Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 39

Chủ đề: Hành vi không an toàn với gái mại dâm 3 tháng test nhanh At liệu có cần xn 6 tháng kô

Thành Viên Chính Thức toiloiqua's Avatar
    Cảm ơn
    137

Hành vi không an toàn với gái mại dâm 3 tháng test nhanh At liệu có cần xn 6 tháng kô

Em có hành vi không an toàn với gái mại dâm biết cô nhiễm hiv và đang trong thời kì cuối, nên em rất sợ cô ta đã kích thích dương vật cua em bằng miệng và tay. sau nguy cơ 3 tháng em có đi xn test nhanh kết qua At. Xin các anh các chị cho em vài lời khuyên liệu có khi nào kháng thể ra chưa kịp không ạ. em cần phải xn 6 tháng cho an toàn không ạ. mong anh chị hồi âm em đang hoang mang tột độ. nếu phải xn 6 tháng vậy kết quả 3 tháng at liệu khả quan và có ca nào lật kèo ơ tháng thứ 6 chưa ạ. em cam ơn
    ads
    Lần sửa cuối bởi toiloiqua, ngày 08-03-2014 lúc 19:51.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    25
    em tưởng anh 12t dt. A có nguy cơ đâu mà sơ

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi conxinloi Xem bài viết
    Em có hành vi không an toàn với gái mại dâm biết cô ta đường trong thời kì cuối nên em rất sợ cô ta đã kích thích dương vật cua em bằng miệng và tay. sau nguy cơ 3 tháng em có đi xn test nhanh kết qua At. Xin các anh các chị cho em vài lời khuyên liệu có khi nào kháng thể ra chưa kịp không ạ. em cần phải xn 6 tháng cho an toàn không ạ. mong anh chị hồi âm em đang hoang mang tột độ. nếu phải xn 6 tháng vậy kết quả 3 tháng at liệu khả quan và có ca nào lật kèo ơ tháng thứ 6 chưa ạ. em cam ơn
    Trước khi chia sẻ với em, anh có vài lời chúc mừng vì em cũng đã giải tỏ được tâm lý.
    Như những lần chia sẻ trước đây, thì OS BQT luôn chia sẻ là k có nguy cơ với HIV, và cũng k hề khuyến khích hành vi OS. OS muốn có nguy cơ phải rơi vào các trường hợp sau đây:

1. Trường hợp nữ os cho nam (dùng miệng ngậm dv): người nam hay người nữ có nguy cơ với H, hay cả 2 đều không có nguy cơ? => Nếu cả 2: Mồm miệng lỡ loét chảy máu viêm nhiễm và bưng mữ, DV cũng như vậy => Có nguy cơ với HIV.
    2. Trường hợp nam os cho nữ (nam dùm miệng tiếp xúc với AD, hoặc miệng có tiếp xúc với dịch AD bằng cách khac): thì ai là người có nguy co với H hay cả 2 đều không có nguy cơ. => Nếu miệng người nam viêm nhiễm, bưng mũ lở loét => Người nam có nguy cơ với HIV.
    1 + 2 ngoài nguy cơ với HIV còn có nguy cơ với các bệnh STDs: Giang Mai, Lậu, Mồng Gà và viêm gan B
    - Diện tiếp xúc: Diện tiếp xúc càng rộng nguy cơ lây nhiễm HIV càng cao;
    - Thời gian tiếp xúc: Thời gian tiếp xúc càng lâu, nguy cơ lây nhiễm HIV càng lớn.
    - Tình trạng nơi tiếp xúc: Nếu nơi tiếp xúc có vết loét, vết xước đang chảy máu, viêm nhiễm... thì nguy cơ lây nhiễm càng cao.
    - Nồng độ HIV trong dịch tiết: Nồng độ HIV trong dịch tiết mà ta tiếp xúc càng cao thì nguy cơ lây nhiễm càng lớn.
    - Nồng độ HIV trong các dịch thể, các giai đoạn nhiễm HIV... là rất khác nhau, ví dụ:
    + HIV có nhiều nhất trong máu, rồi đến dịch sinh dục, tiếp đến là sữa của người nhiễm.
    + Ngay trong dịch sinh dục, thì tinh dịch của nam chứa nhiều HIV hơn trong dịch tiết âm đạo nữ.
    + Dịch thể của người nhiễm HIV ở giai đoạn nhiễm HIV cấp (“cửa sổ”) và ở giai đoạn AIDS có nồng độ HIV cao hơn nhiều so với giai đoạn nhiễm HIV không triệu trứng;
    + Lượng HIV trong dịch thể của người nhiễm được điều trị thuốc kháng vi rút cũng thấp hơn ở người không được điều trị
    .
    +
    Hành vi QHTD không an toàn trên một bạn tình.
    Và XN cho một hành vi nguy cơ theo quy định của bộ y tế là 12 tuần nếu k dùng PEP và 24 tuần nếu có PEP.
    Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo)

Hỏi: Chào bác sĩ! Trong tuần vừa rồi, trong lúc uống rượu bia em có cùng mấy người bạn đi chơi và có quan hệ với gái mại dâm.

