Kết quả 1 đến 18 của 18

Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV

Hybrid View

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 18 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,935
    Khuyến cáo của trang Aidsmeds.com Trang web số 1 thế giới về HIV/AIDS
    Link bản gốc
    http://www.aidsmeds.com/...cles/HIVtests_4714.shtml

Bản dịch của tớ:

Khi nào tôi có thể đi XN và độ chính xác của chúng?
    Có một thời gian gọi là thời gian của sổ đó là thời gian mà cơ thể cần thiết để tạo ra kháng thể sau khi bị nhiễm HIV. Phần lớn những người đã bị nhiễm HIV thì kháng thể HIV sẽ được tạo ra trong khoảng thời gian 4-6 tuần sau ngày có nguy cơ. Một vài người sẽcần thêm một ít thời gian nữa để tạo ra kháng thể. Để chắc chắnrằng bạn đã nhận được một kết quả chắc chắn thì cần đợi it nhất là 13 tuần sau ngày có nguy cơ cuối cùng để XN.Kiểm tra trước 3 tháng có thể đưa ra một kết quả không rõ ràng hay âm tính giả ( tức là có thể bạn đã bị nhiễm nhưng cơ thể chưa tạo đủ kháng thể lên vẫn AT). Nhiều hơn 99% những người đã bị nhiễm sẽ tạo đủ kháng thể để các phương pháp XN hiện nay phát hiện được.Cực kỳ hiếm (cỡ vài người trên vài tỉ người) các trường hợp cần mới cần đến 6 tháng hoặc hơn để tạo đủ kháng thể.Không có một phương pháp Xn nào đảm bảo độ tin cậy 100%. Tuy nhiên nếu bạn có kết quả kiểm tra là ÂM TÍNH tại thời điểm thích hợp (13 tuần sau ngày có nguy cơ), bạn sẽ được xác nhận là bạn không bị nhiễm HIV.
    ads

2. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

hongthai78 (27-01-2015),Minhphaisong (04-09-2014)

Thông tin về chủ đề này