Trang 67 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 1757656667686977 ... CuốiCuối
Kết quả 1,321 đến 1,340 của 1712

Chủ đề: Những câu hỏi thiếu kiến thức, hoang tưởng. Cần đọc kiến thức trên diễn đàn.

Thành Viên Lo Lắng Hoang Tưởng Phamluonghoa's Avatar
    Cảm ơn
    0

Tay nắm cửa

Chào ban quản trị viên cho em hỏi tay em khui bia bị đứt tay sau đó em có cầm vào tay nắm cửa quán nhậu em sợ trên tay nắm cửa có máu ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    3

Xin các anh chị giúp cho em giải toả tâm lý

Chào các anh chị!
    Sáng nay em sinh hoạt bình thường như mọi khi nhưng lúc rửa tay thì thấy xót xót ở ngón tay út, nhìn lại thì có vết cứa đứt chảy máu nhưng không biết do vật gì gây ra. Như vậy em có nguy cơ bị nhiễm HIV không ạ và nếu là bị ống tiêm gây trầy xước thì có nguy cơ cao không. Em thường hay có suy nghĩ ám ảnh sợ lây nhiễm HIV, mỗi khi bị bất cứ vết trầy xước gì trên cơ thể là em lại sợ. Không biết có phải em bị hoang tưởng không nữa. Mong anh chị giải đáp giúp em.
    Em xin cảm ơn ạ!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Post vết thương hở rồi cầm ô

Hôm nay trời chuẩn bị mưa nên có người lạ cho em mượn ô nhưng về sau nó không mưa nữa nên em có cụp ô lại và cầm ô ở phần vải của ô, phần vải ô dù tiếp xúc quệt với vêt thương hở có nguy cơ có dính máu trên ô không ạ tại e cũng nhìn k rõ ? có nguy cơ j k ạ e cũng ko nhớ kĩ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    20

Vết thương chạm vào khí hư

Chào ac dd tư vấn giúp em vấn đề như sau:
    Cách đây 24 ngày bạn gái e có đặt mua online 1 lố quần lót, hôm trước mới mở ra xem trong đó có 1 cái theo bạn em nói là khí hư ở đáy quần( có lẽ do người trước mua thử không vừa rồi trả lại lố quần này) do lúc đó không suy nghĩ là sẽ dính khí hư nên bạn em có đưa ngón tay sờ rồi cạo mà trên ngón tay đó có vết thương nhỏ nhưng sâu bị đứt tối trước đó vết thương nhìn vẫn còn ướt. Cho e hỏi gói hàng được gói kín mít mà tới 2 lớp bịch nhưng với khoảng thời gian như vậy thì virus hiv còn sống không ạ? Với vết thương như vậy mà khí đó còn hơi ẩm có lây được không ạ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Tư vấn giúp em với ạ

Liệu đây có vải vết máu khô dính trên chiêc ô không ạ em có dùng giấy ướt vs tay cậy nhưng nó không thấm cũng như k hết, lúc lau nó có chạm vào vết thương hở thì có nguy cơ không ạ ?
    đây là ảnh vết máu khô: Screenshot by Lightshot (prnt.sc) , Screenshot by Lightshot (prnt.sc)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Hỏi về nguy cơ lây nhiễm.

Em xin chào BQT,a/c bác sỹ và tất cả thành viên trên diễn đàn.Mọi người có thể cho em hỏi về nguy cơ lây nhiễm trong trường hợp này với ạ,lúc em đá bóng có sử dụng chung áo pitch với 1 bạn,bạn đó sử dụng trước sau đó cởi cho em mặc,trong lúc cởi áo có chạm vào máu đang chảy do va chạm trên sân trên mặt bạn ấy thấm vào áo.Sau đó em mặc ngay,vì áo chật nên em mặc áo đó có chạm vào mắt và mặt em mà trên mặt em có vết trầy chảy máu do ngã trên sân trước đó ít phút và nhiều vết nặn mụn chưa khô.Vậy mọi người cho em hỏi em có nguy cơ lây nhiễm các bệnh như HIV,Giang mai,Viêm gan B,C,Herpes trong trường hợp vết máu trên áo đó chạm vào mắt hay vết trầy,vết nặn mụn của em không ạ?
    Em chuẩn bị kết hôn nên rất lo lắng nguy cơ bị lây nhiễm nên rất mong nhận được sự tư vấn từ a/c bác sỹ và các thành viên trong diễn đàn.Em xin cảm ơn.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0
    Dạ em cảm ơn ạ, em xin phép được hỏi 1 câu nữa được không ạ ? Dạ chuyện là em có tới nhà người lạ mới quen gần đây, em có rửa chén, trước đấy người đấy có rửa chén, và trên ngón tay người đấy có vết thương chảy máu, người đấy dùng miếng chùi chén để rửa, thì sau đấy còn vài cái chén mới ăn xong, nên em vào rửa , trong lúc chà đũa và chén, em dùng miếng chùi rửa lúc nãy người đấy xài, và em bị cái gì đấy xước vào ngón tay, khá đau, và ngón tay em chảy máu, em có chạm vào miếng chùi ấy để rửa tiếp, em không chắc đã xước vào vật gì, nhưng có bị lây nhiễm các bệnh như viêm gan , bệnh truyền nhiễm gì không ạ, vì lúc xài miếng chùi ấy, tay người ấy có vết thương chạm vào

