Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: các anh cho em ý kiến với....

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

các anh cho em ý kiến với....

13/2 tức là tháng trước đấy ạ.em có hành vi nguy cơ nhiễm h.sau đó 3 hôm tức là hôm 16 em có đi hiến máu ở trường và được hiến.cho đến nay đã hơn 3 tuần mà viện huyết học và truyền máu trung ương chưa thông báo gì về kết quả xét nghiệm cho em.em nghĩ nếu em có bị thì bệnh viện thông báo rồi đúng không ạ.vì em biết ở viện sẽ xét nghiệm lại máu bằng phương pháp hiện đại nhất.như thế em đã yên tâm được chưa ạ.tại em không muốn đi xét nghiệm nữa.theo anh chị thì em có thể yên tâm chưa?em đã xin tư vấn 1 làn và anh songchungvoi_hiv bảo là 4 tuần sau nếu máu có vẫn đề thì họ sẽ báo.
    ads

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    ( Sanh năm 1981 )
    Buonqua's Avatar
    Cảm ơn
    199
    Trích dẫn Gửi bởi sinhvien Xem bài viết
    13/2 tức là tháng trước đấy ạ.em có hành vi nguy cơ nhiễm h.sau đó 3 hôm tức là hôm 16 em có đi hiến máu ở trường và được hiến.cho đến nay đã hơn 3 tuần mà viện huyết học và truyền máu trung ương chưa thông báo gì về kết quả xét nghiệm cho em.em nghĩ nếu em có bị thì bệnh viện thông báo rồi đúng không ạ.vì em biết ở viện sẽ xét nghiệm lại máu bằng phương pháp hiện đại nhất.như thế em đã yên tâm được chưa ạ.tại em không muốn đi xét nghiệm nữa.theo anh chị thì em có thể yên tâm chưa?em đã xin tư vấn 1 làn và anh songchungvoi_hiv bảo là 4 tuần sau nếu máu có vẫn đề thì họ sẽ báo.
    Chào bạn: Về nguyên tắc sau khi có hành vi nguy cơ với hiv phải xét nghiệm sau 3 tháng để biết tình trạng sức khỏe mình như thế nào ( có nhiễm hay không nhiễm hiv, vì trong thời gian 3 tháng là thời gian cửa sổ có thể cho kết quả âm tính dù đã nhiễm bệnh). Trường hợp của bạn chỉ 3 hôm sau khi nguy cơ xảy ra nếu đã nhiễm hiv thì dù xn cũng không phát hiện ra. Bạn chờ ít nhất 6 tuần từ khi có nguy cơ đi xét nghiệm lại.

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Bạn chờ thên 1 tuần nữa sẽ rõ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    nghĩa là nếu hết tuần sau mà em không có giấy hay gọi điện gì từ viện thì có thể yên tâm đúng không anh.hiện tại cho đến giờ thì em hoàn toàn khỏe mạnh không có bất kể dấu hiệu gì hết

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    3 ngày sau nguy cơ bạn hiến máu thì xét nghiệm cũng không phát hiện ra. Bạn quan hệ tình dục không an toàn thì nên đi xét nghiệm lại sau nguy cơ 4 và 12 tuần.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    ý em không phải xét nghiệm ra sau 3 ngày mà mẫu máu của mình về viện sẽ được xét nghiệm lại......theo thông tin thì em được biết là máu hiến sẽ được xét nghiệm rất kĩ

Thành Viên Chính Thức tôi ơi đừng tuyệt vọng's Avatar
    Cảm ơn
    5,142

Red face

nếu bạn không muốn đi xét nghiệm máu nữa thì bạn nên lên thẳng trực tiếp nơi bạn hiến máu để hỏi rõ hơn về bệnh tình cũng như kết quả xét nghiệm máu của bạn vì theo mình biết khoảng 1 tuần sau,sau khi lấy máu của bạn xong,người ta sẽ xét nghiệm lại máu của bạn bằng các phương pháp,kỹ thuật tiên tiến nhất trên thế giới hiện nay mà trung tâm đó có và hiện đang sử dụng.bạn nên cho diễn đàn biết rõ và chi tiết hơn nguy cơ của bạn là gì để anh chị em diễn đàn tư vấn cho bạn được cụ thể và chính xác hơn bạn nhé.nhưng có một điều mình cũng thật lòng khuyên bạn và các bạn nào có nguy cơ thật sự mà vẫn chưa xác định hay khẳng định được mình an toàn với các bệnh lây lan qua đường máu từ cách khoảng 6 tháng trước cho đến thời điểm muốn tình nguyện đi hiến máu thì không nên đăng ký hiến máu bạn à.như vậy là không trung thật với bản thân mình và nơi hiến máu.mình biết cũng có nhiều bạn có nguy cơ thật sự với Hiv đã chọn phương pháp đi hiến máu để được kiểm tra bệnh tình,sức khỏe của bản thân cũng như là để được xét nghiệm Hiv miễn phí.mình thấy việc này không nên chút nào,nếu như bạn an toàn thì không sao nhưng lỡ nếu như trong máu của bạn phát hiện được các bệnh lây lan qua đường máu như:Hiv,viêm gan B/C,giang mai,sốt rét thì số máu đó của bạn sẽ phải bỏ đi và không thể nào sử dụng được.vừa tốn thời gian,chi phí đi lại cho chính bản thân bạn cũng như tốn kém chi phí,dụng cụ,máy móc,đội ngũ nhân viên thực hiện việc kiểm tra máu,lấy máu và quà tặng của chính trung tâm tiếp nhận máu đó.thật lòng mà nói mình thấy đây là một việc không nên chút nào các bạn à...
    Lần sửa cuối bởi tôi ơi đừng tuyệt vọng, ngày 07-03-2014 lúc 10:00.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    cái này em cũng biết nhưng tại em cũng ít tìm hiểu với lại cũng muốn biết xem mình có bị hay không.nguy cơ của em là quan hệ với gmd em chỉ nhớ lúc đầu có dùng bao nhưng tại em say nên lâu quá về sau có dùng hay không thì em không biết.hôm sau em chẳng nhớ gì được.em được tư vấn là phải để lại số điện thoại và địa chỉ nếu máu có vấn đề về h thì họ sẽ thông báo trực tiếp cho mình.em nghĩ sau 1 tuần thì xét nghiệm pcr nếu có vấn đề thì họ sẽ báo lại cho em rồi đúng không anh vì em nghĩ 3 ngày cộng với 1 tuần là 10 ngày rồi

(Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    cái này em cũng biết nhưng tại em cũng ít tìm hiểu với lại cũng muốn biết xem mình có bị hay không.nguy cơ của em là quan hệ với gmd em chỉ nhớ lúc đầu có dùng bao nhưng tại em say nên lâu quá về sau có dùng hay không thì em không biết.hôm sau em chẳng nhớ gì được.em được tư vấn là phải để lại số điện thoại và địa chỉ nếu máu có vấn đề về h thì họ sẽ thông báo trực tiếp cho mình.em nghĩ sau 1 tuần thì xét nghiệm pcr nếu có vấn đề thì họ sẽ báo lại cho em rồi đúng không anh vì em nghĩ 3 ngày cộng với 1 tuần là 10 ngày rồi
    Bạn nên nhớ là máu lấy từ bạn mang về không sử dụng ngay mà còn đưa về ngân hàng máu qua xét nghiệm sàn lọc nữa nhé. 13/2 bạn có nguy, 3 ngày sau bạn hiến máu.

10. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

Thông tin về chủ đề này