Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Lo sợ nhiễm sùi mào gà khi đi toilet ở nhà vệ sinh quán cafe

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.

Lo sợ nhiễm sùi mào gà khi đi toilet ở nhà vệ sinh quán cafe

Em chào anh Tuấn và các anh chị trên Diễn đàn,

Hôm qua em có đăng bài nhưng bị đưa vào list "Những câu hỏi thiếu kiến thức...". Đúng là em hơi thiếu kiến thức nhưng qua nay do quá hoang mang, lo lắng về việc này nên hôm nay em lại mạo muội viết lên đây để hỏi các anh chị. Mong anh Tuấn và các anh chị giải đáp giúp em với ạ.

Chuyện là sáng hôm qua (03/08/2023), em đi toilet ở 1 quán cafe. Trước khi ngồi em có lấy vòi xịt để xịt nắp bệ xí (phần ngồi lên) khoảng 2, 3 lần nhưng sau đó do sơ ý nên em đã để dính 1 giọt nước ở nắp bệ xí này vào da của bao quy đầu, mà chỗ da quy đầu này gần với lỗ sáo dương vật ạ. Do lúc đó trong toilet ko có giấy vệ sinh hay nước rửa tay nên em chỉ lấy ngón tay lau qua rồi mặc quần lót vào và rửa tay. Sau đó em mới chạy đi mua dung dịch vệ sinh và rửa dương vật được. Như vậy thời gian từ lúc bị dính cho đến lúc em rửa khoảng 10 phút ạ. Em sợ trong 10 phút đó virus STDs, đặc biệt là virus sùi mào gà đã kịp xâm nhập vào cơ thể từ lỗ sáo của em.

Qua nay em lên mạng tìm hiểu thì thấy các bác sĩ nói trên các báo như thanhnien.vn, vnexpress nhấn mạnh là virus gây bệnh sùi mào gà có thể sống rất lâu ở môi trường ngoài cơ thể người,
    virus này có thể truyền trực tiếp từ toilet sang đường sinh dục hoặc qua vết thương hở hay trầy xước là có thể gây bệnh nên em rất hoang mang, lo lắng, và dằn vặt vì sợ bị sùi mào gà chỉ vì 1 giây sơ ý rồi lây cho người yêu, người thân!

Rất mong anh Tuấn và các anh chị trên diễn đàn bớt chút thời gian giải đáp giúp em là em có nguy cơ bị sùi mào gà không và nếu có thì em phải có những biện pháp phòng ngừa thế nào để tránh lây cho người yêu, người thân và mọi người xung quanh ạ. Em cám ơn anh Tuấn và các anh chị.
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 18 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,928
    Không có sao nhé.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

asunaru (04-08-2023)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em cám ơn anh Tuấn nhiều ạ. Mến chúc anh và các anh chị nhiều sức khoẻ ạ!

5. Những thành viên đã cảm ơn asunaru cho bài viết này:

Tuanmecsedec (04-08-2023)

Thông tin về chủ đề này