Trang 1 của 21 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 413

Chủ đề: Box dành cho các bạn có B20 thuộc thế giới thứ 3

Quản trị box :Là người đồng tính nam
    ( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95

Box dành cho các bạn có B20 thuộc thế giới thứ 3

Nơi để các bạn B20 giới thứ 3 chia sẻ với nhau về bản thân ,tâm sự buồn vui và tình hình sức khoẻ hiện tại của mình .
    Lần sửa cuối bởi UTMIENTAY, ngày 22-02-2014 lúc 07:52.

2. Có 9 người đã cảm ơn UTMIENTAY cho bài viết bổ ích này:

BotGymTimFWBsg (05-04-2022),giocodoc (02-07-2015),muathu (26-02-2014),Nguyễn minh nhựt (20-06-2020),nguyendat15 (28-02-2014),songchungvoi_HIV (21-02-2014),tôi ơi đừng tuyệt vọng (07-03-2014),touch_me_duy (19-09-2014),Tuanmecsedec (21-02-2014)

( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Mời các bạn có B20 vào đội của Út nhe( vào báo danh )

4. Có 4 người đã cảm ơn UTMIENTAY cho bài viết bổ ích này:

Coganglen89 (14-02-2019),giocodoc (02-07-2015),ha hai (28-08-2020),Nguyễn minh nhựt (20-06-2020)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Đừng để quá muộn!!!!
    mình theo dỏi DĐ đã 2 năm qua.tật sự rất bổ ích cho tất cả mọi người.nhớ lại lúc đầu mình chẳng biết gì vế HIV, chỉ nghe trên báo đài(xem căn bịnh này là rất nguy hiểm và mọi ngườ đều kỳ thị trong đó có mình)mính biết mính thuộc nhóm có nguy cơ cao nên lẩn tránh, chố bỏ không dám xét nghiệm vì nghỉ rằng bị là hết là chết.....rồi 1 ngày mình có nhân duyên biết tới trang web này và nó đã thay đổi cuộc sống của mình.(sống có trách nhiệm hơn, an toàn hơn trong các mối quan hệ,không tuỳ hứng nửa...)mình quyết định đi xét nghiệm sau khi nhờ các ace ở DD tư vấn 1 cách cặn kẻ và như là ước mơ mình an toàn.cuộc đời đã cho mình cơ hội thứ 2.và mình đã lấy bản thân mình ra làm thí nghiệm tất cả các lạoi xn, ở tất cả các bịnhvie65n lớn nhỏ cùa sài gòn để tích luỷ kinh nghiệm học hỏi các bạn cùng hoàn cảnh(có hay không có H)để đó là hành trang cho mình có thể giúp được gì cho các bạn(không dám nói mình tham vấn nhưng mình chỉ muốn truyền đạt lại những kinh nhgie65m của mình từng trãi qua mà thôi)mình có rất nhiều bạn có H mình hiểu những trăn trở, hạnh phúc, hoảng hốt lo sợ của các bạn.
    điều mà mình trăn trở đó là
    1.tại sao có quá nhiều các bạn không tìm hiểu về HIV trước khi bước vào các mối quan hệ(mong muốn mỗi thành viên trong d đ này là 1 tham vấn viên)
    2.có quá nhiều bạn trẻ, xinh đẹp, học thức.... chỉ cần hiểu đơn giản là bắt buộc phải dùng BCS(không vì nhân danh cái gì vd: như tình yêu chăng đi nữa mà không sử dụng BCS.mình khẵng dịnh rằng:TGT3 không bao giờ chung thuỷ)do dó BCS là cứu cánh duy nhất để an toàn mà thôi
    3.là tại sao vấn đề phơi nhiễm quá ít người biết chỉ cần trong 72h đồng hồ và thoát qua HIV một cánh nhẹ nhàng
    và còn nhiều điều chỉ cần lướt qua, cần ít phút search tren mạng là các bạn có đầy đủ kiến thức trang bị cho mình
    mình mong muốn các bạn co FB thì hảy gởi các đường link cho mọi người cùng tham khảo để ít nhất trong đầu có 1 khái niệm về HIV
    Chúc các bạn luôn luôn hạnh phúc và tỉnh táo trong các mối quan hệ

