Trang 82 của 85 Đầu tiênĐầu tiên ... 32728081828384 ... CuốiCuối
Kết quả 1,621 đến 1,640 của 1687

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    A chị trên diễn đàn cho e hỏi. Tối qua e có đập chết con muỗi và có khá nhiều máu. E làm tập thể lại ở trong rừng nên rất nhiều muỗi. Sáng nay dậy thấy vẫn còn máu dính ở đầu ngón tay khô lại. A chị cho e hỏi. Nếu lúc đập muỗi máu dính ở tay chưa khô mà e dụi vào mắt và gãi chân tay làm chảy máu thì có nguy cơ k ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4

Nguy cơ nhiễm stds từ dịch/mồ hôi trên ghế ngồi tập phòng Gym

Em xin phép được hỏi cũng hơi tế nhị ạ.
    Vì em đi tập gym, thấy cả nam lẫn nữ khi ngồi trên ghế tập xong đều ướt mồ hôi chổ mông ngồi. Sau đó em sử dụng ghế đó, em cũng ướt mồ hôi ra ghế như mọi người. Dù có 2 lớp quần lót và quần ngoài.
    Ví dụ trong trường hợp có mầm bệnh STDs, thì có khả năng từ dịch âm đạo hoặc kẽ hậu môn của người trước truyền qua cho người sau cũng qua dịch từ âm đạo hoặc mồ hôi kẽ hậu môn không vì cùng trong môi trường dịch, ẩm?
    Em cám ơn ạ.

Thành Viên Bị Thần Kinh Nguyễn Khải's Avatar
    Cảm ơn
    1
    Em chào anh Tuấn. Trường hợp của em là tối hôm qua nhà tắm của em bị bục đường nước nên em đi mua ống nước về thay, thay xong em đánh răng và tắm luôn thì trong nước có nhiều mùi keo dán ống do lúc nối ống em xịt keo hơl nhiều nên trong nước có keo dán ở trong nước. Như vậy em đánh răng và tắm, thì em có nguy cơ lây nhiễm HIV không Anh

Cảm ơn
    1
    Em chào anh Tuấn. Trường hợp của em là tối hôm qua em có đi ăn nhậu với 1 người bạn bị nhiễm HIV chúng em ngồi đối diện với nhau ăn uống chung, nói chuyện trao đổi về cuộc sống của nhau, có lúc bị nước bọt của người bạn bị nhiễm HIV văng vào mặt và vào cả mắt của em nữa. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không Anh

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Va chạm khi lây hàng từ shiper

Em có lấy hàng từ anh shiper. Lúc anh bê hàng cho em, em không may có chạm vào bàn tay anh, lúc quay ra thì em mới để ý ngón tay anh đang băng gạc, và có dính cả máu bên ngoài, em nghĩ anh vừa đứt tay rồi dùng băng cá nhân băng lại. Mà em tay em cũng đãn nứt lẻ, chảy máu vì khô. Em còn thaaysbtreen thùng hàng của em cũng có vài vết đỏ gần chỗ tay anh cầm, em nghĩ nó là máu, mà tay cũng vô tình chạm vào. Nhu vậy em có nguy cơ lây hiv nếu không may anh shiper cũng có HIV trong người không ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Nguy cơ từ nhà vệ sinh trong bệnh viện

E chào mọi người , e muốn hỏi e sử dụng bồn rửa tay trong bệnh viện , mà ở bồn có chút j đó đỏ như máu , e có lấy nước xả đi thì văng vào mắt , nếu như máu đấy có HIV thì có nguy cơ gì không ạ , e xin trân thành cảm ơn ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    14
    Được cảm ơn 1 lần.

đi xét nghiệm , lo lắng bị máu văng vo mắt

e có đi xét nghiệm hiv , viêm gan b ,c ,giang mai sau hai tháng nguy cơ tất cả đều âm tính , đi xét nghiệm mang tờ giấy âm tính về tuởng là sẽ giải được stress nhưng e lại nhớ ra lúc e ngôi đợi kết quả xét nghiệm có một chị đi ngang qua chỗ ngồi của e , bây giờ e cảm thấy lo lắng không biết chị đó có bị hiv không ,máu từ tay chị đó có văng vô mắt mình không , mấy a chị cho e hỏi nếu máu văng vô mắt mình thì mình cảm nhận được đúng không, còn nếunhư mình không nhớ, không thấy ,không cảm nhận được gì thì mình đang suy diễn ,đang hoang tưởng đúng không mấy a chị ?

Cảm ơn
    1

Lo lắng bị lây nhiễm HIV

Em chào anh Tuấn. Trường hợp của em là có ở chung với 1 người bạn thân đã bị nhiễm HIV, chúng em làm cùng làm cty, chúng em sinh hoạt chung nhà vệ sinh, ăn uống chung tắm giặt chung, ngủ chung, tối hôm qua qua bạn ấy có thủ đâm trong toilet và tinh dịch bạn đó có văng ra ở bồn rửa, khuya em đi toilet thì vô tình bị dính vào ngón tay, mà ngón tay em lại có vết xước. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không Anh

Đang Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Có nên chờ để xét nghiệm

Chào các ac ban quản trị diễn đàn. Xin hỏi các ac về việc dùng chung giấy vệ sinh trong nhà. Nghỉ có lây các bệnh về stds như mào gà hay lậu và giang mai không. Vì khi giấy tiếp xúc trực tiếp với hậu môn có lây virus không. E có nên chờ để đi xét nghiệm không?

