Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Đùi bị xước

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Đùi bị xước

Các anh chị cho e hỏi với,

Bình thường em hay đi bộ quanh hồ tập thể dục, vì em sợ mình dẫm phải vật nhọn dù đi giày nên em luôn nhìn xuống đường mình đi, và có 1 lần em đã thấy 1 cái kim tiêm và kịp tránh nó ra. Từ đó em luôn nghĩ nếu có lần 1 thì chỗ này không an toàn lắm dù rủi ro thấp, vì em tập cả năm mà chỉ thấy đúng 1 lần.

Hôm nay lúc đi về trời tối, em thấy nhói ở phía sau bắp đùi phải, em quay lại định xem nhưng nhiều lần cũng bị vậy và không thấy vật gì nhọn xung quanh, với cả nếu cứ đi thấy có j chạm vào mình lại quay lại thì những người đi sau họ nhìn mình rất kỳ quặc, nên hôm nay bị nhói ở đùi em mặc kệ nghĩ có thể da mình dị ứng, hoặc con gì đốt và em không xem gì xung quanh cả, em về luôn.

Về nhà thì em lại hơi lo và soi rất kỹ phía sau đùi thì thấy có 1 vết xước nhỏ, phải nhìn kỹ và soi đèn mới thấy, em rửa xà phòng thấy cũng hơi rát rát có thể da bị tổn thương, em không rõ có tí máu nào chảy không ạ.

Em muốn hỏi là trong trường hợp bị như thế này thì mình phải làm thế nào ạ? Nếu tự nhiên mình có vết xước không rõ vật gì, chỗ mình đi cũng có thể có kim tiêm thì nên làm gì ạ?
    Em xin cảm ơn.
    ads
    Lần sửa cuối bởi whitehorse, ngày 27-08-2024 lúc 21:55.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 18 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,935
    Trích dẫn Gửi bởi whitehorse Xem bài viết
    Các anh chị cho e hỏi với,

Bình thường em hay đi bộ quanh hồ Văn Quán tập thể dục, vì em sợ mình dẫm phải vật nhọn dù đi giày nên em luôn nhìn xuống đường mình đi, và có 1 lần em đã thấy 1 cái kim tiêm và kịp tránh nó ra. Từ đó em luôn nghĩ nếu có lần 1 thì chỗ này không an toàn lắm dù rủi ro thấp, vì em tập cả năm mà chỉ thấy đúng 1 lần.

Hôm nay lúc đi về trời tối, em thấy nhói ở phía sau bắp đùi phải, em quay lại định xem nhưng nhiều lần cũng bị vậy và không thấy vật gì nhọn xung quanh, với cả nếu cứ đi thấy có j chạm vào mình lại quay lại thì những người đi sau họ nhìn mình rất kỳ quặc, nên hôm nay bị nhói ở đùi em mặc kệ nghĩ có thể da mình dị ứng, hoặc con gì đốt và em không xem gì xung quanh cả, em về luôn.

Về nhà thì em lại hơi lo và soi rất kỹ phía sau đùi thì thấy có 1 vết xước nhỏ, phải nhìn kỹ và soi đèn mới thấy, em rửa xà phòng thấy cũng hơi rát rát có thể da bị tổn thương, em không rõ có tí máu nào chảy không ạ.

Em muốn hỏi là trong trường hợp bị như thế này thì mình phải làm thế nào ạ? Nếu tự nhiên mình có vết xước không rõ vật gì, chỗ mình đi cũng có thể có kim tiêm thì nên làm gì ạ?
    Em xin cảm ơn.
    Lo lắng suy diễn hoang tưởng.

Thông tin về chủ đề này