Em quen người yêu tròn 8 tháng. Em rất tin tưởng anh vì anh là người đàng hoàng và rất quan tâm em. Vì tụi em tính giữ cho đến khi đám cưới nên tụi em chỉ quan hệ bằng đường miệng, bằng tay và qua hậu môn có sử dụng bao cao su.
Gần đây, anh nói với em là anh không thể lấy em được vì anh mang bệnh trong người. Anh nói có thể anh bị lây nhiễm HIV vì cách đây hơn 1 năm anh có quan hệ khoảng dưới 10 lần không dùng bcs với một người phụ nữ. Chị ấy làm công nhân, chị bị mệt mỏi nên anh đưa chị đi khám và phát hiện chị dương tính với HIV. Sau khi biết kết quả, anh rất suy sụp, nhưng vì quá sợ nên anh không đi xét nghiệm. Anh đọc về các triệu chứng của bệnh trong thời kì đầu và phát hiện mình có bị đau khớp, đau cơ, phát ban trong khoảng thời gian quan hệ với chị.
Nghe anh kể, em vô cùng hoang mang vì anh và em có quan hệ bằng miệng (anh xuất tinh ngoài), em lại hay bị chảy máu răng, và khi quan hệ hậu môn , dù có bcs nhưng sau khi quan hệ em thường đau và chảy máu. Nhiều lúc anh cũng hay cho dương vật (không dính tinh dịch) của mình vào đùa nghịch nơi âm đạo của em, chứ không cho vào trong, và chỉ một lúc thôi.
Em đã thuyết phục anh đi làm xét nghiệm và nếu như có bệnh thì sẽ cố gắng điều trị. Hiện tại, em đang rất hoang mang và không biết phải làm gì.
Liệu anh có bị nhiễm HIV từ người phụ nữ đó không? Và em có bị lây nhiễm từ anh không?
Nếu cả hai đứa em đều có HIV, chúng em phải điều trị như thế nào, vì cả hai đều ít có điều kiện và không muốn gia đình biết chuyện?
Liệu chúng em có lấy nhau được không? Và em có thể sinh con cho anh không?