Kết quả 1 đến 17 của 17

Chủ đề: Anh chị tư vấn giúp em với, 6 tuần rồi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Anh chị tư vấn giúp em với, 6 tuần rồi

Em đang là sviên. Hiện tại đang là tuần thứ 6 kể từ lần cuối cùng em có nguy cơ lây nhiễm H. Em thực hiện OS với một người và có tiếp xúc với tinh dịch trong miệng (tinh dịch người đó trong miệng em, và chỉ OS thôi)/
    Thời gian gần đây em cảm thấy rất lo lắng, cơ thể luôn cảm thấy mệt mỏi. Viêm họng kéo dài (trc đây em cũng hay bị, hầu như tháng nào cũng viêm Amidan) nhưng lần này khá dài và ko thấy khỏi, đi khám thì bs nói là amidan mãn tính rồi cho thuốc uống. Ngoài ra, em còn cảm thấy nóng nóng trong người,nhất là mỗi lần ngủ dậy,nhưng đo nhiệt độ thì lần nào cũng 36,5-37 độ, môi gần đây luôn khô và thấy khát nước (mặc dù đã uống nhiều nước), ngoài ra còn có chịu trứng tiêu chảy nữa (ko nặng lắm nhưng kéo dài).
    Em rất lo và muốn xét nghiệm H. Em không biết là mình nên xét nghiệm H bằng pp nào thì thích hợp cho tuần thứ 6 ? Xin anh chị tư vấn giúp em cả địa chỉ xét nghiệm nữa (thấy có nhiều chỗ quá nên em cũng k biết chỗ nào đc)? Cảm ơn anh chị và các bạn nhiều
    ads
    Lần sửa cuối bởi blackeyes, ngày 05-03-2014 lúc 16:34.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi blackeyes Xem bài viết
    Em đang là sviên. Hiện tại đang là tuần thứ 6 kể từ lần cuối cùng em có nguy cơ lây nhiễm H. Em thực hiện OS với một người và có tiếp xúc với tinh dịch trong miệng (tinh dịch người đó trong miệng em, và chỉ OS thôi).[IMG]http://*******************/Images/Emoticons/msp_sad.gif[/IMG]

Thời gian gần đây em cảm thấy rất lo lắng, cơ thể luôn cảm thấy mệt mỏi. Viêm họng kéo dài (trc đây em cũng hay bị, hầu như tháng nào cũng viêm Amidan) nhưng lần này khá dài và ko thấy khỏi, đi khám thì bs nói là amidan mãn tính rồi cho thuốc uống. Ngoài ra, em còn cảm thấy nóng nóng trong người,nhất là mỗi lần ngủ dậy,nhưng đo nhiệt độ thì lần nào cũng 36,5-37 độ, môi gần đây luôn khô và thấy khát nước (mặc dù đã uống nhiều nước), ngoài ra còn có chịu trứng tiêu chảy nữa (ko nặng lắm nhưng kéo dài).[IMG]http://*******************/Images/Emoticons/msp_sad.gif[/IMG]

Em rất lo và muốn xét nghiệm H. Em không biết là mình nên xét nghiệm H bằng pp nào thì thích hợp cho tuần thứ 6 ? Xin anh chị tư vấn giúp em cả địa chỉ xét nghiệm nữa (thấy có nhiều chỗ quá nên em cũng k biết chỗ nào đc)? Cảm ơn anh chị và các bạn nhiều
    Quan trọng nhất là bạn không quan hệ CÓ XÂM NHẬP hậu mônlà không sao.Những vấn đề khác như kích dục bằng miệng thì bạn tìm hiểu chính box này được trả lời không sao.Cho nên bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?.
    Chủ đề: Oral sex với gay
    Chủ đề: Quan hệ đồng giới bằng miệng sợ nhiễm hiv.anh tuấn và mọi người làm ơn giúp em với
    Chủ đề: Quan hệ đồng tính nam kích dục bằng miệng nguy cơ hiv ?.

