Trang 56 của 84 Đầu tiênĐầu tiên ... 646545556575866 ... CuốiCuối
Kết quả 1,101 đến 1,120 của 1668

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Nghi bị kim tiêm đâm

Mấy ac cho e hỏi ạ.chuyện là ngày 18/4 e có phát hiện trên tay có chấm đen giống như kim tiêm đâm tại thường lấy củi trong xọt ra để nhúm lửa, vì xọt củi e để ngoài đường nên ko biết có bị người ta giụt kim tiêm vào không.e hoang mang và sợ lắm.vì cũng có a gần nhà e cũng mới vụ người bị hiv cầm kim tiêm tấn công.mà vết chấm đen này e cũng mới phát hiện ra ngày 18/4 này thôi.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Anh chị tư vấn giúp em với ạ

Em hôm nay có đi đi chơi ở một công viên. Em có dùng tay vứt rác vào thùng rác công cộng nhưng lỡ tay lại đút tay sâu quá nên bị cái gì đó đâm vào ngón tay. Em rụt tay ra thấy vết đâm đỏ, em có nặn thì ra ít máu. Em lại sợ đó là do kim tiêm có máu HIV đâm vào. Anh chị tư vấn giúp em với ạ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Sợ hãi

Dạ mấy anh ad ơi , em có một vấn đề làm em khá lo! Chuyện là mới lúc nãy, em có đặt xe đi công việc, lúc dừng đèn đỏ, thì đằng sau em có một anh kia chạy xe loạng choạng, thắng gấp ngày sau xe em, không biết có phải do chú tài xế của em chắn đường ảnh không? Thì lúc đấy xe anh kia vừa thắng lại, có áp sát xe em , anh nhìn em rất căng thẳng , sau đó em vừa quay mặt nhìn phía trước, thì em bỗng thấy lưng em nhói nhói, em quay lại liền, thì thấy anh đấy chạy nhanh , rẽ sang hướng khác, miệng nói nói cái gì đấy, em sợ bị người ta quẹt kim hay vật nhọn quá các anh ơi , trùng hợp là lúc người đấy sau lưng em, em thấy nhói nhói

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Bị va quẹt chảy máu

Lúc đi photo tài liệu em có bị cạnh bàn máy tính quẹt trúng đùi chảy máu có nguy cơ không anh ơi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Dạ cho em hỏi ạ ?

Em có thể hỏi một vấn đề ngoài lề xíu được không ạ! Chuyện là chiều nay em có làm bưng bê một số đồ vật bằng gỗ giúp người ta ! Mấy miếng gỗ cũng hơi be bét xíu, lúc em cầm vào miếng gỗ kia ! Thì em có giật tay lại vì thấy hơi đau, em nhìn lại miếng gỗ thì thấy có một cây đinh màu hơi trắng, có thể có chỉ sét một chút, ngón tay em có hơi xước nhẹ thôi, chứ không có lủng , chảy máu nhiều, cho em hỏi, em có sao không ạ, em rửa tay rồi, cũng không thấy rát lắm, mà theo em thấy, đây là đuôi đinh, nhưng nó không phải dạng đuôi nhọn,

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Có nguy cơ lây nhiễm không ạ ?

Chuyện là em đang ngồi ăn , thì có con mèo từ đâu phóng ra dưới gầm bàn, em giật mình lùi ghế lại, thì em có cảm giác bộ phận nào đó, cái miệng nó gần chân em lắm, đã đụng vào đùi em, em lo là móng hay răng của nó đã quẹt vào chân em, em có mặc quần jean dài, anh ơi , nếu răng nó vô tình quẹt vào chân em, em có nguy cơ bị lây nhiễm không ạ, vì em kiểm tra chân , thấy có vết đỏ nhẹ, trầy nhẹ, nếu nó cắn , là chảy máu khá nhiều, có nhiều dấu răng rồi đúng không ạ! Và em có nguy cơ lây nhiễm không ạ

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng sugertran's Avatar
    Cảm ơn
    0