6. Có 9 người đã cảm ơn ngoisaocodon cho bài viết bổ ích này:

ha hai (29-10-2020),JordanLe (14-12-2014),muathu (26-02-2014),Nguyễn minh nhựt (20-06-2020),Saigon66 (30-11-2023),songchungvoi_HIV (26-02-2014),tôi ơi đừng tuyệt vọng (07-03-2014),Tuanmecsedec (26-02-2014),UTMIENTAY (06-05-2014)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi ngoisaocodon Xem bài viết
    Đừng để quá muộn!!!!
    mình theo dỏi DĐ đã 2 năm qua.tật sự rất bổ ích cho tất cả mọi người.nhớ lại lúc đầu mình chẳng biết gì vế HIV, chỉ nghe trên báo đài(xem căn bịnh này là rất nguy hiểm và mọi ngườ đều kỳ thị trong đó có mình)mính biết mính thuộc nhóm có nguy cơ cao nên lẩn tránh, chố bỏ không dám xét nghiệm vì nghỉ rằng bị là hết là chết.....rồi 1 ngày mình có nhân duyên biết tới trang web này và nó đã thay đổi cuộc sống của mình.(sống có trách nhiệm hơn, an toàn hơn trong các mối quan hệ,không tuỳ hứng nửa...)mình quyết định đi xét nghiệm sau khi nhờ các ace ở DD tư vấn 1 cách cặn kẻ và như là ước mơ mình an toàn.cuộc đời đã cho mình cơ hội thứ 2.và mình đã lấy bản thân mình ra làm thí nghiệm tất cả các lạoi xn, ở tất cả các bịnhvie65n lớn nhỏ cùa sài gòn để tích luỷ kinh nghiệm học hỏi các bạn cùng hoàn cảnh(có hay không có H)để đó là hành trang cho mình có thể giúp được gì cho các bạn(không dám nói mình tham vấn nhưng mình chỉ muốn truyền đạt lại những kinh nhgie65m của mình từng trãi qua mà thôi)mình có rất nhiều bạn có H mình hiểu những trăn trở, hạnh phúc, hoảng hốt lo sợ của các bạn.
    điều mà mình trăn trở đó là
    1.tại sao có quá nhiều các bạn không tìm hiểu về HIV trước khi bước vào các mối quan hệ(mong muốn mỗi thành viên trong d đ này là 1 tham vấn viên)
    2.có quá nhiều bạn trẻ, xinh đẹp, học thức.... chỉ cần hiểu đơn giản là bắt buộc phải dùng BCS(không vì nhân danh cái gì vd: như tình yêu chăng đi nữa mà không sử dụng BCS.mình khẵng dịnh rằng:TGT3 không bao giờ chung thuỷ)do dó BCS là cứu cánh duy nhất để an toàn mà thôi
    3.là tại sao vấn đề phơi nhiễm quá ít người biết chỉ cần trong 72h đồng hồ và thoát qua HIV một cánh nhẹ nhàng
    và còn nhiều điều chỉ cần lướt qua, cần ít phút search tren mạng là các bạn có đầy đủ kiến thức trang bị cho mình
    mình mong muốn các bạn co FB thì hảy gởi các đường link cho mọi người cùng tham khảo để ít nhất trong đầu có 1 khái niệm về HIV
    Chúc các bạn luôn luôn hạnh phúc và tỉnh táo trong các mối quan hệ
    Về vấn đề quy định phơi nhiễm cho nhóm MSM đã có ở đây:
    Chủ đề: Hướng dẫn tạm thời về PrEP cho MSM

8. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Thành Viên Gắn Bó ♥NS♥'s Avatar
    Cảm ơn
    51
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanky Xem bài viết
    Cho mình hỏi 1 câu hơi khờ khạo tý...B20 là gì vậy?
    con rồng cháu tiên

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanky Xem bài viết
    Cho mình hỏi 1 câu hơi khờ khạo tý...B20 là gì vậy?
    Ký hiệu thuật ngữ quốc tế B20 trong y khoa để Bác Sỹ nhìn vào sổ của bệnh nhân (HIV).

