Mình năm nay 36t, 8 tháng trước mình nhập viện vì suy hô hấp phổi nặng, bs chuẩn đoán lao âm tính tổn thương 2 lá phổi và cùng lúc này đất trời như sụp đổ khi mình nhận thêm thông tin từ bác sĩ thông báo xét nghiệm hiv dương tính, chỉ số cd4 lúc ấy chỉ còn 26, mình là 1 đồng tính nam, ở vai trò người chồng, mình sống rất chung thuỷ ko có tính lăng nhăng, còn trái lại thì người bạn chung sống với mình thì lăng nhăng rất nhiều, mình vẫn chịu đựng và cố gắng khuyên bạn ấy, tụi mình đã sống cùng nhau 6 năm rồi. Lúc mình phát bệnh cũng là lúc bạn ấy làm ăn thua lỗ phải về quê Cà Mau đi biển để trả nợ, 1 mình mình ở lại Tiền Giang ở nhờ nhà bà con bạn bè để điều trị với thuốc kháng lao, suốt 6 tháng bao lần vật vã chết đi sống lại giờ phổi mình đã khoẻ hẳn, vẫn duy trì uốn avonza vào 21h tối mỗi ngày, trong thời gian ấy mình bao lần muốn gục ngã buông xuôi cho rồi, nhưng nghĩ đến mình vẫn còn cộng đồng còn những người bạn giống như mình , nên mình đã rất cố gắng để sống khoẻ sống tốt, giờ sức khoẻ mình cũng dần ổn định tuy nhiên da tay chân vẫn hay bị nổi mẩn ngứa đỏ mình ko biết phải khắc phục thế nào có ai giúp mình đc ko ạ