Nguy cơ lây nhiễm, anh chị tư vấn giúp ạ

Em vừa đi chơi với bạn ở phố đi bộ, lúc em đùa với bạn thì không may đi lùi đụng phải một anh đang đi từ sau lên. Lúc dụng êm thấy đau ở phần sau lưng chếch về phía đụng anh ấy. em quay xin lỗi thì thấy anh ấy có cầm một bơm kim tiêm không nói gì và đi thẳng. em và bạn em vào quan cafe gần đo để kiểm tra thì chỗ đau đó có trầu và sước như vật nhọn cứa vào. các anh tư vấn giúp em nếu không may em bị câi kim tiêm anh đó cầm đâm phải thì có nguy cơ bị HIV không ạ.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi sugertran Xem bài viết
    Em vừa đi chơi với bạn ở phố đi bộ, lúc em đùa với bạn thì không may đi lùi đụng phải một anh đang đi từ sau lên. Lúc dụng êm thấy đau ở phần sau lưng chếch về phía đụng anh ấy. em quay xin lỗi thì thấy anh ấy có cầm một bơm kim tiêm không nói gì và đi thẳng. em và bạn em vào quan cafe gần đo để kiểm tra thì chỗ đau đó có trầu và sước như vật nhọn cứa vào. các anh tư vấn giúp em nếu không may em bị câi kim tiêm anh đó cầm đâm phải thì có nguy cơ bị HIV không ạ.
    Bạn đừng có suy diễn hoang tưởng.Bạn muốn tư vấn thì phải nói rõ có bị kim tiêm đâm hay không nhé.Những chủ đề dạng suy diễn như thế này thì ban quản trị không tư vấn.

Cảm ơn
    0
    Sau khi va vào anh ấy, nhìn thấy anh ấy cầm kim tiêm, và em kiểm tra chỗ va chỉ có vết xước đỏ thôi anh ạ.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Sau khi va vào anh ấy, nhìn thấy anh ấy cầm kim tiêm, và em kiểm tra chỗ va chỉ có vết xước đỏ thôi anh ạ.
    Tuanmecsedec hỏi bạn lần nữa có thấy người ta đâm kim tiêm vào người bạn hay không ?.

Cảm ơn
    0
    Em đi lùi nên không thấy anh ạ. hu hu

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,923
    Em đi lùi nên không thấy anh ạ. hu hu
    Chủ đề mang tính chất suy diễn hoàn tưởng.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Tiếp xúc vết thương hở

Anh chị có thể giải thích giúp e khi nào tay của mình trạm vào da người khác trường hợp như nào mí có nguy cơ với hiv ạ...?E biết là tay lành lặn thì ko thể lây đc. Nhưng e muốb biết vết thương như nào thì mí có nguy cơ.chẳng hạn như là 2 vùng tiếp xúc đều có vết xước thì vết xước phải cí yếu tố như nào thì mí có nguy cơ ạ.. e hỏi để trang bị thêm cho cuộc sống vì công việc e đang làm tiếp xúc tay với da khách hàng rất nhiều... khách bao gồm cả GMD

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Nơi đông người

Dạ sáng nay em có đi vào bệnh viện để tiêm ngừa , thì lúc đóng tiền em qua một quầy kia , thì có chú kia mới dùng tay của chú khều vào người em , em không biết tại sao lại như thế, rõ ràng chú ấy khều em , có thể là chỉ em qua quầy kia , nhưng sao lúc khều, em thấy cứ như có vật gì quẹt vào tay em vậy! Do mới tiêm ngừa , chỗ tiêm của em hơi sưng , và có một vết trầy nhẹ nữa, em lo là không biết do vết tiêm, hay vật gì đấy từ chú ấy quẹt vào em nữa! Còn lúc ra cổng đi về, lúc ấy cũng hơi đông người, em chen qua để em đi , thì em có cảm giác ai đó vừa chọt vật gì vào người em, thật sự em cảm nhận rõ luôn ạ ! Hic , thật sự cái ngoài cổng mới làm em lo, em cảm nhận rõ ai vừa châm vật gì đấy nhọn nhọn vào người em ! Với lại lúc trong phòng tiêm nữa, em có vô tình đạp trúng một mảnh bông băng hay giấy bọc kim tiêm ấy , em không biết nó có dính máu không nữa , thật sự có những chuyện em lo lắng hoang tưởng, nhưng lúc ra cổng, với chú kia khều em, thật sự làm em rất lo, không biết em có nguy cơ lây nhiễm không ạ ??