Chủ đề: Bảng viết tắt phân Loại Bệnh Tật Quốc Tế.

11. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

tôi ơi đừng tuyệt vọng (07-03-2014),Tuanky (27-02-2014)

( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Trích dẫn Gửi bởi cauchunho Xem bài viết
    nói vậy thôi. chứ thật sự mình rất là buồn. ngày nào cũng thui thui đi làm một mình... rât rất cần anh em nào quan tâm... tìm ng hợp để sống chung... mình BT tên vũ linh 21t hân hạnh làm quen... mình hiện có công việc ổn định. cần người có cùng hoàng cảnh và bị h về nhà sống chung. công khai nhé. còn cái chuyện h là k công khai được... ai quan tâm alo 0968057454 hoặc 0908266756 hoặc zalo 0968057454
    Rất vui được biết em. Chúc em sẽ gặp được một nữa của mình , em nhé !!!

( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Rất mong các bạn tham gia và ủng hộ Box. Tại Box này ,các bạn có thể chia sẻ về tình hình sức khoẻ như CD4 của bạn, nơi đang điều trị, tên và tuổi và đôi nét về bản thân các bạn.
    Lần sửa cuối bởi UTMIENTAY, ngày 06-03-2014 lúc 12:15.

( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    ÚT năm nay 25 tuổi, hiện có dòng máu mà các bạn hay gọi là dòng máu quý tộc đã được gần 2 năm. CD4 của Út hôm tháng 10/2013 là 500, đầu tháng 4 này sẽ đủ 6 tháng là đi test CD4 định kỳ . Hiện tại, Út chưa uống thuốc điều trị và Út đăng ký điều trị ở OPC Quận 7. Rất vui được kết bạn cùng mọi người để được chia sẻ cùng nhau .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Mình chào cả nhà, Mình vừa biết bị nhiễm HIV, đang rất buồn và cô đơn, mình 27t, nvvp, là đồng tính nam ( bot ), mong tìm người bạn lớn tuổi từ 34 trở lên ( top ), để dựa vào nhau để sống hết quãng đời còn lại. SDT mình là 093 390 4839, mong nhận được hồi âm.

16. Có 4 người đã cảm ơn gayandgay_timlaitinhyeu cho bài viết bổ ích này:

ngoisaocodon (07-03-2014),niemtinhivong (23-09-2014),tôi ơi đừng tuyệt vọng (07-03-2014),UTMIENTAY (07-03-2014)

( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Trích dẫn Gửi bởi gayandgay_timlaitinhyeu Xem bài viết
    Mình chào cả nhà, Mình vừa biết bị nhiễm HIV, đang rất buồn và cô đơn, mình 27t, nvvp, là đồng tính nam ( bot ), mong tìm người bạn lớn tuổi từ 34 trở lên ( top ), để dựa vào nhau để sống hết quãng đời còn lại. SDT mình là 093 390 4839, mong nhận được hồi âm.

Rất vui được biết thêm bạn mới, anh có thể chia sẻ tình hình sức khoẻ, CD4 của anh được không nhỉ?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3
    minh cd4 580.... lâu rồi vẫn chưa đi xét nghiệm cd4. vì công việc và vì ở tỉnh mình không có tem xét cd4 pải gửi vào sg, làm theo đợt và mình bị trễ hơn 2 đợt rồi

( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95
    Trích dẫn Gửi bởi cauchunho Xem bài viết
    minh cd4 580.... lâu rồi vẫn chưa đi xét nghiệm cd4. vì công việc và vì ở tỉnh mình không có tem xét cd4 pải gửi vào sg, làm theo đợt và mình bị trễ hơn 2 đợt rồi
    Lâu là bao lâu rồi? Nên sắp xếp thời gian đi test cd4 lại đi bạn. Bạn đăng ky OPC chưa? đăng ký rồi mà 6 tháng không đến khám hình như là bị xoá tên trong danh sách điều trị .