Chủ đề: MSM (Quan hệ đồng giới) và nguy cơ lây nhiễm HIV những điều cần biết
    OS k có nguy cơ với HIV bạn nhé, vì trong nước bọt là môi trường kiềm HIV hầu như không tồn tại,-Nước bọt mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất nầy là lợi khí, để tối thiểu hóa sự tấn công của các vi khuẩn (Chủ đề:Chức năng đề kháng của cơ thể ). nhưng OS AD lại có nguy cơ với các bệnh STDs: Lậu, Giang Mai, Mồng Gà và viên gan B, bạn XN STDs sau nguy cơ 4 tuần đến 12 tuần:
    Chủ đề: Mắc giang mai, đối mặt với vô sinh

Chủ đề: Các bệnh lây qua đường tình dục.

Chủ đề: Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa
    Vấn đề kích dục bằng miệng thì diễn đàn có nói rất nhiều,bạn có thể tự tìm hiểu.

Không khuyến khích các quan hệ tình dục (trong đó có quan hệ tình dục bằng đường miệng - oral sex) với bạn tình mà mình không rõ về tình trạng nhiễm các bệnh truyền nhiễm lây qua đường tình dục của họ.

Các nghiên cứu cho thấy HIV rất ít có khả năng lây qua đường miệng. Tuy nhiên, quan hệ tình dục đường miệng có thể gây lây nhiễm một số bệnh lây qua đường tình dục khác như lậu, viêm gan siêu vi B,...

Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!!
    1. Trường hợp nữ os cho nam (dùng miệng ngậm dv): người nam hay người nữ có nguy cơ với H, hay cả 2 đều không có nguy cơ? => Nếu cả 2: Mồm miệng lỡ loét chảy máu viêm nhiễm và bưng mữ, DV cũng như vậy => Có nguy cơ với HIV.
    2. Trường hợp nam os cho nữ (nam dùm miệng tiếp xúc với AD, hoặc miệng có tiếp xúc với dịch AD bằng cách khac): thì ai là người có nguy co với H hay cả 2 đều không có nguy cơ. => Nếu miệng người nam viêm nhiễm, bưng mũ lở loét => Người nam có nguy cơ với HIV.
    1 + 2 ngoài nguy cơ với HIV còn có nguy cơ với các bệnh STDs: Giang Mai, Lậu, Mồng Gà và viêm gan B
    Hỏi: Chào bác sĩ! Trong tuần vừa rồi, trong lúc uống rượu bia em có cùng mấy người bạn đi chơi và có quan hệ với gái mại dâm.

