Trang 22 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 1220212223243272 ... CuốiCuối
Kết quả 421 đến 440 của 1710

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Trích dẫn Gửi bởi nguyen van nam Xem bài viết
    1 giọt máu như hạt gạo rơi vào mắt có lây hiv ko a
    Tôi nghĩ bạn chỉ ngồi trong lồng kính mới không có những lo lắng không đâu thế này, nên vào SĐ điều trị tâm thần kinh đi,

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Đề nghị Admin chuyển TV này về nhóm TV hoang tưởng ám ảnh lo sợ HIV

Thành Viên Lo Sợ HIV Hoang Tưởng
    Cảm ơn
    0
    cho em hoi : 1 giọt máu như hạt gạo rơi vào mắt có lây hiv ko a,hay phai nhieu moi lay duoc

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    cho em hoi : 1 giọt máu như hạt gạo rơi vào mắt có lây hiv ko a,hay phai nhieu moi lay duoc
    Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS

Cảm ơn
    0
    em có đọc cái đó,nhưng không thấy chỗ nào nói thế,anh cho em hòi câu cuối,a tư vấn giúp em có lây hay ko lây giúp e voi : 1 giọt máu nhỏ như hạt gạo dính lên mắt có đủ dung lượng lây hiv ko ạ,huhu

Cảm ơn
    596
    em có đọc cái đó,nhưng không thấy chỗ nào nói thế,anh cho em hòi câu cuối,a tư vấn giúp em có lây hay ko lây giúp e voi : 1 giọt máu nhỏ như hạt gạo dính lên mắt có đủ dung lượng lây hiv ko ạ,huhu
    Chúng tôi không tư vấn theo kiểu các bạn suy diễn hoang tưởng. Khi nào bạn bị máu bắn vào mắt thật hãy hỏi tiếp. Nếu không bạn muốn tìm hiểu kiến thức thì diễn đàn sẵn có rất nhiều.

Cảm ơn
    0
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Chúng tôi không tư vấn theo kiểu các bạn suy diễn hoang tưởng. Khi nào bạn bị máu bắn vào mắt thật hãy hỏi tiếp. Nếu không bạn muốn tìm hiểu kiến thức thì diễn đàn sẵn có rất nhiều.
    nhưng đó em nghi là máu,vì tay người đó có vết thuong,ở đây nhiu kiến thức,nhưng ko có câu hỏi nào như vậy,: 1 giọt máu nhỏ như hạt gạo dính lên mắt có đủ dung lượng lây hiv ko ạ,huhu

Cảm ơn
    596
    nhưng đó em nghi là máu,vì tay người đó có vết thuong,ở đây nhiu kiến thức,nhưng ko có câu hỏi nào như vậy,: 1 giọt máu nhỏ như hạt gạo dính lên mắt có đủ dung lượng lây hiv ko ạ,huhu
    Bạn hoang tưởng chứ máu đâu ra. Chủ đề của bạn sẽ được chuyển về chủ đề dưới đây sau 1 phút.

Chủ đề: Chủ đề : Những câu hỏi thiếu kiến thức,hoang tưởng.Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17

Unhappy Chạm tay vào máu .

Hôm qua e có gặp tình huống này mong ac giúp em :

Hôm qua , có một người bị dức tay máu chảy củng ít dứng gần xe em và chống tay vào duôi xe làm dây ít máu dính vào duôi xe máy của em , lúc dầu em ko dể ý xem có dính máu vào duôi xe không nên sau này bị dính vào tay em mới lo :

Người dó làm dính máu vào duôi xe xong là em dắt xe di liền . Lúc dắt xe ra chở bạn gái di dạo thì củng dc 10 phút dến 15 phút thi ac cho em hỏi ít máu dính trên duôi xe dó dả chết chưa . Xong tới chổ vắng em dựng chân chống thì có chạm tay vào duôi xe làm ít máu dinh vào tay . Tay em thì ko bị dức em cung ko lấy tay dó dụi vào mắt nên củng ko lo . Nhưng có dều em lo cho bạn gái của em là lúc dứng tâm sự em có rờ tay dính ít máu vào ad cua ban gái em . Thì bạn gái em có bị hiv ko ạ .

Người dó dức tay làm dính ít máu vào duôi xe em - sau 10phut dến 15phut thì máu dó chết chưa - sau 10phut dến 15phut em có chạm tay vào duôi xe dính máu làm máu dính vào tay em - sau dó em chạm tay dính máu vào ad bạn gái em - thì máu dính vào ad bạn gái em thì bạn gái em có bị hiv ko ac .