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Sợ hãi lo lắng

Anh ơi , em sợ quá anh ơi , chuyện này em không hoang tưởng ạ! Lúc nãy em đi mua đồ, lúc em đang ngồi để lấy đồ trên kệ hàng, thì có 2 người phụ nữ, đắt theo một con bé còn nhỏ tuổi, lúc em đang ngồi, thì bỗng dưng có gì đấy quẹt vào lưng em, em chắc chắn là có quẹt vào lưng em, em có quay qua thì thấy con bé sau lưng, đứng kế là cái chị kia! Em mới quay mặt qua lại, thì bỗng dưng bị quẹt thêm 2 3 cái nữa! Mà khá rát! Em có kiểm tra lưng , thì thấy một đường trầy! Hình như con bé nó cầm cái ghế! Một chút sau, em thấy chị ấy có doạ còn bé phá đồ, chị ấy có lấy ra trong túi quần một cây tăm, chị ấy chích con bé giỡn thôi, khá nhẹ! Anh ơi , em lo quá, em sợ người ta quẹt vật nhọn vào người em quá ạ! Hình như đấy là 2 mẹ con ! Thêm 1 chị nữa đi chung! Mà lúc bị quẹt, em thấy rát lắm ạ! Hic, chuyện này là thật, cảm giác đau là thật, em có nên. Uống thuốc chống nhiễm không ạ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Xin phép được hỏi ạ ?

Dạ em lo quá ạ, lúc tối nay đi về bằng xe, em có đi ngang một cái bệnh viện, thì lúc ấy đang ngồi trên xe, thì em thấy có nước gì nhiễu vào mắt em, em cảm nhận khá rõ là có nước bay vào mắt em, sao em lo là ai đó khạc nhổ nước bọt phía trước, rồi văng ra phía sau trúng vào mắt em, cho em hỏi, nếu nước bọt có máu, hoặc máu ai văng vào mắt em, thì có nguy cơ lây nhiễm không ạ, và nước bọt văng vào mắt có nguy cơ lây nhiễm bệnh gì không ạ! Thật sự em rất lo, mắt em lúc về kiểm tra , nó hơi đỏ đỏ ạ .

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Sợ nhiễm hiv qua mắt

Em đi tiếp thị ở công trình có chạm tay vào tay một thợ hồ sau đó em liền lấy tay cạy ghèn ở mắt sau để ý e thấy tay anh đó có vết thương mới đang chảy máu.em sợ tay e dính máu từ tay anh đó rồi cạy ghèn ở khóe mắt thì có nguy cơ không

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Post Có nên đi xét nghiệm không ạ?

Anh ơi , anh có thể cho em biết là, khi người khác hại mình, cầm kim đâm vào mình, cảm giác đau đớn cỡ nào không ạ! Thật sự có một chuyện làm em rất sợ, lúc nãy em có đi công việc! Lúc ấy có rẽ vào một con hẻm! Em thấy đầu hẻm có 3 người, lúc em vào, thì có một người trong nhóm 3 người đó, nhìn em chằm chằm luôn, khi xe em vừa chạy ngang qua 3 người đó, thì cái bắp đùi của em bỗng nó nhói lắm, nó nhói liên tiếp luôn, cùng một chỗ ! Hic em lo là em đã bị 1 trong 3 người đấy đâm vật nhọn! Hic , thiệt sự cái cảm giác nhói nó thật lắm ạ, em lo thật chứ không hoang tưởng ạ, làm ơn tư vấn giúp em với, em sợ lắm! Lúc ấy em nhói thiệt, và sau đùi em có một nốt tròn đỏ, hơi sưng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0

Nguy cơ khi chạm phải túi rác

Hôm nay em đi thang máy thì lỡ chạm phải túi rác cô làm sạch mang xuống từ văn phòng, không biết trong đó có xi lanh không. Có nguy cơ gì không ạ.

Thành Viên Chứng Bệnh Tâm Thần Lo Lắng. Lê tri's Avatar
    Cảm ơn
    0

Số bị kim đam

Chào các anh e có vấn đề này xin tư vấn e làm ở công trình e đung lên ngôi xuống ngồi kiểu chòm hôm mông em chạm nghe đau điếng sau lưng e có một số xà bần e sợ có Kim tiêm trong đó đâm trúng mong e lo qua

Trang 56 của 84 Đầu tiênĐầu tiên ... 646545556575866 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này