Thứ hai, 30 Tháng 7 2012 09:52
    Chào bác sĩ! Tuần vừa rồi, trong lúc uống rượu bia em có cùng mấy người bạn đi chơi và có quan hệ với gái mại dâm. Lúc đầu quan hệ bằng miệng nhưng em không dùng bao cao su. Như vậy, em có bị lây nhiễu HIV qua quan hệ bằng miệng không? Sau khi quan hệ bằng miệng, em có đeo bao cao su nhưng chỉ quan hệ một tí rồi xuất tinh. Sau đúng một tuần em có bị sốt và người mỏi mệt. Liệu đó có phải là triệu chứng của nhiễm HIV. Giờ em rất hoang mang, mong bác sĩ giúp em với. Nếu đi xét nghiệm sau 2 tuần kết quả có chính xác không, thưa bác sĩ. (Keni)
    Đáp:Bạn thân mến!
    Tôi hiểu là bạn đang rất hoang mang. Điều này có thể tạo ra stress và có thể dẫn đến một số biểu hiện mệt mỏi như bạn chia sẻ. Đây chỉ là những phản ứng tâm lý, chưa rõ là biểu hiện của một bệnh nào; thời tiết giao mùa cũng có thể làm chúng ta bị sốt và mệt mỏi.
    Có lẽ bạn cũng biết rằng HIV truyền từ người có HIV sang người không có vi rút qua sự tiếp xúc giữa máu và dịch tiết (dịch sinh dục, tinh dịch, dịch tiết âm đạo) của người có HIV với vùng da hở như vết thương hở hoặc niêm mạc (niêm mạc mắt, cơ quan sinh dục) của người chưa bị nhiễm HIV. Đối với quan hệ tình dục bằng đường miệng: trong trường hợp cô gái đó bị nhiễm HIV, miệng của cô gái đó
    bị chảy máu, lượng máu tiếp xúc với phần niêm mạc ở đầu dương vật của bạn đủ lớn thì khả năng lây nhiễm HIV có thể xảy ra bạn ạ. Tuy tỷ lệ lây nhiễm HIV qua quan hệ tình dục bằng đường miệng không cao nhưng không có nghĩa là điều đó không thể xảy ra. Nếu lúc đó miệng của cô gái đó có vết trợt, loét chảy máu và máu đó có dính vào dương vật của bạn thì nguy cơ lây nhiễm HIV là có thể xảy ra (trong trường hợp cô gái đó bị nhiễm HIV). Vậy bạn có nhớ được yếu tố này không?
    Nếu bạn khẳng định được rằng miệng cô ấy không chảy máu nên không có máu dính vào dương vật của bạn thì nguy cơ lây nhiễm HIV là không xảy ra. Còn nếu bạn không xác định được yếu tố này thì dù không muốn, bạn vẫn cần đi xét nghiệm HIV sau 12 tuần để biết được chính xác khả năng lây nhiễm HIV của mình, bạn nhé.Hiện chưa có báo cáo ca nào nhiễm HIV qua đường miệng vì thế bạn đừng quá lo lắng. Chúc bạn sớm tìm lại sự bình an và mạnh khỏe.
    Thanh Nữ (Cán bộ tư vấn, Trung tâm Phòng chống HIV/AIDS)
    http://www.hivdongnai.com/index.php?...tid=48:hoi-dap

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Em đang là sviên. Hiện tại đang là tuần thứ 6 kể từ lần cuối cùng em có nguy cơ lây nhiễm H. Em thực hiện OS với một người và có tiếp xúc với tinh dịch trong miệng (tinh dịch người đó trong miệng em, và chỉ OS thôi).[IMG]http://*******************/Images/Emoticons/msp_sad.gif[/IMG]

Thời gian gần đây em cảm thấy rất lo lắng, cơ thể luôn cảm thấy mệt mỏi. Viêm họng kéo dài (trc đây em cũng hay bị, hầu như tháng nào cũng viêm Amidan) nhưng lần này khá dài và ko thấy khỏi, đi khám thì bs nói là amidan mãn tính rồi cho thuốc uống. Ngoài ra, em còn cảm thấy nóng nóng trong người,nhất là mỗi lần ngủ dậy,nhưng đo nhiệt độ thì lần nào cũng 36,5-37 độ, môi gần đây luôn khô và thấy khát nước (mặc dù đã uống nhiều nước), ngoài ra còn có chịu trứng tiêu chảy nữa (ko nặng lắm nhưng kéo dài).[IMG]http://*******************/Images/Emoticons/msp_sad.gif[/IMG]

Bạn chỉ OS thôi thì không có nguy cơ với HIV. OS không có nguy cơ với HIV nhưng lại có nguy cơ với các bệnh lây truyền qua đường tình dục khác như lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan b.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Tại người đó xuất tinh trong miệng em, em nhổ ra nhưng cũng nuốt phải tinh dịch do phản ứng ko kịp
    Em cũng ko chắc là miệng em lúc đó có vết thương ko vì em hay dùng chỉ nha khoa nên chân rằng đôi khi cũng chảy máu (còn lại thì ko lở loét gì hết. Tinh dịch vào bụng rồi có sao ko ạ ?
    Hiện tại em lo lắm, mấy ngày này cũng sụt hết 1,5kg. Phải đợi đến Tuần 12 mới được xét nghiệm có kết quả chính xác phải ko a/c ?