Thành Viên Mới Tieu_Du's Avatar
    Cảm ơn
    2
    E 25t...Hôm qua là ngày đầu tiên uống ARV...đến giờ đầu óc nó vẫn còn lâng lâng...;))) Điều kỳ lạ là e đã nằm mơ thấy chính xác số CD4 của mình trước đó vài tuần...Ai muốn nghe ko e kể cho...='=

21. Những thành viên đã cảm ơn Tieu_Du cho bài viết này:

UTMIENTAY (19-03-2014)

Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi Tieu_Du Xem bài viết
    E 25t...Hôm qua là ngày đầu tiên uống ARV...đến giờ đầu óc nó vẫn còn lâng lâng...;))) Điều kỳ lạ là e đã nằm mơ thấy chính xác số CD4 của mình trước đó vài tuần...Ai muốn nghe ko e kể cho...='=
    Anh là người đầu tiên mún nghe tâm sự của em

Cảm ơn
    2
    [QUOTE=songchungvoi_HIV;89147]Anh là người đầu tiên mún nghe tâm sự của em[/QUOTEảmCam
    Cảm ơn người hỗ trợ của e...='= Cuối cùng e cũng tham gia tập huấn và hoàn tất hồ sơ...e mới uống viên ARV đầu tiên ngày hôm qua...hơi bị chóng mặt và lâng lâng...buồn ngủ...nhưng e nghĩ là ổn ko sao đâu ạ...
    Đúng là e luôn gặp những chuyện ly kỳ xung quanh các con số trong giấc mơ...
    Lần đầu tiên e mơ thấy 1 dãy số dt là năm e lớp 11...cũng bắt đi đánh đề..;))) Trúng được mấy trăm ngàn á...
    Sau 4 năm, e lại nằm mơ thấy 2 cặp số 3 con: 567 và 568...Chiều ra ngay đặc biệt luôn a...
    Năm nay e 25t, cũng là sau 4 năm, cách đây vài tuần, vào khoảng thời gian vừa có kết quả CD4, e nghĩ vậy vì e đi test trước đó mấy tuần rồi...E mơ thấy số 242...Nhưng lần này e thấy trằn trọc và lo lắng lắm...E cũng nhờ a rễ e đánh đề nhưng ko trúng..;))) Bất ngờ là đúng 1 tuần sau nó lại ra ngay đài đó...
    Điều đáng nói là tất cả những lần e nằm mơ đều nhằm đài Tây Ninh, và Tây Ninh cũng là quê e...Lúc đó e nghĩ chắc ông bà tổ tiên hoặc là có ai đó đang theo độ cho e...Muốn mang đến cho e chút gì đó ko nhiều ko ít....
    Nhưng cuộc đời e rất lạ, e luôn ý thức rất rõ về sự được mất, của trên trời e thật sự ko ham...E biết khi mình mất đi thứ gì đó, mình cũng sẽ có lại cái khác theo cách riêng của nó...Và nó luôn luôn đúng với e...
    Hôm thứ 3 xuống khám lấy thuốc ngày đầu tiên e mới ngỡ ngàng khi bs cho biết số CD4 của e là 242...
    E kể mà e thấy rùng mình quá...Sắp đến giờ uống thuốc...Ko biết nó quay e tới đâu nữa...E quay tới với nó lun...;)))

