Đại_Thiếu_Gia #1382 Đã gửi : một năm trước

Danh hiệu: Thành viên gắn bó

Nhóm: Thành viên chính thức
Gia nhập: 14-07-2009(UTC)
B.viết: 1.420

Cảm ơn: 170 lần

Originally Posted by: limelight
Chào anh Đại_Thiếu_Gia, cách đây 1 năm rưỡi em có quan hệ ngoài với bạn trai, chỉ tiếp xúc bên ngoài, gần đây em bị đau vùng xương chậu âm ỉ, ngồi lâu không được, nhưng không đau dữ dội đến mức không chịu nổi, thỉnh thoảng thấy buốt lên từng cơn trong âm đạo, và thường xuyên bị đau bụng dưới, đau lưng dù chưa đến kì kinh, huyết trắng trong suốt, đặc quánh. Tuần trước em sốt cao trên 40 độ, nghĩ là bị viêm họng nên em uống kháng sinh chữa viêm họng và efferalgan. Khi vừa phát hiện thấy đau âm ỉ vùng xương chậu, em lo lắng mình bị lậu biến chứng viêm xương chậu nên đã đến bệnh viện da liễu để khám và xét nghiệm STDs, bác sĩ lấy mẫu nhưng chỉ lấy ngoài âm hộ chứ không lấy mẫu từ cổ tử cung được, vì em chưa QHTD, và kết quả là âm tính. Em nghe nói bệnh lậu chuyển qua mãn tính rất khó xét nghiệm, phải xét nghiệm nhiều lần, mà em có nguy cơ cách đây hơn 1 năm rồi và vừa dùng kháng sinh, vậy kết quả xét nghiệm dịch tiết âm đạo bên ngoài âm hộ đó có chính xác không anh, em có cần đi xét nghiệm thêm nữa không? Cám ơn anh.

Chào Bạn,

Theo những gì bạn kể,bạn nên đến bệnh viện khám và chụp hình X_QUANG về vấn đề đau xương chậu và ngồi lâu không được và bạn nên đi khám phụ khoa để điều trị về huyết trắng đừng để kéo dài như thế.

Còn vấn đề bệnh lậu,bạn yên tâm không phải bạn bị rồi.Vì ở nữ giới Vi khuẩn tấn công vào lớp tế bào liên trụ dưới âm đạo, trong niệu đạo, ống cổ tử cung, thậm chí hậu môn,…thường có đái khó, ra dịch mủ sau nhiễm 2 đến 5 ngày dịch nhiều gây mẩn đỏ, phù âm hộ và rất đau, kèm sốt nhiễm trùng huyết, viêm da viêm khớp, viêm màng tim, viêm màng não..