Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Cần tư vấn về kết quả xét nghiệm

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Cần tư vấn về kết quả xét nghiệm

E xin chào anh Tuấn và mọi người ạ.

Chuyện là và ngày 24/01 em có nguy cơ là gmd OS k có bcs cho em, và làm tình có BCS. Sau khi xong em kiểm tra bao thì không bị rách hay gì ạ.

Tối hôm đó đi đến BV Nhiệt Đới và được tư vấn xét nghiệm H trước khi dùng PEP sau đó được cấp 3 loại thuốc uống trong 28 ngày.

Đến khi hết thuốc em đi xét nghiệm lại theo hướng dẫn của bác sĩ đó và ÂT sau 28 ngày dùng PEP (24/02). Quá trình uống thuốc em uống rất đúng giờ

Sau 84 ngày sau nguy cơ (12 tuần, ngày 21/04) em đi xét nghiệm Combo(ag/ab) (SERUM, CMIA) kết quả ÂT

Trong khoảng thời gian cửa sổ em đã QH với bạn gái em, lúc này đeo full bao nhưng em OS cho bạn gái e (liếm ÂĐ). Sau khi nhận kết quả ÂT thì em và bạn gái e có 2 lần QH ko bao ạ.

Cho em xin được tư vấn là hiện tại em có thể được coi là không bị HIV pk ạ? Do em sợ bị lật kèo sau 6 tháng :( Các bác tư vấn giúp em. Em cảm ơn ạ
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi khaicetera Xem bài viết
    E xin chào anh Tuấn và mọi người ạ.

Chuyện là và ngày 24/01 em có nguy cơ là gmd OS k có bcs cho em, và làm tình có BCS. Sau khi xong em kiểm tra bao thì không bị rách hay gì ạ.

Tối hôm đó đi đến BV Nhiệt Đới và được tư vấn xét nghiệm H trước khi dùng PEP sau đó được cấp 3 loại thuốc uống trong 28 ngày.

Đến khi hết thuốc em đi xét nghiệm lại theo hướng dẫn của bác sĩ đó và ÂT sau 28 ngày dùng PEP (24/02). Quá trình uống thuốc em uống rất đúng giờ

Sau 84 ngày sau nguy cơ (12 tuần, ngày 21/04) em đi xét nghiệm Combo(ag/ab) (SERUM, CMIA) kết quả ÂT

Trong khoảng thời gian cửa sổ em đã QH với bạn gái em, lúc này đeo full bao nhưng em OS cho bạn gái e (liếm ÂĐ). Sau khi nhận kết quả ÂT thì em và bạn gái e có 2 lần QH ko bao ạ.

Cho em xin được tư vấn là hiện tại em có thể được coi là không bị HIV pk ạ? Do em sợ bị lật kèo sau 6 tháng :( Các bác tư vấn giúp em. Em cảm ơn ạ
    Em yên tâm 100% kết quả này cho dù em có nguy cơ luôn,huống chi những gì em kể không có nguy cơ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Vâng ạ em cảm ơn anh rất nhiều vì đã tư vấn trong thời gian nhanh, gíup em an tâm phần nào. Em nghĩ 3 tháng nữa em sẽ xn lại lần nữa để chốt luôn. Em nghĩ em bị ảnh hưởng tâm lý quá nhiều rồi... Do là em luôn nghĩ đến và sợ hãi căn bệnh này. Em hi vọng là có thể tìm được sự giúp đỡ về mạt tâm lý

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Vâng ạ em cảm ơn anh rất nhiều vì đã tư vấn trong thời gian nhanh, gíup em an tâm phần nào. Em nghĩ 3 tháng nữa em sẽ xn lại lần nữa để chốt luôn. Em nghĩ em bị ảnh hưởng tâm lý quá nhiều rồi... Do là em luôn nghĩ đến và sợ hãi căn bệnh này. Em hi vọng là có thể tìm được sự giúp đỡ về mạt tâm lý
    Em 100% yên tâm đi.

Quản Trị Box Hỏi Đáp HIV SmileAndLive's Avatar
    Cảm ơn
    4
    OS làm gì có nguy cơ, bác sĩ nào tư vấn cho bạn uống PEP trong trường hợp này quá cẩn thận rồi

Oral Sex

Although HIV transmission during oral sex is technically possible, the CDC says there is “little to no risk.”
    Here’s the deal: Because sexual fluid and blood both contain HIV, it is biologically possible to transmit the virus during oral sex if sores are present in the mouth or on the genitals, or if menstrual fluid is present.
    That said, extremely few cases of probable HIV transmission through oral sex have been reported in the history of the epidemic, so to the best of our knowledge, it almost never occurs.
    If we’re talking about theoretical risk, it may be higher for a person who uses their mouth to perform oral sex on a person’s penis. It also may be higher when either partner has another sexually transmitted infection (STI), such as chlamydia or syphilis.
    You can further reduce already-low risks of HIV through oral sex by:

• Ensuring a condom is used.
    • Ensuring that you don’t receive an ejaculation inside your mouth.

It’s also worth noting that, if a person with HIV is on treatment and their viral load is undetectable, they can’t transmit HIV during sex.
    And if an HIV-negative person is taking a medication regimen called PrEP (short for pre-exposure prophylaxis), they’re also almost completely protected from infection

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Vâng ạ nhưng mà uống vào cũng thấy an tâm. Em ko bị thuốc ảnh hưởng nhiều, chủ yếu là tiêu chảy thôi nên cũng đỡ.

Nhớ tới sore thì hôm đó GMD có bị mấy vết nhìn như HSV ở môi, nhưng mà em ko biết bên trong miệng có không... Đọc xong thấy hơi sợ...

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Vâng ạ nhưng mà uống vào cũng thấy an tâm. Em ko bị thuốc ảnh hưởng nhiều, chủ yếu là tiêu chảy thôi nên cũng đỡ.

Nhớ tới sore thì hôm đó GMD có bị mấy vết nhìn như HSV ở môi, nhưng mà em ko biết bên trong miệng có không... Đọc xong thấy hơi sợ...
    Tư vấn không nguy cơ thì yên tâm đi em.

Thông tin về chủ đề này