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Post Sợ , lo lắng

Dạ chuyện là sáng nay em có đi một shop mua đồ, shop rất đông người, thì lúc đó em có thấy một người kia cứ liếc ngang liếc dọc, nhìn chằm chằm em, một lúc sau, em không để ý nữa, thì người đấy có lại hỏi đồ em, em có chỉ, em thắc mắc là tại sao người đấy không hỏi các bạn nhân viên, thì lúc đang chỉ, người đấy có móc đt ra cho em xem cái tấm hình món đồ, rồi tay người đấy quẹt vào tay em, mà lúc ấy nhìn thoáng qua, em thấy người đấy có cầm vật gì màu bạc lú ra trong bàn tay, xong người đấy vội cất đi , rồi người ấy đi nhanh, lúc ấy khi người ấy luồn qua sau lưng em, đằng sau rất đông người, và em cảm nhận được em bị quẹt khá thốn ngay tay , em lo bị quẹt kim quá ạ, lúc em nhìn bàn tay, thì thấy tay em chảy một vũng máu , hình đây ạ , em lo quá, xin tư vấn giúp em ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Tay dính máu chạm vào bàn chải đánh răng

E cho e hỏi sang nay e có nua chiếc tủ lạnh cũ , luc 8h sáng , chiều lúc 3h e có lấy phich cắm cuốn phía sau tủ để cắm lúc e cầm vào phích thấy phích cắm bị ươt e k biêt bị dính nước gì hơi đỏ đỏ nâu lâu dính ra ngon tay em , vô tình tay em chạm vào bạn chải bị rơi ra bồn rửa mặt mà tay e lại đang dính nc từ phic cắm , e cần để lên trên lại quên chưa rửa , e vừa ra thì em em vào nhà vệ sinh lại lấy đúng bàn chải e vừa cầm vào lúc tay dính nc ở phich cắm tủ a cho để đánh răng , a cho em hỏi nếu k may nc ở phích cắm đó là máu mà từ sáng dính vào bàn chải đánh răng mà em m em đang bị nhiêt có nguy cơ lây hiv k ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Chổi có kim tiêm

Em đi nha nghĩ, kính em bị rớt dưới giường nằm, em chạy ra ngoài phòng em lấy cây chổi vô em móc đôi kính dưới giường ra. Em cầm cái đuôi chổi móc kính dưới giường ra. Thấy tay bị đuôi chôi quét nhà chạm vào như bị đâm. Lúc đó em nghĩ chỉ là mấy cái đót chổi hay dây kẽm của cây chổi e k để ý gì. Hôm nay về nhà e nghĩ thấy sơ. Có khi nài người ta vệ sinh nhà nghĩ quét có kim tiêm dính vào đuôi chổi. Vô tình e cầm đuội chổi cây kim đó đâm vào tay em không. Em sợ quá các anh.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Vật nhọn dính máu khô đâm chảy máu tay

Sáng nay luc 9h sáng e đi mua hạt rẻ , tay chị ý bị xước chảy it máu bốc hạt rẻ , trưa lúc 12h em mang ra bóc ăn , lucd bóc em bị vỏ hạt rẻ đâm vào tay chảy 1 it máu , a cho em hỏi nếu vỏ hạt rẻ dính máu khô đâm vào xước chảy máu tay có nguy cơ lây Hiv k ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Va quẹt khi bắt kẻ trộm chó

Dạ cách đây 2 ngày chó nhà em bị trộm em có xách xe dí theo tên trộm.Sau khi lấy lại đc chó thì phát hiện chân bị trầy xước chảy máu phần ống quyển,do lúc dí em có chạy sát bên dằn co với tên trộm.Em không rõ là bị nó dùng kim quẹt hay chân em quẹt vô xe nó.Vì lúc đó trời tối với lại em chỉ lo tập trung cứu con chó.
    Các anh chị cho em hỏi những gì em trình bày như trên có nguy cơ không ạ? Tại nhà em có em bé nên em cũng hơi lo xa.
    Mong nhận đc tư vấn từ anh chị,em xin cảm ơn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Post Thắc mắc

hôm nay em có đặt hàng trên mạng ngưòi ta bắt kí nhận hàng mà trên tay có vết thương hở cầm vào chiếc bút của shipper có dính máu thì có nguy cơ không ạ ?

