Kết quả 1 đến 11 của 11

Chủ đề: cho biết tỉ lệ gái mại dâm nhiễm hiv

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    10

cho biết tỉ lệ gái mại dâm nhiễm hiv

Tỷ lệ hiện nhiễm HIV ở nhóm PNBD tương đối thấp ở đa số các tỉnh trong điều tra này. Tuy nhiên, tại một số tỉnh tỉ lệ hiện nhiễm HIV ở nhóm này tương đối cao như Hà Nam (10%), Sơn La (7,1%) và Vĩnh Phúc (4,5%).
    theo số liệu trên thì tỉ lệ gái mại dâm nhiễm HIV ở QUất Lâm (Nam Định) chắc là cao hơn HÀ NAm hơn 10 % đúng ko ạ.vì Quất LÂm nổi tiếng rồi ạ.em đang lo bị H quá mọi người ạ
    ads

anhankipko
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi khongduoctutu Xem bài viết
    Tỷ lệ hiện nhiễm HIV ở nhóm PNBD tương đối thấp ở đa số các tỉnh trong điều tra này. Tuy nhiên, tại một số tỉnh tỉ lệ hiện nhiễm HIV ở nhóm này tương đối cao như Hà Nam (10%), Sơn La (7,1%) và Vĩnh Phúc (4,5%).
    theo số liệu trên thì tỉ lệ gái mại dâm nhiễm HIV ở QUất Lâm (Nam Định) chắc là cao hơn HÀ NAm hơn 10 % đúng ko ạ.vì Quất LÂm nổi tiếng rồi ạ.em đang lo bị H quá mọi người ạ
    bạn đừng có suy nghĩ lung tung.càng đừng tìm hiểu mấy cái này.chỉ làm cho bạn hoang mang hơn mà thôi.
    cứ bình tĩnh chờ ngày đi xn.ok?

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Mỗi ngày Việt Nam phát hiện 29 người nhiễm HIV

Đây là thông tin được Ủy ban Quốc gia Phòng chống AIDS và Phòng chống tệ nạn ma túy và mại dâm đưa ra ngày hôm (24/9/2013).
    Theo ông Bùi Đức Dương, Phó Cục trưởng Cục Phòng, chống HIV/AIDS, năm 2012 là năm thứ 22 kể từ khi phát hiện người nhiễm HIV đầu tiên tại Việt Nam. Cho đến nay đã có 213.413 người nhiễm HIV còn sống, trong đó có 63.373 người đang ở giai đoạn AIDS, lũy tích tử vong do HIV/AIDS là 65.133 người. Tuy nhiên theo ông Dương, trong 5 tháng đầu năm 2013, có số trường hợp nhiễm HIV, bệnh nhân AIDS và tử vong do AIDS được phát hiện tiếp tục giảm so với năm 2012.Trong 5 tháng đầu năm 2013, có số trường hợp nhiễm HIV, bệnh nhân AIDS và tử vong do AIDS được phát hiện tiếp tục giảm so với năm 2012. HIV giảm 32% (2050 trường hợp), số bệnh nhân AIDS giảm 50% (1994 trường hợp), số người tử vong do AIDS giảm 49% (708 trường hợp).

