Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Ở gần bệnh viện có bị lây bệnh truyền nhiễm

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    32
    Được cảm ơn 1 lần.

Ở gần bệnh viện có bị lây bệnh truyền nhiễm

Dạ các anh chị chuyên gia trong diễn đàn cho em hỏi là ngay dưới khu chung cư chỗ nhà em ở có cái bệnh viện rất lớn. Gần đây có nhiều bài báo về việc bệnh viện đó xử lý chất thải không đúng và gây ô nhiễm. Toà chung cư của em kế bên bệnh viện đó thì có thể bị lây nhiễm bệnh truyền nhiễm hay không ạ. Em sợ nước thải chất thải từ bệnh viện dính vào nguồn nước rồi khi sử dụng nước đó để tắm rửa sinh hoạt sẽ bị lây ạ
    ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 18 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,928
    Trích dẫn Gửi bởi Tinhdichdinhtrentay Xem bài viết
    Dạ các anh chị chuyên gia trong diễn đàn cho em hỏi là ngay dưới khu chung cư chỗ nhà em ở có cái bệnh viện rất lớn. Gần đây có nhiều bài báo về việc bệnh viện đó xử lý chất thải không đúng và gây ô nhiễm. Toà chung cư của em kế bên bệnh viện đó thì có thể bị lây nhiễm bệnh truyền nhiễm hay không ạ. Em sợ nước thải chất thải từ bệnh viện dính vào nguồn nước rồi khi sử dụng nước đó để tắm rửa sinh hoạt sẽ bị lây ạ
    Vậy cứ hình dung xã hội này biết bao nhiêu bệnh viện ở ngay khu dân cư,nếu vậy người ta bệnh truyền nhiễm hết hay sao ?. Tự suy nghĩ có câu trả lời cho mình.

Thông tin về chủ đề này