Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Tuân thủ điều trị uống TLD(acriptega) khoảng bao lâu bị kháng thuốc?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    1

Tuân thủ điều trị uống TLD(acriptega) khoảng bao lâu bị kháng thuốc?

- Em xin kính chào admin và mọi người, em cần sự giúp đỡ

1. Người yêu em nó phát hiện dương tính đã 6 tháng nay, đã điều trị uống TLD vậy cho e hỏi nếu tuân thủ thì bao lâu sẽ bị kháng thuốc ạ. vì người yêu em nó không rành nên e hỏi dùm nó.

2. người yêu em đã uống TLD được 5 tháng, sau đó ngón tay của em có 1 vết thương hở nhỏ đã khô trong 180p sau đó bị tinh dịch của nó bắn lên như vậy có nguy cơ không ạ? hiện tại e chưa đủ ngày để đi kiểm tra.

3. Vì công việc nên nó có uống rượu bia rất hạn chế, 1 tháng nhậu khoảng 5 lần, 1 lần khoảng 1-5 ly bia như vậy có ảnh hưởng đến khả năng kháng thuốc không?

4. cho e hỏi e ở cần thơ thì e muốn tìm nhóm cộng đồng chia sẽ cho người nhiễm thì cần tìm ở đâu, mọi người có thể cho e biết thông tin được ko ạ

5. Nếu nó có nhu cầu sinh con, thì có sinh được không và cách sinh con như thế nào?

6. 1 người uống TLD đủ và tuân thủ và người còn lại uống prep mỗi ngày, như vậy nếu có quan hệ không an toàn thì khả năng lây nhiễm có cao ko?

7. uống TLD có cần uống thêm thực phẩm chức năng nào để bảo vệ gan thận ko?

8. Lúc bạn e xét nghiệm máu lần đầu ở CDC họ khẳng định dương tính + họ nói đã bị nhiễm trên 1 năm rồi. như vậy là có loại xét nghiệm biết được khoảng thời gian bị nhiễm đúng ko các anh chị

*** em xin cảm ơn mọi người đã giúp đỡ em.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Trích dẫn Gửi bởi longvanstct Xem bài viết
    - Em xin kính chào admin và mọi người, em cần sự giúp đỡ

1. Người yêu em nó phát hiện dương tính đã 6 tháng nay, đã điều trị uống TLD vậy cho e hỏi nếu tuân thủ thì bao lâu sẽ bị kháng thuốc ạ. vì người yêu em nó không rành nên e hỏi dùm nó.

2. người yêu em đã uống TLD được 5 tháng, sau đó ngón tay của em có 1 vết thương hở nhỏ đã khô trong 180p sau đó bị tinh dịch của nó bắn lên như vậy có nguy cơ không ạ? hiện tại e chưa đủ ngày để đi kiểm tra.

3. Vì công việc nên nó có uống rượu bia rất hạn chế, 1 tháng nhậu khoảng 5 lần, 1 lần khoảng 1-5 ly bia như vậy có ảnh hưởng đến khả năng kháng thuốc không?

4. cho e hỏi e ở cần thơ thì e muốn tìm nhóm cộng đồng chia sẽ cho người nhiễm thì cần tìm ở đâu, mọi người có thể cho e biết thông tin được ko ạ

5. Nếu nó có nhu cầu sinh con, thì có sinh được không và cách sinh con như thế nào?

6. 1 người uống TLD đủ và tuân thủ và người còn lại uống prep mỗi ngày, như vậy nếu có quan hệ không an toàn thì khả năng lây nhiễm có cao ko?

7. uống TLD có cần uống thêm thực phẩm chức năng nào để bảo vệ gan thận ko?

8. Lúc bạn e xét nghiệm máu lần đầu ở CDC họ khẳng định dương tính + họ nói đã bị nhiễm trên 1 năm rồi. như vậy là có loại xét nghiệm biết được khoảng thời gian bị nhiễm đúng ko các anh chị

*** em xin cảm ơn mọi người đã giúp đỡ em.
    1, Chỉ khi nào bỏ tuân thủ điều trị thì mới dân đến kháng thuốc .
    2,Không có nguy cơ.
    3,Khuyên hạn chế rượu bia sợ nóng thôi,chứ không làm kháng thuốc.
    4,Em đến trung tâm tư vấn khoa HIV ở Cần Thơ.
    5,Người có HIV vẫn sanh con khỏe mạnh vì có thuốc phòng ngừa.
    6,Dù tuân thủ điều trị hay dùng Prep thì vẫn có khả năng lây nhiễm.
    7,Trong điều trị có thể uống thêm những gì tốt cho sức khỏe,
    8,Làm gì có chuyện xét nghiệm mà biết chính xác nhiễm bao lâu.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

longvanstct (09-05-2023)

Thông tin về chủ đề này