xét nghiệm Combo(ag/ab) kết quả: Negative 0.1.

Và đến hôm 28/04 này tức sau 82 ngày(gần 12 tuần) em có đi làm test nhanh và kết quả: Không phát hiện kháng thể kháng HIV.

Vậy anh Tuấn và mọi người cho em hỏi em chốt được rồi đúng k ạ?. Do em có đọc các bài ở các năm 2016 trở về trước thì thấy cần xn thêm 1 lần ở 24 tuần. Nhưng các năm trở lại đây thì thấy mấy anh chị bảo 12 tuần chốt được rồi, vậy kết quả của em chốt được rồi đúng k mọi người. Xin tư vấn giúp em với em còn hơi lo mặc dù đã xn ở 1 tháng(test nhanh, 54 ngày combo và 82 ngày test nhanh đều cho ÂT hết rồi ạ.

2 bên đùi em k biết bị từ lúc nào nhưng chắc do gần đây có nguy cơ nên em mới để ý thì thấy có nhiều chấm đỏ ạ, lúc thì mờ hơi nâu nâu, lúc trời nóng hơn hoặc hoạt động nhiều hơn thì nó lại đỏ hơn chút ạ, tuy nhiên k có ngứa. K biết em bị viêm chân lông hay có liên quan gì đến HIV k ạ. Nhờ mọi người tư vấn giúp em cảm ơn ạ
    Em yên tâm 100% an toàn rồi.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Xin tư vấn 1 (01-05-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vậy là chốt r đó hả anh Tuấn, mừng quá...vậy để em đi khám lại cái chân xem bệnh gì k biết nữa haizz

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Vậy là chốt r đó hả anh Tuấn, mừng quá...vậy để em đi khám lại cái chân xem bệnh gì k biết nữa haizz
    Em yên tâm 100% an toàn rồi.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Xin tư vấn 1 (01-05-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ ok anh, quá mừng rồi... e bị ám ảnh cái H này ghê lắm, cái này bạn e nó chở e đi lúc có hơi men chứ e chẳng bao giờ đến những chỗ này.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    À e có xét nghiệm giang mai sau 54 ngày sau nguy cơ bằng phương pháp Syphilis kết quả Negative, vậy có cần xét nghiệm lại k a Tuấn, do 2 bên má ngoài đùi của e nó có nhiều chấm đỏ k biết có phải phát ban k ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    À e có xét nghiệm giang mai sau 54 ngày sau nguy cơ bằng phương pháp Syphilis kết quả Negative, vậy có cần xét nghiệm lại k a Tuấn, do 2 bên má ngoài đùi của e nó có nhiều chấm đỏ k biết có phải phát ban k ạ.
    Yên tâm không bị luôn rồi em.

10. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Xin tư vấn 1 (02-05-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    A Tuấn cho e xin xác nhận lại 1 lần nữa với ạ. Là e test nhanh ÂM TÍNH sau nguy cơ 82 ngày (2 ngày nữa đủ 12 tuần) và e có dùng PEP thì vẫn chốt lại được rồi đúng k a Tuấn.

Nguy cơ là OS thì thì e có đọc ở diễn đàn mình là k nguy cơ, nhưng do lúc đó hơi say nên ví dụ lỡ e có nguy cơ thật sự như quan hệ k bao thì kết quả Âm Tính sau 82 ngày và có điều trị PEP cũng đã chốt 100% an toàn với H r đúng k a Tuấn. Do e lo lắng quá nên a Tuấn thông cảm cho e hỏi xác nhận lại nha. Cảm ơn a nhiều ạ !

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    A Tuấn cho e xin xác nhận lại 1 lần nữa với ạ. Là e test nhanh ÂM TÍNH sau nguy cơ 82 ngày (2 ngày nữa đủ 12 tuần) và e có dùng PEP thì vẫn chốt lại được rồi đúng k a Tuấn.

Nguy cơ là OS thì thì e có đọc ở diễn đàn mình là k nguy cơ, nhưng do lúc đó hơi say nên ví dụ lỡ e có nguy cơ thật sự như quan hệ k bao thì kết quả Âm Tính sau 82 ngày và có điều trị PEP cũng đã chốt 100% an toàn với H r đúng k a Tuấn. Do e lo lắng quá nên a Tuấn thông cảm cho e hỏi xác nhận lại nha. Cảm ơn a nhiều ạ !
    Khẳng định an toàn rồi em nhé.

13. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Xin tư vấn 1 (03-05-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Cảm ơn a Tuấn rất nhiều, e thấy a tư vấn rất dứt khoác làm mấy đứa lăn tăn như tụi e yên tâm hẳn. Rất cảm ơn a !