Thứ hai, 30 Tháng 7 2012 09:52
    Chào bác sĩ! Tuần vừa rồi, trong lúc uống rượu bia em có cùng mấy người bạn đi chơi và có quan hệ với gái mại dâm. Lúc đầu quan hệ bằng miệng nhưng em không dùng bao cao su. Như vậy, em có bị lây nhiễu HIV qua quan hệ bằng miệng không? Sau khi quan hệ bằng miệng, em có đeo bao cao su nhưng chỉ quan hệ một tí rồi xuất tinh. Sau đúng một tuần em có bị sốt và người mỏi mệt. Liệu đó có phải là triệu chứng của nhiễm HIV. Giờ em rất hoang mang, mong bác sĩ giúp em với. Nếu đi xét nghiệm sau 2 tuần kết quả có chính xác không, thưa bác sĩ. (Keni)
    Đáp:Bạn thân mến!
    Tôi hiểu là bạn đang rất hoang mang. Điều này có thể tạo ra stress và có thể dẫn đến một số biểu hiện mệt mỏi như bạn chia sẻ. Đây chỉ là những phản ứng tâm lý, chưa rõ là biểu hiện của một bệnh nào; thời tiết giao mùa cũng có thể làm chúng ta bị sốt và mệt mỏi.
    Có lẽ bạn cũng biết rằng HIV truyền từ người có HIV sang người không có vi rút qua sự tiếp xúc giữa máu và dịch tiết (dịch sinh dục, tinh dịch, dịch tiết âm đạo) của người có HIV với vùng da hở như vết thương hở hoặc niêm mạc (niêm mạc mắt, cơ quan sinh dục) của người chưa bị nhiễm HIV. Đối với quan hệ tình dục bằng đường miệng: trong trường hợp cô gái đó bị nhiễm HIV, miệng của cô gái đó
    bị chảy máu, lượng máu tiếp xúc với phần niêm mạc ở đầu dương vật của bạn đủ lớn thì khả năng lây nhiễm HIV có thể xảy ra bạn ạ. Tuy tỷ lệ lây nhiễm HIV qua quan hệ tình dục bằng đường miệng không cao nhưng không có nghĩa là điều đó không thể xảy ra. Nếu lúc đó miệng của cô gái đó có vết trợt, loét chảy máu và máu đó có dính vào dương vật của bạn thì nguy cơ lây nhiễm HIV là có thể xảy ra (trong trường hợp cô gái đó bị nhiễm HIV). Vậy bạn có nhớ được yếu tố này không?
    Nếu bạn khẳng định được rằng miệng cô ấy không chảy máu nên không có máu dính vào dương vật của bạn thì nguy cơ lây nhiễm HIV là không xảy ra. Còn nếu bạn không xác định được yếu tố này thì dù không muốn, bạn vẫn cần đi xét nghiệm HIV sau 12 tuần để biết được chính xác khả năng lây nhiễm HIV của mình, bạn nhé.Hiện chưa có báo cáo ca nào nhiễm HIV qua đường miệng vì thế bạn đừng quá lo lắng. Chúc bạn sớm tìm lại sự bình an và mạnh khỏe.
    Thanh Nữ (Cán bộ tư vấn, Trung tâm Phòng chống HIV/AIDS)
    http://www.hivdongnai.com/index.php?...tid=48:hoi-dap

Cảm ơn
    137
    Trích dẫn Gửi bởi binbin Xem bài viết
    em tưởng anh 12t dt. A có nguy cơ đâu mà sơ
    có mà em. con nhỏ đó bị hiv đang trong thời kì cuối lun

Cảm ơn
    137
    huhu hình như là có dính máu đó các anh chị ạ. lúc đó em nằm em ko để ý chắc là có máu. với lại cô ta đang trong thời kì cuối nữa lượng virus nhiều chỉ cần 1 giọt thôi là coi như đời em tiêu rồi phải không ạ

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    25
    có mà em. con nhỏ đó bị hiv đang trong thời kì cuối lun
    nhưng anh 3 tháng ât rồi lo gì nữa

Cảm ơn
    137
    Trích dẫn Gửi bởi binbin Xem bài viết
    nhưng anh 3 tháng ât rồi lo gì nữa
    Ông cha ta ngày xưa có câu " cho dù như thế nào thì cũng không được mất gốc" em hiểu câu này không? . huhu

