Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Hiv có lây qua máy cạo râu không

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Hiv có lây qua máy cạo râu không

Hôm nay em có đọc được bài báo này nói về Máy cạo râu có thể không chỉ dùng cạo sạch râu mà thiết bị còn tạo ra những vết cắt siêu nhỏ trên da. Vậy dùng chung máy cạo râu có sao không? Câu trả lời nhanh là KHÔNG NÊN. Dao cạo từ máy cạo râu có khả năng lây lan cả nhiễm trùng da và nhiễm vi-rút lây truyền qua đường máu như Viêm gan B, C và HIV. không biết có chính xác không chứ lâu nay em đi cắt tóc do sợ cạo bằng dao tem nên em toàn pảo người thợ cạo cho bằng máy cạo , tối hôm trước em có nặn cái mụn ở dưới cằm nên hôm sau em đi cắt tóc thì anh thợ có dùng máy cạo râu cho em nên em đọc được bài báo nên hơi lo. Lâu nay em sống lành mạnh không tiêm chích không gái gú giả sử trước em có khách cạo râu bằng máy cạo râu chảy máu sau đó cạo luôn cho em thì có sao không vì em thấy quán ý toàn dùng máy cạo râu hết em sợ dùng chung bao nhiêu người nhưi thế dễ lây bệnh không chứ giờ đi cắt tóc chả lẽ không cạo râu gì hết em hơi hoang mang ạ
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,928
    7 năm trời vẫn còn lo lắng mấy vụ này?.Tưởng 7 năm ít nhiều cũng có kiến thức.Vậy trong 7 năm không đi hớt tóc hay cạo mặt,cạo râu à?.Vậy trong 7 năm có bị nhiễm HIV không?.

Chủ đề: Lo sợ nhiễm hiv từ dao cạo râu cũ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Thì cách đây hơn 7 năm em có cạo râu bằng dao cạo bị chảy máu sau đó em xét nghiệm âm tính từ đó đi cắt tóc em toàn bảo nhân viên cạo râu bằng máy cho em , hôm trước em đọc báo thấy bảo dùng chung máy cạo râu cũng có nguy cơ hiv nên em hơi lo , vì tối hôm trước em có nặn mụn ở dươi cằm bị chảy máu nhiều hôm sau em đi cắt tóc thì có dùng máy cạo râu cho em từ hôm đó tới giờ em hơi lo lắng vì ở quán người ta toàn dùng chung máy cạo râu thôi như vậy nếu trước em có ai chảy máu hiv cạo bằng máy cạo sau đó cạo cho em thì em có nguy cơ không mong anh giải thích dùm em chứ sắp tết rồi em hơi lo

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,928
    Trích dẫn Gửi bởi Losonhiem Xem bài viết
    Thì cách đây hơn 7 năm em có cạo râu bằng dao cạo bị chảy máu sau đó em xét nghiệm âm tính từ đó đi cắt tóc em toàn bảo nhân viên cạo râu bằng máy cho em , hôm trước em đọc báo thấy bảo dùng chung máy cạo râu cũng có nguy cơ hiv nên em hơi lo , vì tối hôm trước em có nặn mụn ở dươi cằm bị chảy máu nhiều hôm sau em đi cắt tóc thì có dùng máy cạo râu cho em từ hôm đó tới giờ em hơi lo lắng vì ở quán người ta toàn dùng chung máy cạo râu thôi như vậy nếu trước em có ai chảy máu hiv cạo bằng máy cạo sau đó cạo cho em thì em có nguy cơ không mong anh giải thích dùm em chứ sắp tết rồi em hơi lo
    100% không có nguy cơ nhé.

Thông tin về chủ đề này