Thành Viên Chứng Bệnh Tâm Thần Lo Lắng. Lê tri's Avatar
    Cảm ơn
    0

Lo lắng xin chia xẻ

Chào anh chị e xin hỏi em ,có đèo ta bị tai nạn đi cấp cứu em mặt quần đùi em bị ngứa dị ứng ở đùi bên trái em có thoa vào rác rướm máu em ko để ý em lo chạy không em sợ có máu người tai nạn bắn vào quá

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em chào anh Tuấn. Sáng nay em di ăn tô bún cá ăn gần xong thì em mới phát hiện cọng rau cần có dính 1 vết máu xong em không ăn nữa. Miệng em đang bị chảy máu chân răng. Anh cho em hỏi vết máu dính ở cọng rau cần xong em ăn vào Miệng em lại đang bị chảy máu chân răng. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không Anh

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    4
    Được cảm ơn 1 lần.

Chuyền bình nước bị chảy máu

Các anh cho e hỏi, hôm nay e kêu nước suối bình, vì bị chiếc xe cảng nên khi người ôm thùng nước chuyền cho e,e cũng ôm thùng nước từ tay họ,chuyền 3 thùng như thế,xong e thấy kẻ giữa 2 ngón tay bị rách chảy máu,e kiểm tra thì chỉ có thể từ miếng plastic bén bọc vòi nước cứa vào,e vd khi chuyền nước, người đó cũng ôm bình nước ngay vị trí đó và bị cứa rồi chuyền cho e,e có thể nhiễm bệnh ko ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em chào anh Tuấn. Anh cho em hỏi quần áo lót của em bị dính tinh dịch của cậu matsa gay xong về em ngâm với xà phòng 2 tiếng sau em giặt và phơi khô 2 ngày sau em lấy mặc. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không Anh Tuấn

Thành Viên Chứng Bệnh Tâm Thần Lo Lắng. Lê tri's Avatar
    Cảm ơn
    0

Lo khi đi khám bệnh

Chào anh chị em xin hỏi, em có đi khám bệnh siêu âm bụng khi siêu âm xong em về nằm nghỉ ,em chạm thì đau mạng sườn phải em sợ lúc em nghiên qua cho siêu âm em ,em sợ bị ông bác sĩ đâm kim quá

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    29
    Được cảm ơn 1 lần.

Ngồi trên ghế bệnh viện dính máu

Dạ anh Tuấn ơi cho em hỏi hôm nay em có vô bệnh viện. Ngồi trên ghế em không để ý lắm nhưng về nhà thấy có vết máu khá to trên quần. Anh cho em hỏi là bữa đó em có mặt quần và quần lót thì vết máu còn tươi có dính vào hậu môn hoặc dv để lây bệnh tình dục được không ạ, em có nguy cơ với bệnh nào không anh em lo quá ạ.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Cầm nhầm điện thoại

Mọi người cho e hỏi , cty e có người bị hiv có cầm nhầm điện thoại của em ,tay người ta bị xước hơi rỉ máu dính vào điện thoại em , e dùng cồn 70 độ lau đi là được đúng không ạ , e cảm ơn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Bụi bay vào mắt

Sáng nay em đi khám ở bệnh viện thì nhiều người đi phía trên cầu thang bệnh viện làm bụi bẩn bay xuống đầy mắt của em em lo sờ trong bụi có đính máu của người bị nhiễm HIV. Vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Smod Quản Trị Toàn Diễn Đàn.
    Cảm ơn
    38
    Trích dẫn Gửi bởi Bảo Gia Xem bài viết
    Sáng nay em đi khám ở bệnh viện thì nhiều người đi phía trên cầu thang bệnh viện làm bụi bẩn bay xuống đầy mắt của em em lo sờ trong bụi có đính máu của người bị nhiễm HIV. Vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn
    Bạn có vẻ giống đang suy diễn hoang tưởng

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Bảo Gia Xem bài viết
    Em lo lắng là nhiều người đi lại dưới dép nhiều người có đính máu họ đi Lại trên cầu thang bệnh viện làm bụi bay bay vào đầy mắt em lúc đó em đứng ở phía dưới. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Ăn uống sợ lây nhiễm HIV

Em chào anh Tuấn. Sáng nay em đi Bách hóa xanh có mua mấy quả chuối về nhà em bóc vỏ ra ăn thì em ăn được 1/2 quả chuối thì thấy có vết máu dính ở bên quả chuối miệng em lại bị chảy máu chân răng, em lấy vỏ chuối kiểm tra cũng thấy có vết máu. Như vậy em có nguy cơ lây nhiễm HIV không anh Tuấn

Trang 82 của 85 Đầu tiênĐầu tiên ... 32728081828384 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này