Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Anh chị cho em hỏi vấn đề liên quan đến virus

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Anh chị cho em hỏi vấn đề liên quan đến virus

Khu em đang có dịch sốt xuất huyết. Em thì chưa bị. Em quen tay có vỗ chết một con muỗi, nó bét trong bàn tay em, mà tay em thì cũng có vài vết trầy sước, và em bóc vẩy có chảy máu trước đó. Con muỗi này trước đó có đốt người rồi nên em vỗ nó bẹp lép có cả máu. Rồi không may em lai chạm tay vào gần mắt. Anh chi chuyên gia về lây nhiễm virus cho em hỏi virus sốt xuất huyết có lây truyền vào em được không ạ. Em cám ơn ạ. Em giờ lo quá
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,928
    Trích dẫn Gửi bởi thanhvan Xem bài viết
    Khu em đang có dịch sốt xuất huyết. Em thì chưa bị. Em quen tay có vỗ chết một con muỗi, nó bét trong bàn tay em, mà tay em thì cũng có vài vết trầy sước, và em bóc vẩy có chảy máu trước đó. Con muỗi này trước đó có đốt người rồi nên em vỗ nó bẹp lép có cả máu. Rồi không may em lai chạm tay vào gần mắt. Anh chi chuyên gia về lây nhiễm virus cho em hỏi virus sốt xuất huyết có lây truyền vào em được không ạ. Em cám ơn ạ. Em giờ lo quá
    Không sao đâu,nếu khu có dịch bệnh sốt xuất huyết chỉ lo là bị muỗi chích thôi.

Thông tin về chủ đề này