Kết quả 1 đến 20 của 98

Chủ đề: Ước thời gian quay trở lại!

Hybrid View

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Trích dẫn Gửi bởi ConThuongMeNhat Xem bài viết
    Cảm ơn chia sẻ của các anh chị và các bạn!
    1) Các anh chị cho em hỏi ngày 2/4/2014 mình có xét nghiệm ghi là nhanh determine 1/2 ở trung tâm tham vấn Bệnh Viện Da Liễu - Nguyễn Thông - TPHCM kết quả là không phát hiện kháng nguyên HIV. Với kết quả này thì từ mốc thời gian đó về trước em hoàn toàn bình thường phải ko các anh chị, hành vi có nguy cơ của em là massage vào các tháng ở năm 2013 (tháng 10 và 11 là lần gần nhất ở năm 2013)??

2) Cuối tháng 3 (29/3/2014), em có đi massage lần nữa Em đang lo lắng, hồi hộp ngồi trên lửa đếm thời gian đến đầu tháng 7 đi xét nghiệm lần nữa. Bây giờ nhắc tới 2 chữ massage em đã sợ tới tận óc (chỉ sợ gặp những con oralsex cho thằng khác bị HIV lại muốn trả thù đời). Các anh chị cho em hỏi em nên dùng pp nào để có kết quả chính xác nhất ạ? Và em thấy có nhiều bài viết là xn ở trung tâm Hòa Hảo, nhưng khi có gút mắc lại phải đợi kq từ Pasteur? Vậy sao ko lên thẳng Pasteur luôn mà phải qua Hòa Hảo rồi lại ngồi đợi Pasteur trả lời dùm vậy các anh chị?

Tất cả hành vi massage của em đều là bằng tay. Hành vi oralsex massage của em lần cuối là vào tháng 4/2013 từ đó em ko yêu cầu dịch vụ đó nữa!
    Cứ cho là bạn QHTD k an toàn đi, nguy cơ (29/3/2014) => 2/4/2014 mình có xét nghiệm ghi là nhanh determine 1/2 ở trung tâm tham vấn Bệnh Viện Da Liễu - Nguyễn Thông - TPHCM kết quả là không phát hiện kháng nguyên HIV => là k đúng quy trình thời gian XN, Bạn muốn XN phải chờ đủ 4 tuần XN Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể và chốt ở 12 tuần theo khuyến cáo.
    Bạn xem biểu đồ nhé:

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đườngmàu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)
    Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo)
    ads

2. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

ConThuongMeNhat (16-04-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Cứ cho là bạn QHTD k an toàn đi, nguy cơ (29/3/2014) => 2/4/2014 mình có xét nghiệm ghi là nhanh determine 1/2 ở trung tâm tham vấn Bệnh Viện Da Liễu - Nguyễn Thông - TPHCM kết quả là không phát hiện kháng nguyên HIV => là k đúng quy trình thời gian XN, Bạn muốn XN phải chờ đủ 4 tuần XN Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể và chốt ở 12 tuần theo khuyến cáo.
    Bạn xem biểu đồ nhé:

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đườngmàu hồng kháng thể IgM HIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo)
    Chào anh Hiếu ngày 2/4/2014 là em xét nghiệm cho các nguy cơ lúc trước của em thôi! (các nguy cơ của em là đi massage không có QHTD không an toàn lần nào cả! Em chỉ lo bị hại thôi huhu đây là cái lo lớn nhất của em vì lúc massage em có trò chuyện vo'i con nhỏ trong đó nó bảo là nó bị đau họng chữa hoài mà ko hết mặc dù đã cắt amiđan lúc đó em chẳng có kie'n thức gì về triệu chứng HIV cả nếu biết thì em đã đứng lên bận quần áo và đi về liền nó bị viêm họng kéo dài cứ khịt khịt khạc khạc nó bị HIV rồi(đó là massage Thanh Xuân ở đường Nguyễn Thái Bình quận Tân Bình tpHCM! ....tắt nắng... hết hy vọng và niềm tin ...)
    Còn ngày 29/3/2014 thì em vẫn đợi đủ 12 tuần để xét nghiệm lần nữa! Em hy vọng là âm tính nhưng với tất cả các triệu chứng em đang trải qua niềm hy vọng của em đang mất dần!

Cảm ơn
    2,578
    Chào anh Hiếu ngày 2/4/2014 là em xét nghiệm cho các nguy cơ lúc trước của em thôi! (các nguy cơ của em là đi massage không có QHTD không an toàn lần nào cả! Em chỉ lo bị hại thôi huhu đây là cái lo lớn nhất của em vì lúc massage em có trò chuyện vo'i con nhỏ trong đó nó bảo là nó bị đau họng chữa hoài mà ko hết mặc dù đã cắt amiđan lúc đó em chẳng có kie'n thức gì về triệu chứng HIV cả nếu biết thì em đã đứng lên bận quần áo và đi về liền nó bị viêm họng kéo dài cứ khịt khịt khạc khạc nó bị HIV rồi(đó là massage Thanh Xuân ở đường Nguyễn Thái Bình quận Tân Bình tpHCM! ....tắt nắng... hết hy vọng và niềm tin ...)
    Còn ngày 29/3/2014 thì em vẫn đợi đủ 12 tuần để xét nghiệm lần nữa! Em hy vọng là âm tính nhưng với tất cả các triệu chứng em đang trải qua niềm hy vọng của em đang mất dần!
    Nếu bạn khẳng định chỉ massege mà k QHTD là k có nguy cơ, còn chuyện hại bạn có thể do bạn lo lắng và suy diễn ra, thôi bạn cứ xem như mình QHTD k an toàn vậy => Đây chỉ là giả dụ, và cứ làm đứng trình tự XN và chốt ở 12 tuần cho nguy cơ cuối, cho dù bạn có nguy cơ thật sự thì HIV k chuẩn đoán qua TC bạn àh, phải XN máu, Bạn cũng nên XN cả Giam mai và gan B

5. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

ConThuongMeNhat (16-04-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Nếu bạn khẳng định chỉ massege mà k QHTD là k có nguy cơ, còn chuyện hại bạn có thể do bạn lo lắng và suy diễn ra, thôi bạn cứ xem như mình QHTD k an toàn vậy => Đây chỉ là giả dụ, và cứ làm đứng trình tự XN và chốt ở 12 tuần cho nguy cơ cuối, cho dù bạn có nguy cơ thật sự thì HIV k chuẩn đoán qua TC bạn àh, phải XN máu, Bạn cũng nên XN cả Giam mai và gan B
    Thứ 7 tuần này là em đủ 4 tuần kể từ ngày 29/03/2014. Anh Hiếu cho em hỏi khi đủ 6 tuần thì em nên làm loại xét nghiệm gì và ở đâu để có kết quả chính xác và không phải chờ qua ngày ạ? Em cảm ơn anh!

Cảm ơn
    2,578
    Thứ 7 tuần này là em đủ 4 tuần kể từ ngày 29/03/2014. Anh Hiếu cho em hỏi khi đủ 6 tuần thì em nên làm loại xét nghiệm gì và ở đâu để có kết quả chính xác và không phải chờ qua ngày ạ? Em cảm ơn anh!
    Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đườngmàu hồng kháng thể IgMHIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    38
    Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần (Đường màu trắng p24), Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đườngmàu hồng kháng thể IgMHIV), 4 tuần đến 5 tuần Combo Ag/Ab tìm kháng nguyên và kháng thể, sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

Sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

Xét nghiệm loại này ở đâu vậy anh? Thời gian chờ trong ngày hay phải đợi qua hôm sau ạ!? Em ở tpHCM!

Cảm ơn
    2,578
    Sau 6 tuần đến 12 tuần XN HIV 1/2 Ab tìm kháng thể. (Combo Ag/Ab có giá trị từ 4 tuần trở đi vì có Ab tìm kháng thể)

Xét nghiệm loại này ở đâu vậy anh? Thời gian chờ trong ngày hay phải đợi qua hôm sau ạ!? Em ở tpHCM!
    BV Hòa Hảo:

Xét nghiệm MEDIC nằm trong Trung Tâm Y Khoa Medic 254 Hoà Hảo-Quận 10-TP.HCM mở cửa liên tục từ 4 giờ sáng đến 19 giờ tối không nghỉ trưa.
    Riêng ngày Chủ nhật –ngày Lễ chỉ làm việc buổi sáng ( 4 giờ đến 12 giờ )
    Ðiện thoại: 84-8-9270284

Đầu tiên bạn đi vào cổng chính của BV Hoà Hảo, dưới góc cầu thang sẽ có cái phòng nhỏ nhỏ phát phiếu ĐĂNG KÝ (Vô nhìn là thấy liền). Sau khi nhận phiếu xong bạn sẽ Điền họ tên, năm sinh số điện thoại, địa chỉ nhà (Có thể khai tên giả), cuối cùng ở dưới bạn ghi Xét nghiệm HIV. Sau khi ghi xong bạn đưa y tá phát phiếu đó và Y tá sẽ ghi Khám Khoa Nội Nhiễm (Nếu biết rồi bạn tự ghi cũng được cho nhanh:))

+ Trường hợp bạn vào phong khám NỘI NHIỄM (Làm việc từ 7h đến 13h)

Sau khi ghi phiếu bạn cầm lên lầu một lại khu vực đăng ký lấy phiếu khám bệnh bạn lại Ô 11 hoặc 12, nộp tờ giấy bạn lấy lúc nảy vào rỗ, y tá sẽ in cho bạn tờ giây màu vàng sau đó bạn đem lên lầu 3 nhìn bảng hướng dẫn sẽ thấy Khoa Nội nhiễm, nộp giấy vô.

+ Trường hợp bạn vô phòng bác sỹ khám tổng quát (làm việc từ 4h đến 19h), phải bắt số thứ tự

Sau khi ghi phiếu bạn cũng cầm lên lầu một lại khu vực đăng ký lấy phiếu khám bệnh bạn lại Ô 11 hoặc 12, nộp tờ giấy bạn lấy lúc nảy vào rỗ, y tá sẽ in cho bạn tờ giây màu vàng. sau đó bàn nhìn đối diện sẽ có phòng nhỏ ban lại đó đưa phiếu màu vàng cho y tá và Y tá sẽ đưa bạn số thứ tự và đến đúng phòng khám ghi trong giấy (Y tá chỗ này hơi láo), đợi tới số mình vô nói với BS xn HIV combo

Sau khi gặp bác sỹ xong bạn đem tờ giấy xuống tần trệt hỏi phòng xét nghiệm nhanh, vô đó đóng 200K nếu lúc nảy bạn vô phòng khám Tổng quát hoặc đóng 230K nếu bạn chọn lên khoa nội nhiễm lúc nảy.

Thông tin về chủ đề này