Cảm ơn
    2,578
    [QUOTE=Tieu_Du;89155]
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Anh là người đầu tiên mún nghe tâm sự của em[/QUOTEảmCam
    Cảm ơn người hỗ trợ của e...='= Cuối cùng e cũng tham gia tập huấn và hoàn tất hồ sơ...e mới uống viên ARV đầu tiên ngày hôm qua...hơi bị chóng mặt và lâng lâng...buồn ngủ...nhưng e nghĩ là ổn ko sao đâu ạ...
    Đúng là e luôn gặp những chuyện ly kỳ xung quanh các con số trong giấc mơ...
    Lần đầu tiên e mơ thấy 1 dãy số dt là năm e lớp 11...cũng bắt đi đánh đề..;))) Trúng được mấy trăm ngàn á...
    Sau 4 năm, e lại nằm mơ thấy 2 cặp số 3 con: 567 và 568...Chiều ra ngay đặc biệt luôn a...
    Năm nay e 25t, cũng là sau 4 năm, cách đây vài tuần, vào khoảng thời gian vừa có kết quả CD4, e nghĩ vậy vì e đi test trước đó mấy tuần rồi...E mơ thấy số 242...Nhưng lần này e thấy trằn trọc và lo lắng lắm...E cũng nhờ a rễ e đánh đề nhưng ko trúng..;))) Bất ngờ là đúng 1 tuần sau nó lại ra ngay đài đó...
    Điều đáng nói là tất cả những lần e nằm mơ đều nhằm đài Tây Ninh, và Tây Ninh cũng là quê e...Lúc đó e nghĩ chắc ông bà tổ tiên hoặc là có ai đó đang theo độ cho e...Muốn mang đến cho e chút gì đó ko nhiều ko ít....
    Nhưng cuộc đời e rất lạ, e luôn ý thức rất rõ về sự được mất, của trên trời e thật sự ko ham...E biết khi mình mất đi thứ gì đó, mình cũng sẽ có lại cái khác theo cách riêng của nó...Và nó luôn luôn đúng với e...
    Hôm thứ 3 xuống khám lấy thuốc ngày đầu tiên e mới ngỡ ngàng khi bs cho biết số CD4 của e là 242...
    E kể mà e thấy rùng mình quá...Sắp đến giờ uống thuốc...Ko biết nó quay e tới đâu nữa...E quay tới với nó lun...;)))
    Lần đầu tiên e mơ thấy 1 dãy số dt là năm e lớp 11...cũng bắt đi đánh đề..;))) Trúng được mấy trăm ngàn á...===> Sao k gọi anh để anh cùng đánh và trúng hả????

Cảm ơn
    2
    [QUOTE=songchungvoi_HIV;89159]
    Lần đầu tiên e mơ thấy 1 dãy số dt là năm e lớp 11...cũng bắt đi đánh đề..;))) Trúng được mấy trăm ngàn á...===> Sao k gọi anh để anh cùng đánh và trúng hả????
    ơSo
    Sợ nhất là cái số 242 sau này a ơi...NHư kiểu dự liệu trước cho tương lai của mình...
    Hy vọng ngày nào đó e ko mơ thấy số khắc trên bia mộ mình... haizz.z..... Tới đó giá nào e cũng cho a trúng vài chục chai a ở lại a ăn cho vui lòng a...;((

26. Những thành viên đã cảm ơn Tieu_Du cho bài viết này:

songchungvoi_HIV (19-03-2014)

( Sanh năm 1989 )
    UTMIENTAY's Avatar
    Cảm ơn
    95

Cố gắng tuân thủ điều trị nhe bạn. Cuộc đời vẫn còn đẹp , đang chờ chúng ta ở phía trước.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Tìm người sống chung và tạo niềm tin cho nhau.

Xin chào cả nhà, mình tên Long, 26t, công việc NVVP, mình vừa biết mình bị H, căn bệnh này không ai muốn và nó đến với nhiều nguyên nhân khác nhau, mình còn nhiều ước mơ cần phải thực hiện như cùng chung sống với người mình yêu dưới 1 mái nhà, cuộc sống chỉ cần bình dị và yên tĩnh, đi từ thiện và du lịch...Mình là bot kín, rất mong tìm 1 người cùng cảnh ngộ là top, qua sống chung nhà trọ với mình và dựa vào nhau làm niềm tin sống, chăm sóc cho nhau đến trọn cuộc đời khi còn có thể. Hy vọng nhận được sự liên lạc của các bạn từ 30 tuổi trở lên, chững chạc, nghiêm túc. sdt mình là : 093 390 4839

29. Những thành viên đã cảm ơn timlaicuocsongcuatoi cho bài viết này:

UTMIENTAY (25-03-2014)

Trang 1 của 21 12311 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này