Sau khi máu dính vào ad bạn gái em . Em có os cho bạn gái ma trong khi miệng em bị một vết loét tròn nhỏ . Trong luc os máu của người dó dính vào ad bạn gái em và hoà cùng với nước nhờn adi chun vào miệng em thì em có bị hiv khong ạ . Em xin cảm ơn ac .

Cảm ơn
    0

người con gái đi xe đạp cầm kim tiêm đâm vào lưng em,sợ bị hiv

hôm nay em đi vào 1 ngõ rất hẹp,đường tối do ko có đèn,bỗng có 1 người con gái đi xe đạp đến,đi ngang qua em,quẹt cái gì đó vào lưng em,do đường hẹp lại tối,em mặc áo khoắc gió,về kiểm tra lưng thấy vết xước nhò lên lưng,liệu có khi nào em bị nguoi đó cầm kim tiêm đâm vào lưng không,em có nguy cơ hiv ko,kim tiêm xượt qua lưng rách ra chảy máu có nguy cơ ko ạ

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304
    Thành Viên Lo Sợ HIV Hoang Tưởng !

người con gái đi xe đạp cầm kim tiêm đâm vào lưng em, cũng không làm lây nhiễm, khi nào người con gái cắm thẳng kim tiêm vào lưng rồi phải có ít nhất vài giây để bơm máu vào cơ thể em mới đáng lo !

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17

Unhappy Chạm tay vào vật dụng dính máu sau dó kich thích ad cho bạn gái .

Xin ac giúp em và dừng dưa bài của em vào mục kì thị vì em ko biết nên mới hỏi :

Em dọc qua nhiều bài viết diển dàn thì có nc người nam kích dục cho người nử thì người nam có nguy cơ . Chứ em chưa thấy bài viết tay người nam dính máu hiv kích dục cho người nử thì người nử xẻ bị hiv ko . Nên hôm nay em gặp phải tình huống này mong ac giúp em .

Số là người lạ bị dức tay chảy ít máu làm dây máu vào duôi xe em . Sau 10 phut dến 15 phut em có chở bạn gái di tâm sự . Em có chạm tay vào duôi xe dính máu làm dính ít máu vào tay khoảng 1 giọt dến hai giọt nhưng do trời tối em ko dể ý và em có rờ tay dính máu dó vào bên ngoài bpsd cua bạn gái em và có cho tay vào chính giửa hai mép một xíu chứ em ko có dút ngón tay vào bên trong ad của bạn gái em . Sau này em mới thấy tay em dính một ít vệt dỏ dỏ . Em hỏi thì bạn gái em chua có kinh nên dó ko phải la máu kinh .

Ac cho em hỏi máu dinh trên duôi xe sau 10 dến 15phut thi máu dó chết chưa . Và tay em dính máu cho vào bpsd của bạn gái em thì bạn gái em có bị hiv ko . Em xin cảm ơn ac .

Em dọc chỉ thấy anh songchung nc tay phải dính máu người hiv nhiều sau dó dv chảy máu nhiều . Thì tay dính máud1 cầm vào dv thủ dâm thì mới có nguy cơ .

Còn dây là tay em dính ít máu kích dục cho bạn gái em . Thì em ko biết hiểu sao cho dúng và ko biet bạn gái em co bi hiv ko . Xin ac giup em .
    Lần sửa cuối bởi cuong_qn, ngày 08-12-2014 lúc 23:24.

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304
    Kích dục = tay là tình dục an toàn, dù nam hay nữ cũng ko có nguy cơ . máu sau 10 - 15 phút không còn khả năng lây nhiễm !

14. Có 2 người đã cảm ơn ptsu3 cho bài viết bổ ích này:

cuong_123 (10-12-2014),cuong_qn (08-12-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    17
    Bạn có trả lời chính xác ko bạn . Vì máu dính lên duoi xe củng ít vì người dó bị dức tay nên mình nghỉ máu dính cung it vào tay linh khoảng 1 dến 2 giọt . Mà 1 dến 2 giot mau sau 10 dến 15phut thi củng chết ko còn lây hiv dc nửa hả ban . Cho mình hòi thêm nếu tay mình dính ít máu hiv khoảng sau vài phút va minh chạm tay dính máu dó vào ad bạn gái minh thi ban gai minh co bi hiv ko bạn . Minh lo qua thay toan là nam ko chứ chưa nc nử dc nam kích dục bao giờ .