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Post Sợ

Dạ chuyện là trưa nay, em gặp đối tượng như ngáo đá, có những hành vi lạ lắm ạ, em đi ra đường mua đồ, thì thấy người ấy cứ quanh quẩn gần em, có những hành động rất lạ, lúc em đi ngang người đấy, thì bỗng vai em đau nhói lên luôn ạ, y như bị ai đâm vật nhọn vào lưng em ấy ạ, mà người đấy ở đằng sau , sát em luôn, khi em quay người lại, rồi người đấy đi lại chỗ kia, ngồi vò đầu các thứ, em lo quá, mới chạy vào nhà vệ sinh gần đấy, cởi áo ra kiểm tra, thì có một vết đỏ nhỏ rướm máu ít ngay lưng , hic, em sợ lắm ạ, em sợ người đấy đã đâm kim vào người em ạ, có vết thương tròn nhỏ luôn=(((

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    1

Dính máu sợ hiv

Em chào anh chị, chả là hồi nãy em có ra y tế phường để test covid. Thì lúc e test xong e ms bị rơi giấy tờ ở dưới đất, nên e đã dùng tay để cầm lên, lúc đó ngón tay giữa của e chạm xuống nền đất, e giơ tay lên thì thấy có 1 cục máu ở dưới nền đất chỗ ngón tay e chạm vào. khi đó em lo quá nên e vào hỏi y bác sĩ thì họ bảo 30 phút trước có bệnh nhân tai nạn đưa vào đó, nên rửa vết máu chưa kịp, khi đó ngón tay em có 1 vết xước măng rô, nhưng do lúc mà đi test covid, e ngồi buồn nên e đã bóc phần da ở phần ngón giữa khiên bật máu, ngay sau khi bóc phần da đó đc vài phút thì e có hành vi trên, em lo quá, như vậy có nguy cơ gì với hiv ko anh chị. anh chị tư vấn giúp em ạ

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Đụng chạm vào cục máu sợ hiv

Chả là hôm nay em có làm rơi đồ trên nên đất trên đường em đi làm về ( khi đó em đi bộ ) thì em có cúi xuống để nhặt, lúc đó trên ngón tay của em có 1 vết đứt tay em mới bị, thì e cúi xuống nhặt vô tình ngón tay em chạm vào 1 cục máu khá to trên nền mặt đường. Em có hỏi người dân xung quanh thì biết trước đó 20 phút có vụ tai nạn xe máy ở đó và máu me tung đầy đường. E cũng ko biết được có phải máu hiv ko, nhưng khi e chạm vào giống như 1 cục thịt và dính máu tươi ở đó, mà lại đúng vào vết thương trên ngón tay của em e mới bị trước đó chưa được 2 phút. em lo quá, như vậy có nguy cơ gì với hiv ko ạ ?

Thành Viên Chứng Bệnh Tâm Thần Lo Lắng. Lê tri's Avatar
    Cảm ơn
    0

Hoang mang

Chào anh chị em xin hỏi em gôm mấy nhánh cây có đi ngang đám cỏ gôm xong e ngồi nghỉ mệt em nghe rác trên khớp chân em nhìn thấy có vết trầy có ra ít máu vết trầy lỗ nhỏ nhỏ e sợ bị kim tiêm quẹt xin anh chị tư vấn

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Post Dạ cho em xin phép hỏi một câu ạ

Dạ cho em hỏi là, có người kia họ quẹt ngón tay vào rổ có kẽm, chảy máu, còn khá mới, kiểu mới bị quẹt tay đấy ạ, thì họ có chạm vào đầu em, rồi giỡn, họ chạm vào mặt em, mà mặt có mụn, và có một vết trầy nhỏ, và vết mụn mới nặn, cả hai còn vết thương hở, chảy máu, do đùa giỡn, nên móng tay chỗ ngón tay đó của họ có làm em trầy chảy máu bàn tay em một đường dài, mà tay người đấy chưa băng keo lại luôn, lúc giỡn, họ có chạm em khá nhiều, máu của người đấy, mà có va chạm tiếp xúc với mấy vết thương hở chảy máu của em, có nguy cơ lây nhiễm không ạ, em lo quá,

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    0

Mặc áo dính máu khô

E xin được các anh tư vấn 1 tình huống như sau ạ ! Chị giúp việc nhà em tối hôm trước bị đứt tay vết đưt khá to lên chảy nhiều máu sau khi cầm máu bền ngoài ra ở ngón tay dính nhiều máu nhưng vì sợ rửa nước xót lên chị k rửa mà cứ thế đi ngủ sáng hôm sau dậy tay chị vẫn dính máu khô chỗ hôm qua đứt , chi chưa rửa máu đi mà lấy quần áo trong máy giặt phơi. Anh cho em hỏi nếu vết máu khô dính ở tay chị ý dính vào quần áo ướt của em , vac quần lót của em , chiều e thấy khô và lấy quần áo măc , nếu người em có vết xước thì có khả năng lây Hiv nếu chị giup việc đó bị hiv k ạ

Thành Viên Chứng Bệnh Tâm Thần Lo Lắng. Lê tri's Avatar
    Cảm ơn
    0

Tiêm ngừa

Chào anh chị e có đi tiêm ngừa uốn ván em vô khám rồi đi đóng tiền để vào tiêm khi vào tiêm e thấy ống kim tiêm có rồi em sợ cô y tá dùng kim tiêm đã xài rồi tiêm lại cho em quá

Trang 67 của 86 Đầu tiênĐầu tiên ... 1757656667686977 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này