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Khẳng định an toàn rồi em nhé.
    A Tuấn ơi sao e thấy lo lắng quá a ạ. Hôm qua e đi khám mấy cái chấm đỏ ở đùi thì bác sĩ bảo là e bị dày sừng nang lông, sẵn tiện e có kể nguy cơ của mình là gmd dùng miệng BJ thì bác sĩ lại bảo nhiêu đó là đủ bị rồi e nghe thấy sợ sợ sao ấy a. Cái 82 ngày mà test nhanh (có PEP) vẫn chốt đ r hả a Tuấn ơi, mình k cần làm cái test 6 tháng nữa r phải k a, e sợ PEP nó làm chậm sinh kháng thể quá a ạ 😵‍💫😵‍💫.

Với a Tuấn cho e xin thêm kiến thức về lậu với chlamydia với ạ, các biểu hiện của nó như nào vậy a Tuấn. Nó có đau rát hay gì k a

Cảm ơn a Tuấn nhiều!

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    A Tuấn ơi sao e thấy lo lắng quá a ạ. Hôm qua e đi khám mấy cái chấm đỏ ở đùi thì bác sĩ bảo là e bị dày sừng nang lông, sẵn tiện e có kể nguy cơ của mình là gmd dùng miệng BJ thì bác sĩ lại bảo nhiêu đó là đủ bị rồi e nghe thấy sợ sợ sao ấy a. Cái 82 ngày mà test nhanh (có PEP) vẫn chốt đ r hả a Tuấn ơi, mình k cần làm cái test 6 tháng nữa r phải k a, e sợ PEP nó làm chậm sinh kháng thể quá a ạ ������‍��������� ��‍������.

Với a Tuấn cho e xin thêm kiến thức về lậu với chlamydia với ạ, các biểu hiện của nó như nào vậy a Tuấn. Nó có đau rát hay gì k a

Cảm ơn a Tuấn nhiều!
    Em cũng yên tâm 2 bệnh này.

17. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Xin tư vấn 1 (06-05-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Vậy là thoái mái k cần lo lắng về các bệnh nữa r đó hả a Tuấn, hiazz sợ quá trời sợ luôn a ‍‍.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Vậy là thoái mái k cần lo lắng về các bệnh nữa r đó hả a Tuấn, hiazz sợ quá trời sợ luôn a ������‍��������� ��‍������.
    100% yên tâm đi em.

20. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Xin tư vấn 1 (06-05-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Ok a, đúng là có những thứ k nên thử dù chỉ 1 lần...mà e cũng chả muốn thử vì e bị ám ảnh nó từ lâu r...say bia bạn nó chở đi chứ e cũng chả dại vào mấy chỗ như vậy

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    A ơi, e có khi nào bị chlamydia k a Tuấn, do e đi tiểu xong rồi vẫn còn động lại một ít nước tiểu phải dùng tay ấn vào chỗ giữa bìu và hậu môn để đẩy phần còn xót lại ra chứ k thì lúc mình ngồi hay khép chân lại thì nó sẽ đẩy một ít nước tiểu ra ướt quần kỳ quá.. có liên quan gì đến lậu hay chlamydia k a

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    A ơi, e có khi nào bị chlamydia k a Tuấn, do e đi tiểu xong rồi vẫn còn động lại một ít nước tiểu phải dùng tay ấn vào chỗ giữa bìu và hậu môn để đẩy phần còn xót lại ra chứ k thì lúc mình ngồi hay khép chân lại thì nó sẽ đẩy một ít nước tiểu ra ướt quần kỳ quá.. có liên quan gì đến lậu hay chlamydia k a
    Không phải đâu em.

24. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

Xin tư vấn 1 (07-05-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ a, do chỉ bị xón tiểu một ít thôi chứ cũng k có dịch hay gì cả, cũng k đau rát luôn.. để e đi khám bệnh xem như nào chứ tính tùe lúc e để ý triệu chứng thì cũng tầm 3 tháng

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Dạ a, do chỉ bị xón tiểu một ít thôi chứ cũng k có dịch hay gì cả, cũng k đau rát luôn.. để e đi khám bệnh xem như nào chứ tính tùe lúc e để ý triệu chứng thì cũng tầm 3 tháng
    Em yên tâm đi nhé.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    26
    Được cảm ơn 1 lần.
    A Tuấn nay 92 ngày sau nguy cơ e đi vào bệnh viện quận test nhanh HIV với giang mai kết quả cả 2 âm tính á a. Giang mai sau 3 tháng xét nghiệm âm tính là 100% an toàn r đúng k a.

Còn cái HIV có PEP chốt luôn đ chưa a Tuấn. Mỗi lần xét ra âm tính người nhẹ đi hẳn a ạ

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này