Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Hỏi về PEP

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Hỏi về PEP

E chào các ac ạ, em sống ở nước ngoài, e làm gái mại dâm, vừa rồi e qh không bao với khách và đã đi ra viện xét nghiệm + đưa thuốc Pep, e đã uống trong vòng 22 tiếng ạ, nhưng do e làm gái mại dâm, thường xuyên qhtd, cho e hỏi trong thời gian uống Pep nếu lỡ ko may e bị rách bao thì sao ạ
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,928
    Trích dẫn Gửi bởi Emlacogaibanhoa Xem bài viết
    E chào các ac ạ, em sống ở nước ngoài, e làm gái mại dâm, vừa rồi e qh không bao với khách và đã đi ra viện xét nghiệm + đưa thuốc Pep, e đã uống trong vòng 22 tiếng ạ, nhưng do e làm gái mại dâm, thường xuyên qhtd, cho e hỏi trong thời gian uống Pep nếu lỡ ko may e bị rách bao thì sao ạ
    Nếu trong thời gian uống thuốc mà em có nguy cơ nối tiếp thì uống thuốc nối tiếp 28 ngày.

Ví dụ nguy cơ 1 em uống được 10 ngày,mà có nguy cơ tiếp thì uống thêm 28 ngày,như vậy tổng cho 2 nguy cơ là 38 ngày.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Dạ anh ơi, còn trường hợp của em qh mỗi ngày như vậy, sẽ không tránh khỏi thường xuyên bị rủi ro, vậy em uống Pep liên tục mỗi ngày như người bị HIV uống Arv luôn được không a, xong khi nào e về Việt Nam và không quan hệ nữa thì em uống tiếp 28 ngày rồi dừng, vậy có được không ạ, em có mang theo rất nhiều loại Prep 2 thành phần, nhưng loại đó uống 21 ngày sau mới có tác dụng, mà em không thể nghỉ làm 21 ngày để chờ thuốc tác dụng xong r mới đi làm được

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,928
    Dạ anh ơi, còn trường hợp của em qh mỗi ngày như vậy, sẽ không tránh khỏi thường xuyên bị rủi ro, vậy em uống Pep liên tục mỗi ngày như người bị HIV uống Arv luôn được không a, xong khi nào e về Việt Nam và không quan hệ nữa thì em uống tiếp 28 ngày rồi dừng, vậy có được không ạ, em có mang theo rất nhiều loại Prep 2 thành phần, nhưng loại đó uống 21 ngày sau mới có tác dụng, mà em không thể nghỉ làm 21 ngày để chờ thuốc tác dụng xong r mới đi làm được
    Thuốc ARV không phải viên thuốc bổ đâu mà mỗi ngày mỗi uống.Nếu lo lắng HIV thì đừng bao giờ tạo nguy cơ là cách phòng tránh hữu hiệu nhất,vậy nhé.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Nhưng em đi làm và có qhtd mỗi ngày ýk anh :(

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,928
    Nhưng em đi làm và có qhtd mỗi ngày ýk anh :(
    Nếu lo lắng HIV hoặc sợ thì đừng bao giờ tiếp xúc hành vi dẫn đến có nguy cơ là cách bảo vệ an toàn nhất 100%.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Em làm gái md thì sao mà ko tiếp xúc hành vì nguy cơ được a , chỉ có cách là uống Pep liên tục thui, người có hiv họ uống cả đời còn đc mà

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Em làm gái md thì sao mà ko tiếp xúc hành vì nguy cơ được a ������, chỉ có cách là uống Pep liên tục thui, người có hiv họ uống cả đời còn đc mà
    Luôn dùng bcs khi quan hệ tình dục, khi nào rách bao thì dùng Pep. Còn cách bảo vệ 100% là không tiếp xúc đến hành vi nguy cơ như A Tuấn nói ở trên bạn nhé

Thông tin về chủ đề này