Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Kết quả 41 đến 55 của 55

Chủ đề: Rát càn bác sỹ Axlrose84vn giải thích giúp

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Mọi nguòi dèu nghĩ bignomis mói nhiẽm.the tại sao atuán nói bignomis nhiẽm lau ròi.vo lý chua?

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    2
    Mình nghĩ trường hợp bạn đó có thể giải thích do mới bị nhiễm nên nồng độ virus trong máu mới cao chót vót như vậy mà lại chưa tìm thấy đủ kháng thể, bạn cứ xem lại cái biểu đồ anh Tuấn đã nhiều lần post sẽ thấy hợp lý ngay.

Quản Trị Box Hỏi Đáp HIV SmileAndLive's Avatar
    Cảm ơn
    4
    Đọc qua một lượt từ đầu đến giờ nhức đầu quá, do không có time nên smile dạo gần đây không theo dõi thường xuyên room và cũng không clear lắm vụ bạn big gì đó, tuy nhiên tựu chung lại đó vẫn là lo lắng về thời gian xn, về phương thức xn có đúng không, về kết quả xét nghiệm của mình dã an tâm chưa...trước đây smile đã try viết ra bài tổng hợp này hi vọng mọi người có thêm thông tin để tự trả lời những câu hỏi đại loại như vậy. nhưng dường như không thành công lắm thì phải

Khuyến cáo và ý kiến về thời gian cửa sổ với HIV (cập nhật 7/2010)

Vì vậy smile nghĩ moi người lên đọc lại đoạn này.

http://www.thebody.com/content/art2497.html#window

"Thời gian cửa sổ" là thời gian cần để cơ thể một người đã bị nhiễm HIV phản ứng với các vi rút HIV bằng cách tạo ra các kháng thể. Quá trình này được gọi là quá trình chuyển đổi huyết thanh.Đây là những gì CDC nói về giai đoạn cửa sổ: "Kháng thể thường xuất hiện trong vòng ba tháng sau khi người đó đã bị nhiễm HIV, nhưng có thể mất đến sáu tháng trong một số người (rất rẩt nhỏ)."điều này có nghĩa là gì cho bạn?

Ba tháng thời kỳ cửa sổ là bình thường đối với hầu hết dân số. Nhiều người sẽ có đủ kháng thể để các phương pháp XN phát hiện được trong ba hoặc bốn tuần. Rất, rất hiếm khi (tức là, chỉ có một số rất ít trường hợp), một người có thể mất sáu tháng để sản xuất kháng thể.

Bạn có thể lo lắng và đi XN ngay sau khi bạn có nguy cơ . Bạn muốn biết: Tôi có thể có đủ kháng thể để XN mà không cần chờ đợi ba tháng? Thật không may, chúng tôi chỉ đơn giản là không biết.
    Hãy nghĩ về điều này: nếu bạn có một kết quả ÂM TÍNH sau sáu tuần, bạn sẽ tin tưởng rằng nó? nó sẽ làm cho bạn ít lo âu? Nếu có, bạn hãy quên HIV đi.Nhưng để chắc chắn, bạn sẽ cần phải được xét nghiệm lại ở ba tháng.

Smile

PS:
    Thời kì cứa sở là 3 tháng , không thay đổi, nếu bạn còn lo lắng, tại sao không tự đi XN tiếp? đó là việc của bạn không ai ngăn cản nhưng hãy tránh làm hoang mang người khác.

Lần sửa cuối bởi SmileAndLive, ngày 06-09-2013 lúc 16:56.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    chắc anh Tuấn coi cái PCR tải lượng virus đó :), chốt lại 1 câu ông nào 6 tuần AT, mà sau 12 tuần DT sẽ là người nổi tiếng đấy, được phỏng vấn mê ly luôn

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Ong 1331989 thì quá yen tam ròi còn gì nũa.toi cũng ko hỏi 3pp o nhiẹt doi là gì.nhung tháy bác sỹ Huy ỏ dáy nói 12 tuàn là yen tam.chị ỏ phòng tu ván thì nói tìm cả kháng nguyen.néu càn thì ong gọi hỏi xem.toi gủi sdt cho

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Tôi toàn làm với bsi huy phòng số 2 đúng ko? Ông cho tôi số dt của ông hnao ra hn tôi alo dc ko? Hsy ông luu sdt của tôi và nháy sang luôn nha

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Sdt của tôi ông nháy số ông wa nha 0989167889

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Ẹc. 3 tháng là yen tam ròi.xn lại làm gì.toi chỉ có sdt cuả phòng khám theo yeu càu tàng 3 thoi.ong thích thì gọi mà hỏi.0435764305

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    Chính atuan và bác sỹ làm mọi nguòi hoang mang khi nói bignomis nhiẽm lau ròi.lau ròi là bao lau?1,2nam sao.atuan trả lòi di chú?

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Tôi đang bảo sdt của ông cơ,số ông huy và tư vấn tôi có hết rồi,ông nháy sdt của ông wa số tôi đi hnao tôi ra alo mấy a,e gặp mặt,nháy luôn nha.

Thành viên chính thức
    Cảm ơn
    1
    Trích dẫn Gửi bởi quasohai Xem bài viết
    Chính atuan và bác sỹ làm mọi nguòi hoang mang khi nói bignomis nhiẽm lau ròi.lau ròi là bao lau?1,2nam sao.atuan trả lòi di chú?
    Mình chưa nói câu nào là bạn bignose nhiễm lâu rồi nhé, bạn trích dẫn đi?
    Còn thời gian để yên tâm 100% đối với các trường hợp thông thường vẫn theo kinh điển là 3 tháng, trường hợp bạn bignomis hoàn toàn theo quy luật bt bạn đã ddọc nhiều kthuc hiv bạn phải có cân nhắc của mình để thấy rõ điều đó sao phải hoang mang, tại các bạn cứ gán cho bignomis thời điểm 3 tháng đấy chứ?

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Bạn đọc mà chả hiểu gì hết,bài viết của mình nói có thể bạn bignomis đã nhiễm.Nhưng mấy người bạn tình có thể may mắn quan hệ không bị nhiễm.Mình nói có khả năng này.Tôi dùng từ cũng có khả năng này.Bạn có hiểu không.

Thành Viên Gắn Bó
    Cảm ơn
    88
    Khoá lại là hết hoang mang cãi nhau.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    7
    anh Tuấn nói em thế không được. anh vừa sửa bài viết của anh lúc 17h52p hôm nay xong http://diendanhiv.vn/threads/1485-ke...ac-dinh/page20. lúc trước anh nói bignomis nhiễm lâu rồi chứ không phải anh nói bignomis nhiễm. anh xem và mọi người xem lại đi.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    anh Tuấn nói em thế không được. anh vừa sửa bài viết của anh lúc 17h52p hôm nay xong http://diendanhiv.vn/threads/1485-ke...ac-dinh/page20. lúc trước anh nói bignomis nhiễm lâu rồi chứ không phải anh nói bignomis nhiễm. anh xem và mọi người xem lại đi.
    Hình như mọi người có giải thích cho bạn cũng chẳng hiểu.Tôi khẳng định nếu có nguy cơ sau 12 tuần âm tính là an toàn 100%.Bạn không tin tưởng những gì mọi người nơi đây tư vấn cho bạn.Tôi xin mời bạn tìm nơi khác.Tôi khóa topic này lại và bạn còn làm náo loạn diễn đàn làm hoang mang thành viên khác.Tôi sẽ khóa nick vĩnh viễn.Tôi dừng topic này ở đây.

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123

Thông tin về chủ đề này