Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: Anh chi tư vấn giùm em vói Em hoang mang quá

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Talking Anh chi tư vấn giùm em vói Em hoang mang quá

Cách đây 1 tháng em có QHTD với GMD. Em có sử dụng BCS nhưng do lúc đó say quá nên Em có hành vi là HÔN SÂU có nut lưỡi và sau khi quan hệ xong Em có vào BCS có dín dịch âm đạo lúc đó tay em củng bị trầy xước nhẹ.Anh,Chi tư vấn dùm em với ,Em hoang mang qua
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi tuanqt Xem bài viết
    Cách đây 1 tháng em có QHTD với GMD. Em có sử dụng BCS nhưng do lúc đó say quá nên Em có hành vi là HÔN SÂU có nut lưỡi và sau khi quan hệ xong Em có vào BCS có dín dịch âm đạo lúc đó tay em củng bị trầy xước nhẹ.Anh,Chi tư vấn dùm em với ,Em hoang mang qua
    Hôn sâu không là nguy cơ lây nhiễm HIV.
    Quan trọng khi quan hệ bạn có dùng bcs, bcs ko rách ko tuột là bạn an toàn. Tay bị xước dính dịch AD cũng ko có nguy cơ. Tóm lại những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi tuanqt Xem bài viết
    Những gì bạn kể hoàn toàn k có nguy cơ, Quan trọng là QHTD có BCS k rách k tuột trong lúc QH là hoàn toàn an toàn, tay dính dịch chạm vào DV vẫn k có nguy cơ:
    Chủ đề: em có đi matxa. Và GMD đã quan hệ bằng miệng và hôn nguy cơ hiv

Chủ đề: Kích dục bằng tay,sợ nguy cơ từ khăn giấy lau dính dịch

Chủ đề: Mát xa tay có vết thương cho vào âm đạo.

Chủ đề: quan hệ tình dục chỉ bằng tay và hôn cơ thể

Chủ đề: dính dịch âm đạo của gái mại dâm mà vô tình dụi vào trong mắt

Chủ đề: em có quan hệ với GMD và có sử dụng bao,tay em có 1 vết thương tiếp xúc dịch

10. HIV có thể lây truyền qua giọt nước mắt, mồ hôi, muỗi đốt, dùng chung bể bơi…
    Không đúng. Nhưng rất tiếc, “chuyện hoang đường” này vẫn còn tồn tại và đến nay không ít người vẫn nghĩ rằng hôn nhau, ôm, bắt tay, ngồi trên hố xí bệt, dùng chung đồ dùng thông thường (không liên quan đến máu, dịch sinh dục)… đều có nguy cơ lây nhiễm HIV.
    Nhưng thực tế không phải là như vậy. HIV chỉ lây khi có tiếp xúc trực tiếp với máu, dịch sinh học của người nhiễm HIV hoặc khi trẻ bú sữa mẹ nhiễm HIV.
    Mọi người cần tham gia phản bác lại quan niệm sai lầm này, bởi nó gây ra nỗi sợ hãi, làm tăng sự kỳ thị, phân biệt đối xử liên quan đến nhiễm HIV/AIDS, qua đó làm cho HIV ngày càng lan rộng hơn.
    HIV có trong nước bọt, vậy ăn uống chung có bị lây bệnh không? Bị người nhiễm HIV cắn có bị lây không?
    Cả hai trường hợp đều không lây. Ăn uống chung không lây vì nước bọt không có HIV hoặc chỉ có với số lượng rất ít (dưới 1 virus/ml ) không đủ lây bệnh. Ðối với trường hợp bị người nhiễm HIV cắn, chỉ lây khi vết cắn chảy máu và răng miệng của người cắn có vết lở chảy máu.

Theo TC AIDS và CĐ số chuyên đề 2011
    Nụ hôn và sức khỏe
    Thứ sáu, 07/02/2014 14:57
    Hôn không chỉ giúp những người yêu nhau gia tăng tình cảm mà còn đem lại nhiều lợi ích sức khỏe khác mà bạn có thể không để ý đến.
    Giảm cân

Bạn có tin nụ hôn giúp vòng eo trở nên thon gọn hơn hay không? Một cuộc nghiên cứu của Đại học Louisville (Mỹ) cho thấy một nụ hôn nồng nàn có thể giúp bạn đốt cháy đến 2 calorie mỗi phút. Tuy tác dụng của việc này không thể so sánh với tập luyện thể thao nhưng chừng đó cũng đủ để bạn hôn thường xuyên hơn.