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    304
    Trích dẫn Gửi bởi cuong_qn Xem bài viết
    Bạn có trả lời chính xác ko bạn . Vì máu dính lên duoi xe củng ít vì người dó bị dức tay nên mình nghỉ máu dính cung it vào tay linh khoảng 1 dến 2 giọt . Mà 1 dến 2 giot mau sau 10 dến 15phut thi củng chết ko còn lây hiv dc nửa hả ban . Cho mình hòi thêm nếu tay mình dính ít máu hiv khoảng sau vài phút va minh chạm tay dính máu dó vào ad bạn gái minh thi ban gai minh co bi hiv ko bạn . Minh lo qua thay toan là nam ko chứ chưa nc nử dc nam kích dục bao giờ .
    HIV hoàn toàn không lây nhiễm như vậy, bạn nên trang bị kiến thức tại đây : Diễn đàn: Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS

17. Những thành viên đã cảm ơn ptsu3 cho bài viết này:

cuong_qn (08-12-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    3

Giúp e với các anh chị ơi, 48h đã qua rồi ạ

Chào các anh chị, chẳng là hôm nọ e có thằng bạn qua chơi (thằng này nó cũng từng quan hệ lăng nhăng với mấy ả Tây, cả oral sex mà nó không đi xn nên e ko biết tình trạng bệnh của nó là gì) nó đánh răng rồi nhổ vào cái bồn rửa mặt của e (thường nó đánh răng hay bị chảy máu lợi). Qua 1 ngày sau thì e làm rơi cái bàn chải của mình vào cái bồn rửa ấy (đầu bàn chải chạm vào phần đáy bồn rửa). E quên không ngâm nước sôi khử trùng cho cái bàn chải mà lấy đánh răng luôn. Từ đó mà đã 48h qua. E hoang mang lắm lỡ máu nó nhổ vào có H thì sao. Khẩn mong các anh chị tư vấn cho e với.
    P.S Cho e hỏi HIV nó có sống lâu được trong cái bồn rửa mặt không ạ? E thấy bồn rửa luôn ẩm ướt sợ HIV nó đọng lại trên thành của nó.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,927
    Trích dẫn Gửi bởi already_dead Xem bài viết
    Chào các anh chị, chẳng là hôm nọ e có thằng bạn qua chơi (thằng này nó cũng từng quan hệ lăng nhăng với mấy ả Tây, cả oral sex mà nó không đi xn nên e ko biết tình trạng bệnh của nó là gì) nó đánh răng rồi nhổ vào cái bồn rửa mặt của e (thường nó đánh răng hay bị chảy máu lợi). Qua 1 ngày sau thì e làm rơi cái bàn chải của mình vào cái bồn rửa ấy (đầu bàn chải chạm vào phần đáy bồn rửa). E quên không ngâm nước sôi khử trùng cho cái bàn chải mà lấy đánh răng luôn. Từ đó mà đã 48h qua. E hoang mang lắm lỡ máu nó nhổ vào có H thì sao. Khẩn mong các anh chị tư vấn cho e với.
    P.S Cho e hỏi HIV nó có sống lâu được trong cái bồn rửa mặt không ạ? E thấy bồn rửa luôn ẩm ướt sợ HIV nó đọng lại trên thành của nó.
    Bạn có những câu hỏi cho thấy thiếu kiến thức trầm trọng,hở chút đòi uống Pep.Bạn nên đọc kiến thức trên diễn đàn để trang bị cho mình đi.Trường hợp hôm nay bạn có nguy cơ bị HÂM thôi.

Chủ đề: Các anh chị ơi giúp e với!!!

20. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

already_dead (12-12-2014)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    11
    bạn không có nguy cơ nhiễm HIV nhé, thân!

22. Những thành viên đã cảm ơn nguyenvanan cho bài viết này:

already_dead (12-12-2014)

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi already_dead Xem bài viết
    Câu hỏi của bạn mang đậm tính kỳ thị, vừa thiếu kiến thức trầm trọng. Bạn nên dành thời gian tìm hiểu kiến thức sẵn có tại diễn đàn để có cái nhìn đúng về HIV/AIDS.

Chủ đề: Chủ đề : Những câu hỏi thiếu kiến thức,hoang tưởng.Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Chủ đề: Hiểu đúng về HIV để tránh những nỗi 'lo hão'

Chủ đề: HIV - Đường lây và cách phòng ngừa

Chủ đề: Tổng quan Kiến thức cơ bản về HIV/AIDS

Chủ đề: Một số kiến thức cơ bản phổ thông về hiv/aids

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    263
    Được cảm ơn 1 lần.

nuoc mui va hiv

Hồi trưa e lau nhầm khăn của ông khách ổng mới vừa hỷ mủi xong. Không biết e có nhiễm hiv ko may a chi em lo quá

Trang 22 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 1220212223243272 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này