Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 40 của 47

Chủ đề: A Tuấn và mọi người tư vấn giùm e vấn đề này

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi slnd Xem bài viết
    Chị ơi, e nghe mọi người nói là lưỡi trắng bị nấm lưỡi, rồi nổi mụn nhiều là khả năng nhiễm HIV cao lắm, e hoang mang wa chị ơi. Từ lúc nguy cơ tới giờ gần 8 tuần rồi, e đi xét nghiệm được ko chị.càng ngày e càng mất niềm tin là mình sẽ thành công trong điều trị phơi nhiễm. E biết là sự việc mình gây ra thì mình chịu hậu quả, e chỉ sợ là ba mẹ e sẽ ko chịu nỗi cú sốc nếu e bị H. e sợ lắm chị ơi
    Bạn ở sg hay hn vậy

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    19
    Trích dẫn Gửi bởi nguoicontraibathieu Xem bài viết
    Bạn ở sg hay hn vậy
    mình ở đồng tháp.còn quê ở đâu

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    nguoicontraibathieu , slnd

Hai bạn có thể inbox hoặc vào chatbox.Vì đây là chuyên mục HỎI ĐÁP.Không được Spam

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em thấy mình có tất cả các triệu chứng như trên mạng nói, 1 lần e đi massage. giờ hối hận quá...stress, mất ăn, mất ngủ, chờ đủ time để đi xn....mọi người ơi, em có bị sao k....Cs này em còn nhiều thứ chưa làm được, còn nợ bố mẹ quá nhiều....mình tội lỗi quá....

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi HD_77 Xem bài viết
    Em thấy mình có tất cả các triệu chứng như trên mạng nói, 1 lần e đi massage. giờ hối hận quá...stress, mất ăn, mất ngủ, chờ đủ time để đi xn....mọi người ơi, em có bị sao k....Cs này em còn nhiều thứ chưa làm được, còn nợ bố mẹ quá nhiều....mình tội lỗi quá....
    Bạn muốn hỏi gì hãy lập cho mình 1 chủ đề riêng mọi người sẽ chia sẻ với bạn. Bạn ko nên hỏi trong chủ đề của ngườh khác.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    19
    Anh chị ơi, cho e hỏi trong thời gian uống thuốc điều trị phơi nhiễm mà uống rượu bia có làm thất bại trong điều trị ko vậy, e lo bị thất bại wa. Đó giờ có ai thất bại do uống rượu bia ko vậy. Cho e hỏi nữa là sau nguy cơ 2 tháng e xn các bệnh tình dục được chưa vậy.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,921
    Anh chị ơi, cho e hỏi trong thời gian uống thuốc điều trị phơi nhiễm mà uống rượu bia có làm thất bại trong điều trị ko vậy, e lo bị thất bại wa. Đó giờ có ai thất bại do uống rượu bia ko vậy. Cho e hỏi nữa là sau nguy cơ 2 tháng e xn các bệnh tình dục được chưa vậy.
    Trong điều trị phơi nhiễm thường được khuyên hạn chế rượu bia,vì sợ gan phải làm việc với chất kích tích và thuốc.Chứ không làm mất tác dụng của thuốc.

8. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

slnd (27-08-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    19
    Anh chị ơi, với nguy cơ và những triệu chứng của em như vậy (tiêu chảy, viêm họng cả tháng ko hết, người ớn lạnh nữa) liệu em có chút hy vọng nào ko anh chị. Càng ngày em càng thấy mình có khả năng nhiễm H rất cao, em mệt mỏi lắm. Mong anh chị cho em lời khuyên chân thành.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,921
    Anh chị ơi, với nguy cơ và những triệu chứng của em như vậy (tiêu chảy, viêm họng cả tháng ko hết, người ớn lạnh nữa) liệu em có chút hy vọng nào ko anh chị. Càng ngày em càng thấy mình có khả năng nhiễm H rất cao, em mệt mỏi lắm. Mong anh chị cho em lời khuyên chân thành.
    Quá hy vọng đấy chứ,vì bạn có BÙA HẬU MỆNH (PEP).Vì chưa có ca nào thất bại khi uống đúng và đủ.

11. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

slnd (28-08-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    19
    Đến bây giờ là e được 2 tháng từ lúc có nguy cơ mà vẫn bị các triệu chứng là sao vậy các anh chị. Viêm họng, tiêu chảy cả tháng ko hết, người ớn lạnh nữa, mấy hôm nay lại bị nhức DV,... tùm lum hết. Chắc e là người đầu tiên thất bại khi dùng pep rồi, ko còn cơ hội nữa rồi

Thành viên chính thức CrisM's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Đừg quan tâm triệu chứng!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    19
    Anh chị ơi, e nghe nói là dùng pep sau nguy cơ trước 24 thì tỷ lệ thành công gần 100%, còn sau 24h tỷ lệ thành công chỉ còn 51% thôi. có phải sự thật như vậy ko anh chị. e dùng sau nguy cơ tới 46h lận, vậy tỷ lệ thành công của e còn 50:50 à, e như ngàn cân treo sợi tóc rồi. Mấy hôm nay e bị nhức tinh hoàn với DV nữa, chắc bị thiệt rồi

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    bạn uống xong thuốc được bao lâu rồi

