Em xin chào ban quản trị và các anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em ạ. Truờng hợp của em rất phức tạp ạ, hành vi của em cụ thể như sau ạ:
1. Em được GMD oral sex có hơi mạnh bạo chút ạ, sau đó em dùng pep Avonza sau 41 giờ và không có gì lăn tăn nếu em không đi công tác được các anh trong cơ quan đón tiếp nhiệt tình quá và phát sinh nguy cơ mới khi đang dùng pep viên thứ 10. Do thiếu hiểu biết cứ nghĩ đơn giản là đang dùng pep được 10 ngày thì nồng độ arv avonza có trong máu rồi nên em chỉ dùng thêm 20 viên nữa( đủ 30 viên sau hành vi số 1 và cũng là có 20 viên cho hành vi thứ 2) là dừng vì thuốc gây dị ứng về da rất khó chịu. Điều đáng lo là hành vi thứ 2 của em là trên dương vật do mặc quần lót chật nên có viêm ngứa và có vết xước khoảng 2cm và có rất xót khi tiếp xúc nước, em thấy gái massage có ngậm nước listerine mùi bạc hà rồi mới oral sex cho em. Điều này vô cùng gây ân hận cho em vì em rất chủ quan vì nghĩ đang dùng arv rồi và gái massage có ngậm nước listerine nên không uống bù thêm 10 viên nữa cho đủ liệu trình phơi nhiễm thứ 2. Sau này em có tham khảo các diễn đàn và nói hành vi thứ 2 vẫn phải uống đủ 28 viên mới hiệu quả và em còn uống thiếu 8 viên nữa nên nguy cơ thứ 2 của e là rất cao( trên dương vật có vết xước nhìn thấy được).
2. Ngay sau kết thuốc pep được 1 ngày em tự test alere combo thì âm tính, sau đó đến ngày thứ 8 sau khi kết thúc pep em xét nghiệm combi pt( cobas) em âm tính, đến ngày thứ 15 sau pep do lo quá em test tại cdc tỉnh thái bình không rõ phương pháp gì chỉ biết là lấy máu ở tĩnh mạch cũng âm tính và dự kiến đến ngày 22 sau pep làm xét nghiệm combi tiếp.
Các anh chị ơi với trường hợp của em có khả quan không ạ và nếu ngày thứ 22 và 30 sau pep mà làm xn combo hoặc combi pt âm tính thì đã an toàn chưa ạ, có nên chờ đủ 90 ngày làm xn theo khuyến cáo không ạ mà em sợ lỡ chẳng may lây cho vợ em thì khổ cho vợ con