Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 47

Chủ đề: A Tuấn và mọi người tư vấn giùm e vấn đề này

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    19

A Tuấn và mọi người tư vấn giùm e vấn đề này

Tình hình của e là vào cuối tháng 6 e có qhtd với nhân viên matxa nhưng ko sử dụng BCS (đó là lần đầu tiên e qhtd với GMD, đó giờ e ko có đi mấy vụ đó, sao lúc đó e bị j nữa.....). Sau đó e có đến trung tâm phòng chống HIV và được tư vấn đến bác sĩ ngoài và bác sĩ kêu e mua thuốc Lamzidivir uống (e uống viên đầu tiên cách lúc có nguy cơ là khoảng 46h). Hiện tại e đã uống xong thuốc, tính đến nay là tuần thứ 5 từ lúc qhtd ko an toàn. Giờ e xuất hiện các triệu chứng rất giống với những triệu chứng nhiễm HIV ở giai đoạn đầu mà e đọc được trên mạng (sốt nhẹ, nhức đầu, đau cơ khớp, đặc biệt là e bị tiêu chảy và viêm họng kéo dài, đó h e chưa từng bị tiêu chảy gần 1 tuần). A Tuấn cho e hỏi chắc e đã bị nhiễm HIV rồi phải ko. H e như người mất hồn, chẳng làm j được hết, dại 1 lần mà phải hối hận cả đời. E uống thuốc điều trị phơi nhiễm có quá trễ ko a, xin a và mọi người tư vấn giùm e.
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi slnd Xem bài viết
    Tình hình của e là vào cuối tháng 6 e có qhtd với nhân viên matxa nhưng ko sử dụng BCS (đó là lần đầu tiên e qhtd với GMD, đó giờ e ko có đi mấy vụ đó, sao lúc đó e bị j nữa.....). Sau đó e có đến trung tâm phòng chống HIV và được tư vấn đến bác sĩ ngoài và bác sĩ kêu e mua thuốc Lamzidivir uống (e uống viên đầu tiên cách lúc có nguy cơ là khoảng 46h). Hiện tại e đã uống xong thuốc, tính đến nay là tuần thứ 5 từ lúc qhtd ko an toàn. Giờ e xuất hiện các triệu chứng rất giống với những triệu chứng nhiễm HIV ở giai đoạn đầu mà e đọc được trên mạng (sốt nhẹ, nhức đầu, đau cơ khớp, đặc biệt là e bị tiêu chảy và viêm họng kéo dài, đó h e chưa từng bị tiêu chảy gần 1 tuần). A Tuấn cho e hỏi chắc e đã bị nhiễm HIV rồi phải ko. H e như người mất hồn, chẳng làm j được hết, dại 1 lần mà phải hối hận cả đời. E uống thuốc điều trị phơi nhiễm có quá trễ ko a, xin a và mọi người tư vấn giùm e.
    46h là vẫn trong giờ vàng 72h. Bạn đã điều trị xong phơi nhiễm thì bạn yên tâm, chưa có trườmg hợp nào thất bại điều trị.

3. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

slnd (19-08-2013)

Thành Viên Chính Thức ntqn1992's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Còn trong giờ vàng là ok.rồi

5. Những thành viên đã cảm ơn ntqn1992 cho bài viết này:

slnd (19-08-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    19
    Nhưng cho e hỏi là e xuất hiện quá nhiều triệu chứng của những người bị nhiễm HIV mà e đọc được trên mạng, có phải những triệu chứng đó là triệu chứng ban đầu khi bị nhiễm HIV ko vậy. Nhờ mọi người tư vấn giùm

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Nhưng cho e hỏi là e xuất hiện quá nhiều triệu chứng của những người bị nhiễm HIV mà e đọc được trên mạng, có phải những triệu chứng đó là triệu chứng ban đầu khi bị nhiễm HIV ko vậy. Nhờ mọi người tư vấn giùm
    Không có đặc thù nào cho đó là triệu chứng của HIV.Ngoại trừ là đi xét nghiệm.

8. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

slnd (19-08-2013)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    do bạn lo lắng quá thôi.

10. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

slnd (19-08-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    19
    Cảm ơn mọi người rất nhiều. Thời gian này bị stress quá, cơ thể cứ uể oải chẳng làm j được hết. A chị cho e hỏi thêm là trong thời gian e uống thuốc Lamzidivir thì có khoảng 5 ngày e có uống rượu bia (do tính chất công việc e ko thể từ chối được), vậy có làm mất tác dụng của thuốc ko vậy, có khả năng thất bại trong điều trị ko a chị.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Cảm ơn mọi người rất nhiều. Thời gian này bị stress quá, cơ thể cứ uể oải chẳng làm j được hết. A chị cho e hỏi thêm là trong thời gian e uống thuốc Lamzidivir thì có khoảng 5 ngày e có uống rượu bia (do tính chất công việc e ko thể từ chối được), vậy có làm mất tác dụng của thuốc ko vậy, có khả năng thất bại trong điều trị ko a chị.
    Rượu bia không làm mất tác dụng của thuốc nhưng ít nhiều cũng làm giảm tác dụng. Bạn nên hạn chế.

13. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

slnd (19-08-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    19
    Anh Tuấn, chị Hà và mọi người ơi, cho em lời khuyên với. Giờ e bị sốt, viêm họng quá, lưỡi có chấm j đỏ đỏ, bị tiêu chảy nữa. E có bị làm sao không vậy, chắc e bị nhiễm HIV rồi quá. Kỳ nay chắc tiêu rồi, buồn quá

Thành Viên Chính Thức khonggiamnua's Avatar
    Cảm ơn
    3
    Triệu chứng như bạn nói là do stress đấy
    Dùng Pep tỷ lệ thành công rất cao.Trên diễn đàn chưa có ai nằm trong tỷ lệ còn lại đâu bạn
    Tập thể dục thể thao là hết triệu chứng liền.Không phải GMD nào cũng có HIV đâu bạn
    Mình tin Kết quả của bạn sẽ AT.Cố lên nào !!

16. Những thành viên đã cảm ơn khonggiamnua cho bài viết này:

slnd (19-08-2013)

Thành Viên Chính Thức ntqn1992's Avatar
    Cảm ơn
    31
    Dùng PEP thì khả năng thành công rất cao, bạn yên tâm, cố gắng tuân thủ đúng thời gian dùng pep, và hạn chế rượu bia, các triệu chứng là do stress gây ra thôi, không chuẩn đoán H qua triệu chứng nha bạn. cố lên bạn, đừng bi quan như thế...

18. Những thành viên đã cảm ơn ntqn1992 cho bài viết này:

slnd (19-08-2013)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Anh Tuấn, chị Hà và mọi người ơi, cho em lời khuyên với. Giờ e bị sốt, viêm họng quá, lưỡi có chấm j đỏ đỏ, bị tiêu chảy nữa. E có bị làm sao không vậy, chắc e bị nhiễm HIV rồi quá. Kỳ nay chắc tiêu rồi, buồn quá
    Trên diễn đàn ai cũng có các triệu chứng này nhưng khi đi xn kết quả vẫn âm tính. VẬY triệu chứng là do đâu? Do stress quá mà ra. Bạn nên xả stress đi sẽ hết triệu chứng.

20. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

slnd (19-08-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    19
    Hôm nay e đi khám họng, bác sĩ nói là bị viêm amydan, có phải là do víu HIV gây ra ko chị Hà. e lo wa

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,922
    Hôm nay e đi khám họng, bác sĩ nói là bị viêm amydan, có phải là do víu HIV gây ra ko chị Hà. e lo wa
    Viêm Amiđan mắc mớ gì liên quan HIV.

23. Có 2 người đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết bổ ích này:

Buonqua (15-08-2013),slnd (19-08-2013)

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Khổ thân cái tên HIV này dạo này bị hàm oan nhiều quá!
    Bạn yên tâm đi, không liên quan gì đâu, đừng lo.

25. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

slnd (19-08-2013)

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    4
    Có thể trong thời gian dùng pep sẽ có 1 số tác dụng phụ làm bạn liên tưởng đến triệu chứng H,nhưng hầy như chưa ai thất bại với pep,tỉ lệ thành công (~100%),bạn nên tuân thủ đúng giờ,sau 3-6 tháng thì đi XN,chúc bạn âm tính

27. Những thành viên đã cảm ơn NTP123 cho bài viết này:

slnd (19-08-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    19
    Anh chị ơi, cho e hỏi rượu bia có làm thất bại trong điều trị phơi nhiễm ko vậy.Lúc bác sĩ kêu e uống Lamzidivir thì chỉ nói là bị tuột máu thôi, chứ ko nói kiêng cử j hết. E uống thuốc xong lên diễn đàn mới biết là trong thời gian dùng thuốc ko nên uống rượu bia, e uống rượu bia cũng vì công việc.E chỉ còn việc hy vọng vào việc điều trị thành công thôi (hy vọng mong manh wa). Hiện giờ cơ thế cứ yếu dần,xuất hiện nhiều triệu chứng lạ nữa. Buồn wa mấy anh chị ơi.

Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Anh chị ơi, cho e hỏi rượu bia có làm thất bại trong điều trị phơi nhiễm ko vậy.Lúc bác sĩ kêu e uống Lamzidivir thì chỉ nói là bị tuột máu thôi, chứ ko nói kiêng cử j hết. E uống thuốc xong lên diễn đàn mới biết là trong thời gian dùng thuốc ko nên uống rượu bia, e uống rượu bia cũng vì công việc.E chỉ còn việc hy vọng vào việc điều trị thành công thôi (hy vọng mong manh wa). Hiện giờ cơ thế cứ yếu dần,xuất hiện nhiều triệu chứng lạ nữa. Buồn wa mấy anh chị ơi.
    Triệu chứng kệ nó, quan trọng là bạn đã dùng xong pep. Đừng lo lắng nữa triệu chứng sẽ hết bạn ạ.

30. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

slnd (19-08-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    19
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Triệu chứng kệ nó, quan trọng là bạn đã dùng xong pep. Đừng lo lắng nữa triệu chứng sẽ hết bạn ạ.
    Chị ơi, e nghe mọi người nói là lưỡi trắng bị nấm lưỡi, rồi nổi mụn nhiều là khả năng nhiễm HIV cao lắm, e hoang mang wa chị ơi. Từ lúc nguy cơ tới giờ gần 8 tuần rồi, e đi xét nghiệm được ko chị.càng ngày e càng mất niềm tin là mình sẽ thành công trong điều trị phơi nhiễm. E biết là sự việc mình gây ra thì mình chịu hậu quả, e chỉ sợ là ba mẹ e sẽ ko chịu nỗi cú sốc nếu e bị H. e sợ lắm chị ơi

(Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    chào bạn, bạn đã tuân thủ điều trị phơi nhiễm, thành công rất cao bạn ah... bạn nên làm xn 3 tháng và 6 tháng... còn trắng lưỡi và mụn nhìu... mình cũng nè...triệu chứng ko nói lên đc j hết bạn ah...

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này