Bảo vệ sự tươi trẻ

Khi cười, chúng ta phải huy động rất nhiều cơ trên khuôn mặt. Thế còn khi hôn thì sao? Theo chuyên gia trị liệu tình dục Ava Cadell ở Mỹ, khoảng 30 loại cơ được huy động khi bạn thực hiện nụ hôn, do đó, việc này sẽ giúp các cơ mặt trở nên săn chắc hơn.

Giữ vệ sinh khoang miệng

Chúng ta luôn muốn đảm bảo hơi thở của mình không gây khó chịu lẫn khó xử khi gần gũi với ai đó, vì vậy một nụ hôn kiểu Pháp có thể giúp bạn duy trì sức khỏe khoang miệng. Sự kết hợp giữa môi và lưỡi thúc đẩy việc sản sinh nước bọt giúp tiêu hóa thức ăn và giúp loại bỏ vi khuẩn. Sự gia tăng lượng nước bọt không có nghĩa nụ hôn của bạn trở nên “lõng bõng” hơn, mà thực tế điều đó giúp ngăn ngừa sâu răng hiệu quả.

Tăng cường miễn dịch

Nếu cần có thêm lý do để hôn, hãy nghĩ đến tác dụng hỗ trợ hệ miễn dịch của nó. Theo tiến sĩ Yael Vernado, sự trao đổi nước bọt thông qua nụ hôn còn giúp hoán đổi những vi khuẩn có lợi vốn đóng vai trò như một liều vắc xin tự nhiên. Điều này có nghĩa rằng mỗi khi bạn tận hưởng một nụ hôn đầy tình cảm với người yêu, nó không chỉ giúp tăng cường hưng phấn mà còn góp phần củng cố hệ miễn dịch.

Giải tỏa căng thẳng

Có bao giờ bạn cảm thấy bị căng thẳng và bực dọc sau khi hôn ai đó hay không? Cả khi bạn cãi vã và giận dỗi, chỉ một cái ôm thật chặt cùng nụ hôn làm lành có thể giúp bạn thư giãn. Đó là bởi vì nụ hôn giúp phóng thích chất oxytocin vốn có thể cải thiện tâm trạng và giải tỏa tình trạng căng thẳng tinh thần.

Bảo vệ sức khỏe tim mạch

Chất adrenaline được phóng thích khi hôn có tác dụng tương tự việc tập thể dục, vì thế nó sẽ giúp tim bạn làm việc tích cực hơn và tăng cường sự lưu thông máu khắp cơ thể cũng như giảm nguy cơ huyết áp cao. Hãy giữ cho tim khỏe mạnh bằng cách kết hợp tập thể dục với... hôn.

Giảm đau

Một hiệu quả nữa của nụ hôn mà nhiều người có thể không biết là giảm đau. Bởi vì khi hôn, cơ thể giải phóng các endorphin giúp giải tỏa cơn đau hiệu quả. Tác dụng giảm đau của nụ hôn thậm chí còn cao hơn gấp đôi một số loại thuốc giảm đau phổ biến mà không hề gây phản ứng phụ.

Tăng hiệu quả làm việc

Một cuộc nghiên cứu ở Đức cho thấy đàn ông nhận được một nụ hôn ngọt ngào từ vợ trước khi đi làm, sẽ kiếm nhiều tiền hơn. Theo chuyên gia nghiên cứu Andréa Demirjian, nếu người đàn ông rời nhà với tâm trạng vui vẻ, anh ấy sẽ làm việc hiệu quả hơn do cảm thấy yên lòng, và có thể kiếm được nhiều tiền hơn.
    Theo Thanhnien
    http://www.congan.com.vn/?mod=detnew...2&p=&id=511803

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    15
    bạn không có nguy cơ khi hôn đâu bạn yên tâm . còn bạn qhtd có bcs là qhtd an toàn k có H đâu nhá ^^

Thông tin về chủ đề này