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Anh chị ơi, e nghe nói là dùng pep sau nguy cơ trước 24 thì tỷ lệ thành công gần 100%, còn sau 24h tỷ lệ thành công chỉ còn 51% thôi. có phải sự thật như vậy ko anh chị. e dùng sau nguy cơ tới 46h lận, vậy tỷ lệ thành công của e còn 50:50 à, e như ngàn cân treo sợi tóc rồi. Mấy hôm nay e bị nhức tinh hoàn với DV nữa, chắc bị thiệt rồi
    Việc bạn dùng PEP có thành công hay không? bạn không thể trách ai hay trách do PEP. Đàn ông đã làm thì phải chấp nhận và đón lấy những gì từ chính mình gây ra, Tư vấn thì mọi ngưi cũng đã tư vấn, động viên cũng có, những gì đang diễn ra trong bạn một lần nữa chỉ còn chờ vào kết quả 3 tháng, 6 tháng. không thể làm khác được, bạn phải biết tiết chế chính tinh thần và tâm lý trong con người bạn, đó là tìm môn thể thao giải trí sẽ giúp bạn giết thời gian và quên đi mọi thứ. Nếu bạn cứ tìm tòi và lục tung diễn đàn mỗi ngày thì điều trước tiên tôi nghĩ đó là bạn sẽ nhận viện tâm thần trước tiên

17. Có 2 người đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết bổ ích này:

can1niemtin (29-08-2013),slnd (29-08-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    19
    Trích dẫn Gửi bởi hanh phuc gia dinh Xem bài viết
    bạn uống xong thuốc được bao lâu rồi
    Mình đã dùng pep xong dược 1 tháng rồi, đầy triệu chứng hết.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi hanh phuc gia dinh Xem bài viết
    bạn có đổ mồ hôi về đêm hay viêm họng không?
    Tôi đang cố lôi Slnd ra nổi ám ảnh nhầm giúp Slnd lấy lại thế cân bằng trong cuộc sống thì bạn lại châm dầu vào lửa, những gì bạn tư vấn cho Slnd sẽ làm cho Slnd hoảng loạn. Tôi khuyến cáo TV Hạnh phúc gia đình không được nhắc nhở về triệu chứng này triệu chứng nọ, Muốn biết có H hay không phải có kết quả xét nghiệm khẳng định

20. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

can1niemtin (29-08-2013)

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    vâng e xin rút kn. các ac hiểu cho tâm lý của những người như chúng e

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    19
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Việc bạn dùng PEP có thành công hay không? bạn không thể trách ai hay trách do PEP. Đàn ông đã làm thì phải chấp nhận và đón lấy những gì từ chính mình gây ra, Tư vấn thì mọi ngưi cũng đã tư vấn, động viên cũng có, những gì đang diễn ra trong bạn một lần nữa chỉ còn chờ vào kết quả 3 tháng, 6 tháng. không thể làm khác được, bạn phải biết tiết chế chính tinh thần và tâm lý trong con người bạn, đó là tìm môn thể thao giải trí sẽ giúp bạn giết thời gian và quên đi mọi thứ. Nếu bạn cứ tìm tòi và lục tung diễn đàn mỗi ngày thì điều trước tiên tôi nghĩ đó là bạn sẽ nhận viện tâm thần trước tiên
    E biết anh songchung_HIV nói rất đúng, em gây ra hậu quả thì e phải chịu trách nhiệm. nhưng e đó giờ ko phải là thằng ăn chơi sa đọa anh ơi, e chót sai lầm lần này, e chỉ mong mọi người thông cảm và chia sẽ, tâm lý của e cũng như những bạn trong dd trong thời gian này rất là lo lắng. E thật lòng đến với dd để dc anh chị chia sẽ và giúp e qua những ngày khủng khiếp này, và e ko bao giờ quên những anh chị đã tư vấn cho em trong tg qua (cho dù e có bị H e cũng ko bao giờ anh chị). e xin có vài lời chia sẽ với anh chị trong dd

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    ( Sanh năm 1981 )
    Buonqua's Avatar
    Cảm ơn
    199
    Theo Phó Giám đốc Trung tâm Phòng, chống HIV/AIDS tỉnh Bình Định Phạm Văn Hưng, người bị phơi nhiễm HIV phải được dùng thuốc ARV kịp thời. Nếu được dùng trước 6 tiếng, tỉ lệ thành công là 92-98%, sau 6 tiếng còn 50-85%, nhưng quá 72 tiếng chỉ đạt dưới 50%. Thời gian điều trị dự phòng HIV bằng ARV kéo dài trong 4 tuần, người được điều trị phải tuân thủ nghiêm ngặt các quy định khi dùng thuốc. Trong thời gian điều trị dự phòng ARV, cần theo dõi tác dụng phụ của thuốc ARV, chủ yếu là nôn mửa, tăng men gan, khó ăn khó ngủ... Đồng thời, người bị phơi nhiễm cần xét nghiệm HIV định kỳ sau 1, 3 và 6 tháng.
    Tuy nhiên, thực tế từ diễn đàn các trường hợp sử dụng pep trước 72h đều có kq âm tính sau khi kiểm tra lại. Chưa có ca nào thất bại. Bạn an tâm.

24. Những thành viên đã cảm ơn Buonqua cho bài viết này:

slnd (30-08-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    19
    Anh chị cho e hỏi, e đã xn HIV sau nguy cơ chính xác là 9 tuần âm tính (e có dùng pep), kết quả đó có khả quan chút nào ko anh chị, khả năng AT sau 3 tháng cao ko anh chị. E xin ý kiến của anh chị, hiện tại vẫn rất lo lắng vì các triệu chứng vẫn cứ xuất hiện.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này