Toàn bộ 29 quận, huyện trên địa bàn thành phố Hà Nội đều có người nhiễm HIV
    Báo cáo của Cục Phòng, chống HIV/AIDS chỉ rõ 10 tỉnh, thành có số bệnh nhân mắc HIV tăng nhiều nhất là Lai Châu, Nghệ An, Ninh Bình, Gia Lai, Phú Thọ... Địa phương có số mắc HIV giảm là TP Hồ Chí Minh, Điện Biên, Hà Nội, Thanh Hóa, Sơn La...Hội thảo do Hội Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật Việt Nam và Ủy ban Quốc gia Phòng chống AIDS và Phòng chống tệ nạn ma túy và mại dâm tổ chức.Trước đó, thông tin từ Trung tâm phòng chống HIV/AIDS, Sở Y tế Hà Nội cũng cho biết, đến giữa năm 2013, trên toàn địa bàn Hà Nội hiện có khoảng 24.342 người đang bị nhiễm HIV. Trong đó 3.800 người đã tử vong do AIDS. Gần nhất là trong 6 tháng đầu năm 2013 đã có thêm 306 người bị nhiễm HIV.Quận Đống Đa có tỷ lệ nhiễm HIV cao nhất, với 2.852 người. Đây cũng là quận có tỷ lệ người nhiễm HIV mới bị phát hiện nhiều nhất với 35 trường hợp trong nửa đầu năm 2013.Huyện Thạch Thất đang là khu vực có tỷ lệ nhiễm HIV thấp nhất, chỉ với 82 trường hợp, trong đó có chỉ 3 trường hợp mới bị phát hiện năm 2013.Theo Trung tâm Phòng chống HIV/AIDS, tỷ lệ nhiễm HIV/AIDS trên địa bàn thủ đô là 284/100.000 dân. Toàn bộ 29 quận, huyện trên địa bàn thành phố đều có người nhiễm HIV.Đáng lưu ý trong tổng số các trường hợp nhiễm HIV được phát hiện trên địa bàn Hà Nội, nam giới vẫn chiếm tỷ lệ cao với 81,5%. Các trường hợp phát hiện nhiễm tập trung chủ yếu ở nhóm tuổi từ 25 – 49 tuổi (19.004 người).

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi anhankipko Xem bài viết
    bạn đừng có suy nghĩ lung tung.càng đừng tìm hiểu mấy cái này.chỉ làm cho bạn hoang mang hơn mà thôi.
    cứ bình tĩnh chờ ngày đi xn.ok?
    em thấy họ thống kê thế nào ấy có tài liệu nói ở Sài Gòn tỉ lệ gái mại dâm nhiễm H là 21% Cần Thơ là 20%.mà trong khi đó 2 địa phương trên ko phải tỉnh miền núi ,nên biết các phương pháp phòng chống tốt hơn họ được tuyên truyền nhiều hơn mà cao hơn cả nước có 2,7%
    Tỷ lệ nhiễm HIV trung bình trên toàn quốc trong nhóm phụ nữ bán dâm là 2,7%

Cảm ơn
    2,578
    em thấy họ thống kê thế nào ấy có tài liệu nói ở Sài Gòn tỉ lệ gái mại dâm nhiễm H là 21% Cần Thơ là 20%.mà trong khi đó 2 địa phương trên ko phải tỉnh miền núi ,nên biết các phương pháp phòng chống tốt hơn họ được tuyên truyền nhiều hơn mà cao hơn cả nước có 2,7%
    Tỷ lệ nhiễm HIV trung bình trên toàn quốc trong nhóm phụ nữ bán dâm là 2,7%
    Ủa mà bạn định thống kê tỉ lệ % nhóm đối tượng có nguy cơ nhiễm chi vậy???
    Bạn muốn rõ thì vào đây đọc toàn bộ thông tin có sẳn các con số cho bạn, các con số này chỉ là một quần thể bạn nhé, chứ k phải là số thật biết.
    CHỦ ĐỀ: Thong-tin-ve-HIV

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Ủa mà bạn định thống kê tỉ lệ % nhóm đối tượng có nguy cơ nhiễm chi vậy???
    .
    em tính xem khả năng của em có cao ko?

Cảm ơn
    2,578
    em tính xem khả năng của em có cao ko?
    Ủa Nguy cơ là nguy cơ, dù cao hay thấp cũng là nguy cơ. Có là có, không là không.
    - Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
    - Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
    - Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
    - Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
    - Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
    + HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
    + Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
    + Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
    + Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị
    .
    + Hành vi nguy cơ không an toàn hơn 1 bạn tình

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    10
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết

- Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
    em đọc nhiều tài liệu trên mạng nói là lây theo vết xây sát li ti mà mắt thường ko nhìn thấy và qua lỗ liệu đạo nữa.huhu

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    10
    anh songchung cho em hỏi lúc anh bị nhiễm dương vật anh có trầy sước gì ko anh,em đang lo quá

Cảm ơn
    2,578
    anh songchung cho em hỏi lúc anh bị nhiễm dương vật anh có trầy sước gì ko anh,em đang lo quá
    Biết chết liền

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    14
    B bình tĩnh chờ đủ thời gian rồi đi xn. Ở đó tính tỉ lệ này nọ có giải quyết dc j

Thông tin về chủ đề này