Chào anh Tuấn và các anh chị! Em xin kể trường hợp của em.

Ngày 27/3, em có quan hệ với GMD. Lúc đầu cô gái oral sex cho em khoảng 3 phút, tiếp theo cô ấy đeo bao cao su cho em để quan hệ tình dục. Quan hệ chừng 3 phút, em mệt mỏi quá do đang say rượu, em rút dương vật ra và dừng lại thì cô ấy bảo bị tuột bao cao su, em cũng không biết có bị tuột trước đó không? và dương vật có bị tiếp xúc trực tiếp với âm đạo không? lúc đó dương vật của em bị xìu xuống. Sau đó cô ấy đeo lại BCS cho em và tụi em tiếp tục quan hệ cho tới khi em xuất tinh, lần này bao không bị tuột và ổn.

Ngày 2/5, tức là tròn đúng 5 tuần, em tới Bệnh viện Da liễu tp HCM xét nghiệm:

• Viêm gan B với 2 chỉ số: anti-HBS = 0.07, HBsAg trên 5000. Kết luận Dương tính.
  • Viêm gan C: Âm tính.
  • HIV: phiếu xét nghiệm ghi: “Determine HIV 1/2 Âm tính”.
  • Giang mai: âm tính.

Bác sỹ nói:

• Với kết quả test Hiv này cần xét nghiệm lại sau 3 tháng mới khẳng định 100%.
  • Viêm gan B thì bảo em cần tới Viện Nhiệt Đới để xét nghiệm và khám lại.

Xin nhờ anh Tuấn và các anh chị tư vấn dùm em:

• Với nguy cơ em kể trên thì liệu em có an tâm được không ạ? Em hiện tại đang rất lo lắng mình bị nhiễm HIV.
  • Em đọc thông tin rằng Viêm gan B lây nhiễm nhanh hơn HIV 50- 100 lần. Bác sỹ không kết luận em bị Viêm gan B trước đó hay mới bị nhiễm. Trường hợp của em liệu có biết đang là Cấp tính hay Mãn tính không ạ? Nếu là Cấp tính thì mình có phải điều trị để tránh mãn tính hay để tự khỏi?

Cảm ơn anh chị!