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Tại người đó xuất tinh trong miệng em, em nhổ ra nhưng cũng nuốt phải tinh dịch do phản ứng ko kịp
    Em cũng ko chắc là miệng em lúc đó có vết thương ko vì em hay dùng chỉ nha khoa nên chân rằng đôi khi cũng chảy máu (còn lại thì ko lở loét gì hết. Tinh dịch vào bụng rồi có sao ko ạ ?
    Hiện tại em lo lắm, mấy ngày này cũng sụt hết 1,5kg. Phải đợi đến Tuần 12 mới được xét nghiệm có kết quả chính xác phải ko a/c ?
    Dù bạn có nuốt một ít tinh dịch cũng không sao, vì nước bọt mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất này là lợi khí, để tối thiểu hóa sự tấn công của các vi khuẩn

Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể

( Sanh năm 1981 )
    Buonqua's Avatar
    Cảm ơn
    199
    Em đang là sviên. Hiện tại đang là tuần thứ 6 kể từ lần cuối cùng em có nguy cơ lây nhiễm H. Em thực hiện OS với một người và có tiếp xúc với tinh dịch trong miệng (tinh dịch người đó trong miệng em, và chỉ OS thôi)/
    Thời gian gần đây em cảm thấy rất lo lắng, cơ thể luôn cảm thấy mệt mỏi. Viêm họng kéo dài (trc đây em cũng hay bị, hầu như tháng nào cũng viêm Amidan) nhưng lần này khá dài và ko thấy khỏi, đi khám thì bs nói là amidan mãn tính rồi cho thuốc uống. Ngoài ra, em còn cảm thấy nóng nóng trong người,nhất là mỗi lần ngủ dậy,nhưng đo nhiệt độ thì lần nào cũng 36,5-37 độ, môi gần đây luôn khô và thấy khát nước (mặc dù đã uống nhiều nước), ngoài ra còn có chịu trứng tiêu chảy nữa (ko nặng lắm nhưng kéo dài).
    Chào em: hành vi OS chỉ có nguy cơ trên lý thuyết thôi em thực tế từ diễn đàn này và các số liệu thống kê cũng chưa ghi nhận ca nào nhiễm hiv do hành vi OS. Việc em ngậm tinh dịch cũng có nguy cơ trên lý thuyết thôi, như nếu trong miệng em có vết thương hở đang chảy máu...nhưng đã bị viêm chảy máu thì làm sao OS được em nhỉ. Các bệnh của em nêu có thể do việc em viêm amidan mãn tính và do lo lắng quá ảnh hưởng đến hệ tiêu hóa thôi. Thời gian cũng đã 6 tuần rồi nếu lo lắng thì em có thể xét nghiệm hiv để giải tỏa tâm lý bằng pp tìm kháng thể thôi. Tuy nhiên em cần lưu ý OS và ngậm tinh dịch tuy khó bị lây nhiễm hiv nhưng có thể nhiễm các bệnh như lậu, giang mai....nếu như người đó có mầm bệnh.

Cảm ơn
    2,578
    Bạn cần đọc tài liệu cho kỷ rùi hảy hỏi câu kế tiếp, chứ đừng có cấm đầu ghi, gõ bấm gời bài mà k hề đọc những gì mọi người chia sẻ. Vui lòng bấm vào đây đọc cho kỷ: #2

8. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

Buonqua (05-03-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Bạn cần đọc tài liệu cho kỷ rùi hảy hỏi câu kế tiếp, chứ đừng có cấm đầu ghi, gõ bấm gời bài mà k hề đọc những gì mọi người chia sẻ. Vui lòng bấm vào đây đọc cho kỷ: #2
    Dạ, em đã đọc rồi và cũng hiểu đc... nhưng cảm giác vẫn lo lắm anh
    Cho em hỏi thêm là nếu bây giờ em muốn xét nghiệm thì xét nghiệm ở đâu và bằng pp nào thì thích hơp ?