Cảm ơn
    2,578
    huhu hình như là có dính máu đó các anh chị ạ. lúc đó em nằm em ko để ý chắc là có máu. với lại cô ta đang trong thời kì cuối nữa lượng virus nhiều chỉ cần 1 giọt thôi là coi như đời em tiêu rồi phải không ạ
    Nếu DT thì giờ ny em đâu còn ở đây nhảy múa????
    1. Trường hợp nữ os cho nam (dùng miệng ngậm dv): người nam hay người nữ có nguy cơ với H, hay cả 2 đều không có nguy cơ? => Nếu cả 2: Mồm miệng lỡ loét chảy máu viêm nhiễm và bưng mữ, DV cũng như vậy => Có nguy cơ với HIV.
    2. Trường hợp nam os cho nữ (nam dùm miệng tiếp xúc với AD, hoặc miệng có tiếp xúc với dịch AD bằng cách khac): thì ai là người có nguy co với H hay cả 2 đều không có nguy cơ. => Nếu miệng người nam viêm nhiễm, bưng mũ lở loét => Người nam có nguy cơ với HIV.
    1 + 2 ngoài nguy cơ với HIV còn có nguy cơ với các bệnh STDs: Giang Mai, Lậu, Mồng Gà và viêm gan B

Cảm ơn
    137
    có khi nào kháng thể chưa ra kịp ko ạ

Cảm ơn
    2,578
    có khi nào kháng thể chưa ra kịp ko ạ
    Giờ này em còn hỏi là có khi nào kháng thể chưa xuất hiện không????? Em tham gia diễn đàn từ khi nào rùi???
    Em xem biểu đồ nhé:

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần, Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV). Nếu thật sự bạn nhiễm HIV từ OS thì KQ 12 tuần của em cho hành vi OS k có nguy cơ với HIV, chứng tỏ 2 (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV) => Test nhanh Combo Ag/Ab có phản ứng => Họ đã yêu cầu bạn XN = 3 PP Eliza

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Bộ y tế quy định XN cho một hành vi nguy cơ là 12 tuần nếu không dùng PEP và 24 tuần nếu có PEP, bạn không tin vào cả kết quả XN của bạn lẫn quy định của Bộ y tế thì cũng đến Hetthuocchua@botay.com.vn
    Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    27
    Anh đã xn 3 thag rồi vậy cũng yên tâm.. em đag chờ 6tuân đi xn lại .. Hành vi cũng os. Xao anh cứ tư vấn em yên tâm.. Mà anh lại hốt vậy..em còn đag chờ 6 tuần nayz lâu quá

Cảm ơn
    137
    Vậy là em không cần phải xn lại phải không anh chị

Cảm ơn
    2,578
    Vậy là em không cần phải xn lại phải không anh chị
    Thật ra ngay từ đầu BQT chia sẻ cho em là k có nguy cơ rùi, Vậy theo em có cần XN lại k??? Khi KQ AT sau 12 tuần của em đã chứng minh những gì BQT chia sẻ là đúng

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Xóa bài vì hỏi trong topic TV khác
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 08-03-2014 lúc 21:53.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 08-03-2014 lúc 21:52.

Cảm ơn
    137
    Trích dẫn Gửi bởi what can i do Xem bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi what can i do Xem bài viết
    Mày nè bưỡi. keke

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    5
    BQT xóa bài vì cố tình hỏi trong topic TV khác
    Lần sửa cuối bởi songchungvoi_HIV, ngày 08-03-2014 lúc 22:10.

Thành Viên Chính Thức nammoadidaphat's Avatar
    Cảm ơn
    23
    Anh @cxl ơi anh đợi sau 10năm xn thì mới chắc chắn anh an toàn nha anh , anh tìm chỗ nào cao cao cho em lạy anh đi anh . Theo khuyến cáo của bộ y tế nói riêng và y tế thế giới nói chung thời gian cửa sổ là 3 tháng , 6 tháng dành cho những truong hợp cơ thể quá suy yếu vì 1 bệnh ung thư nào đó thì kháng thể ra chậm vì nó bận làm việc với bệnh ung thư kia, hoặc dùng thuốc fơi nhiễm , nhưng luu ý nhung truong hop này rất hiếm cho dù có pep thì cũng k cần đến 6 tháng. Đặc biệt là chú k có nguy cơ vs h.
    Lần sửa cuối bởi nammoadidaphat, ngày 08-03-2014 lúc 22:38.

20. Những thành viên đã cảm ơn nammoadidaphat cho bài viết này:

toiloiqua (09-03-2014)

Cảm ơn
    137
    Trích dẫn Gửi bởi nammoadidaphat Xem bài viết
    Anh @cxl ơi anh đợi sau 10năm xn thì mới chắc chắn anh an toàn nha anh , anh tìm chỗ nào cao cao cho em lạy anh đi anh . Theo khuyến cáo của bộ y tế nói riêng và y tế nói chung thời gian cửa sổ là 3 tháng , 6 tháng dành cho những truong hợp cơ thể quá suy yếu vì 1 bệnh ung thư nào đó thì kháng thể ra chậm vì nó bận làm việc với bệnh ung thư kia, hoặc dùng thuốc fơi nhiễm , nhưng luu ý nhung truong hop này rất hiếm cho dù có pep thì cũng k cần đến 6 tháng. Đặc biệt là chú k có nguy cơ vs h.
    huhu nghe nam mô a di đà phật nói cug có lý.
    Lần sửa cuối bởi toiloiqua, ngày 08-03-2014 lúc 22:47.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này