Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Cào cấu có lây bệnh ko anh chị

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6

Cào cấu có lây bệnh ko anh chị

Hôm qua em có đi hát karoke với mấy đứa bạn.Lúc đang hát thì 2 đứa có dựt mic của em vô tình móng tay móc trúng tay em làm chảy máu.Ngồi sát em là 1 đứa con gái hiền, ngây thơ còn 1 đứa thì đã nghĩ học từ lâu ra đời sớm ạ.Em ko biết là trúng tay đứa nào vì lúc đó em say quá.Em có cầm tay thằng bạn em giả đò coi thử thì ko thấy máu vì ở đó đèn mờ quá ko biết có máu ở dưới móng tay ko nữa,Nếu có máu em có sao ko anh chị
    ads

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi choehoi Xem bài viết
    Hôm qua em có đi hát karoke với mấy đứa bạn.Lúc đang hát thì 2 đứa có dựt mic của em vô tình móng tay móc trúng tay em làm chảy máu.Ngồi sát em là 1 đứa con gái hiền, ngây thơ còn 1 đứa thì đã nghĩ học từ lâu ra đời sớm ạ.Em ko biết là trúng tay đứa nào vì lúc đó em say quá.Em có cầm tay thằng bạn em giả đò coi thử thì ko thấy máu vì ở đó đèn mờ quá ko biết có máu ở dưới móng tay ko nữa,Nếu có máu em có sao ko anh chị
    Cào cấu k có nguy cơ. HIV k sống trong móng tay, HIV sống trong máu người. Bạn tìm hiểu tại liệu sau:
    Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa

Chủ đề: Hành vi hôn sâu, Fingering những điều bạn cần biết...!!!

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Cào cấu không có lây nhiễm đâu bạn

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923

HIV sống chủ yếu trong môi trường máu và các dịch cơ thể như tinh dịch,dịch âm đạo.Thật ra, móng tay hoàn toàn không phải là nguyên nhân làm lây nhiễm HIV.

Theo như bạn mô tả, bạn chỉ vô tình bị móng tay cào trầy da chảy máu. Điều đó không làm cho bạn bất kỳ chút nguy cơ lây nhiễm HIV nào. Chỉ khi máu của người sống với HIV xâm nhập được trực tiếp vào máu trong cơ thể của bạn thì khi ấy nguy cơ lây nhiễm HIV của bạn mới xảy ra. Móng tay, móng chân của người sống với HIV hầu hết các trường hợp không có vi rút này nên không làm lây nhiễm cho người khác.

HIV có nhiều trong máu, tinh dịch, dịch âm đạo ..... Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV được thể hiện trong bảng sau

Nồng độ HIV trong các dịch cơ thể của người có HIV

Loại dịch
    Lượng HIV
    Máu Rất nhiều
    Dịch tiết âm đạo Nhiều
    Tinh dịch Nhiều
    Sữa mẹ Trung bình
    Nước ối Trung bình
    Nước bọt Hầu như không có
    Mồ hôi Hầu như không có
    Nước mắt Hầu như không có
    Nước tiểu Hầu như không có

Bạn không thể tìm thấy HIV trên móng tay vì HIV là một vi rút yếu. Nó sẽ dễ dàng bị tiêu diệt khi ra khỏi môi trường sống quen thuộc là máu và các dịch cơ thể khác như đã nêu.

Chủ đề: Bị cào có lây nhiễm hiv ?
    Chủ đề: bị cào xước da có nguy cơ lây hiv không?em có cần uống thuốc phơi nhiễm HIV không ạ
    Chủ đề: Người nhiễm HIV cào có làm lây nhiễm HIV không?
    Chủ đề: Xỉa răng bị chảy máu, Bị cào vào tay có lây hiv?

5. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

choehoi (06-02-2014)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    6
    Anh chị cho em hỏi là: em được biết là trong nước bọt có <= 1virus/ml. Nếu vậy mình hôn sâu lâu và thời gian hôn nhiều sẽ hơn 1 virus như vậy có sao ko ạ

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Anh chị cho em hỏi là: em được biết là trong nước bọt có <= 1virus/ml. Nếu vậy mình hôn sâu lâu và thời gian hôn nhiều sẽ hơn 1 virus như vậy có sao ko ạ
    Nước bọt là môi trường kiềm HIV k thể tồn tại vì bị bất hoạt:
    -Nước bọt mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất nầy là lợi khí, để tối thiểu hóa sự tấn công của các vi khuẩn.

8. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

choehoi (14-02-2014)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trong tuyến nước bọt hoàn toàn không lây nhiễm HIV.Nếu trong tuyến nước bọt lây nhiễm HIV được thì con số thống kê người có HIV trên thế giới phải gấp 100 lần con số hiện nay.

10. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

choehoi (14-02-2014)

Thông tin về chủ đề này