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Dạ, em đã đọc rồi và cũng hiểu đc... nhưng cảm giác vẫn lo lắm anh
    Cho em hỏi thêm là nếu bây giờ em muốn xét nghiệm thì xét nghiệm ở đâu và bằng pp nào thì thích hơp ?
    Trường hợp của bạn không có nguy cơ với HIV, xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý, 6 tuần rồi bạn có thể xét nghiệm combo hoặc Anti HIV.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Ha Xem bài viết
    Trường hợp của bạn không có nguy cơ với HIV, xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý, 6 tuần rồi bạn có thể xét nghiệm combo hoặc Anti HIV.
    Chị cho em hỏi thêm là Anti HIV có phải tex nhanh ko ạh ? Còn 3 phuong pháp là gì ?
    Và việc xét nghiệm này ở Pasteur có ko hả chị

Cảm ơn
    2,578
    Chị cho em hỏi thêm là Anti HIV có phải tex nhanh ko ạh ? Còn 3 phuong pháp là gì ?
    Và việc xét nghiệm này ở Pasteur có ko hả chị
    Antive HIV 1/2 là tìm kháng thể. 3PP Elza dùng để khẳng định mẫu máu DT HIV. Áp dụng sau 6 tuần đến 12 tuần cho 1 hành vi nguy cơ k dùng PEP
    Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo)

3 PP Eliza:
    3. Chiến lược III (áp dụng cho xét nghiệm chẩn đoán nhiễm HIV): mẫu
    được coi là dương tính với chiến lược III khi mẫu đó có phản ứng với cả ba
    loại sinh phẩm có nguyên lý hoặc chuẩn bị kháng nguyên khác nhau. Sinh
    phẩm thứ nhất (SP1) dùng để sàng lọc có độ nhạy cao, các sinh phẩm tiếp theo
    (SP2, SP3) để khẳng định có độ đặc hiệu cao.
    3.1. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất không có phản ứng, kết
    luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.
    3.2. Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ nhất cho phản ứng (SP1+),
    tiếp tục thực hiện xét nghiệm với sinh phẩm thứ hai (SP2).
    a) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai cho phản ứng (SP1+, SP2
    +), thì tiếp tục thực hiện với sinh phẩm thứ ba (SP3).
    - Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba cho phản ứng (SP1+, SP2+,
    SP3+), kết luận mẫu dương tính với kháng thể HIV và được phép trả lời kết
    quả cho người được làm xét nghiệm.
    - Kết quả xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba không cho phản ứng (SP1+,
    SP2+, SP3-), kết luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại
    sau 14 ngày.

b) Kết quả xét nghiệm bằng sinh phẩm thứ hai không cho phản ứng
    (SP1+, SP2-), thực hiện lại xét nghiệm với cả sinh phẩm thứ nhất (SP1) và thứ
    hai (SP2) để kiểm tra loại trừ sai sót kỹ thuật.
    b1. Nếu kết quả xét nghiệm với cả hai sinh phẩm không cho phản ứng
    (SP1-, SP2-), kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV;
    b2. Nếu kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+) hoặc (SP1+, SP2-) thực hiện
    tiếp xét nghiệm với sinh phẩm thứ ba (SP3), kết quả cả 3 lần làm xét nghiệm
    sẽ được phân tích và biện luận như sau:
    + Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+, SP3+), kết luận mẫu dương tính với
    kháng thể HIV.
    + Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2+, SP3-) hoặc (SP1+, SP2-, SP3+), kết
    luận mẫu không xác định, yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    + Kết quả xét nghiệm (SP1+, SP2-, SP3-) và người được làm xét nghiệm
    không có yếu tố nguy cơ lây nhiễm HIV có thể kết luận là mẫu âm tính với
    kháng thể HIV; nếu người được làm xét nghiệm có yếu tố nguy cơ lây nhiễm
    HIV, kết luận mẫu không xác định và yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14
    ngày; trường hợp người được làm xét nghiệm không có yếu tố nguy cơ lây
    nhiễm HIV nhưng nếu SP1 là sinh phẩm xét nghiệm phát hiện cả kháng
    nguyên và kháng thể trong khi SP2 và SP3 là sinh phẩm chỉ phát hiện kháng
    thể thì yêu cầu lấy mẫu xét nghiệm lại sau 14 ngày.
    3.3. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm không xác định, đề nghị
    lấy máu xét nghiệm lại lần 2 sau 14 ngày và nếu kết quả xét nghiệm sau 14
    ngày vẫn tiếp tục không xác định thì phân tích và biện luận như sau:
    - Không có sự thay đổi hoặc giảm mức độ phản ứng với cùng loại sinh
    phẩm đã được sử dụng trong 2 lần xét nghiệm, kết luận mẫu âm tính với
    kháng thể HIV.
    - Có sự gia tăng mức độ phản ứng với cùng loại sinh phẩm đã được sử
    dụng trong 2 lần xét nghiệm, yêu cầu lấy mẫu làm lại xét nghiệm lần 3 sau 14
    ngày
    - Các phòng xét nghiệm có thể gửi mẫu không xác định lên phòng xét
    nghiệm tham chiếu tuyến trên để làm các xét nghiệm khẳng định khác.
    3.4. Trong các trường hợp kết quả xét nghiệm lần 3 tiếp tục không xác
    định, kết luận mẫu âm tính với kháng thể HIV.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Bạn yên tâm,Vì trong tuyến nước bọt là môi trường kiềm (enzyme) làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.Nhưng các bệnh khác thì có thể vì vi rút có trong tuyến nước bọt.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Tuanmecsedec Xem bài viết
    Bạn yên tâm,Vì trong tuyến nước bọt là môi trường kiềm (enzyme) làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.Nhưng các bệnh khác thì có thể vì vi rút có trong tuyến nước bọt.
    Anh ơi, vậy bệnh nào có thể lây qua nước bọt ? Em ngậm và nuốt phải tinh dịch của người đó rồi
    Em đọc thấy nhiều bệnh quá, Mà ko biết bệnh có biểu hiện ra bên ngoài ở thời kì đầu hay ko
    Có thể xét nghiệm bệnh đó ở đâu

Cảm ơn
    2,578
    Anh ơi, vậy bệnh nào có thể lây qua nước bọt ? Em ngậm và nuốt phải tinh dịch của người đó rồi
    Em đọc thấy nhiều bệnh quá, Mà ko biết bệnh có biểu hiện ra bên ngoài ở thời kì đầu hay ko
    Có thể xét nghiệm bệnh đó ở đâu
    OS k có nguy cơ với HIV bạn nhé, vì trong nước bọt là môi trường kiềm HIV hầu như không tồn tại,-Nước bọt mang tính chất acid nhẹ có trong miệng, và mạnh hơn chất acid chứa trong bao tử. Cả hai chất nầy là lợi khí, để tối thiểu hóa sự tấn công của các vi khuẩn (Chủ đề:Chức năng đề kháng của cơ thể ). nhưng OS AD lại có nguy cơ với các bệnh STDs: Lậu, Giang Mai, Mồng Gà và viên gan B, bạn XN STDs sau nguy cơ 4 tuần đến 12 tuần:
    Chủ đề: Mắc giang mai, đối mặt với vô sinh

Chủ đề: Các bệnh lây qua đường tình dục.

Chủ đề: Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    hic..em lo quá ! Tự nhiên bây giờ thấy hai bên hàm nhức nhức (giống vị trí tuyến nước bọt), rờ vào thấy cũng hơi sưng
    Ko biết có phải nổi hạch ko, mà nổi hạch cũng là 1 triệu chứng đầu của HIV phải ko a/c

Cảm ơn
    2,578
    hic..em lo quá ! Tự nhiên bây giờ thấy hai bên hàm nhức nhức (giống vị trí tuyến nước bọt), rờ vào thấy cũng hơi sưng
    Ko biết có phải nổi hạch ko, mà nổi hạch cũng là 1 triệu chứng đầu của HIV phải ko a/c
    Hạch là gì? tại sao nổi hạch lym? Hạch lLym là gì? vào đây xem:
    Chủ đề: Chức năng đề kháng của cơ thể

(Sanh năm 1987 )
    trungan1987's Avatar
    Cảm ơn
    146
    Hầu như ai ai cũng có hạch hết bạn ah... bạn ko tin thì bạn có thể sờ vào những ai mà bạn wen biết xem...
    Và cũng chẳng có triệu chứng nào gọi là của H hết bạn ah...

Thông tin về chủ đề này