Kết quả 1 đến 20 của 73

Chủ đề: Đôi dòng tâm sự của em <3

Threaded View

Thành viên giới hạn
    Cảm ơn
    48

Đôi dòng tâm sự của em <3

Chào cả nhà.,

Vậy là hôm nay là ngày thứ 40 mình biết mình có B20, và là ngày thứ 35 uống Kháng Virus ARV. Mọi thứ dường như đang trở lại bình thường với những điều tốt đẹp. Cuộc sống vẫn cứ êm ả trôi theo như đúng như gì nó muốn.

Ngay lúc này đây chưa bao giờ lòng mình cảm thấy nhẹ nhàng và thư thả đến vậy. Nghe có vẻ "ngộ" lắm phải không?! Hihi, nhưng cũng không biết tại sao lại như thế nữa?! Chắc là vì mình đã cầu nguyện nhiều?!

Trong những ngày đầu khi chờ kêt quả xét nghiệm khẳng định từ Viện Pastuer thật sự mình đã như ngồi trên một đống lửa, mình sợ hãi và buồn rất nhiều, nhắm mắt thì thôi, hễ giật mình là lại rơm rớm nước mắt trong sự sợ hãi và tuyệt vọng. Nhưng rồi như một linh cảm mách bảo cho mình một điều là hãy mạnh mẽ và vững vàng lên. Mình đã cầu nguyện cùng Chúa của mình rằng "Nếu Việc con bị nhiễm bệnh nằm trong chương trình của Ngài để dạy dỗ con biết cách Vâng lời Ngài hơn xin cho con Chấp Nhận nó một cách nhẹ nhàng. Amen" và rồi cái gì tới nó cũng tới ngày 26/11/2014 mình đã có kết quả khẳng định nhiễm HIV với chỉ số miễn dịch là 317. Nhưng điều lạ lùng là mình hoàn toàn không còn sợ hãi nữa mà mình tiếp nhận điều kinh khủng đó thật nhẹ nhàng và bình an. Trong đầu mình chỉ suy nghĩ rằng mình phải điều trị.

Mình bắt đầu nhận những Viên ARV đầu tiên mà không một chút mảy may hay băn khoăn về lời đồn về tác dụng phụ. Mình chỉ suy nghĩ uống nó sẽ khỏe. Và rồi ngày một, ngày hai, ngày ba, rồi ngày thứ bảy mọi thứ đã diễn ra thật tốt đẹp mình không gặp sự trở ngại nào từ Việc uống thuốc đó. Mình bắt đầu thấy biết đói, biết thèm ăn và ăn thật nhiều như kiểu chưa bao giờ được ăn, những chứng viêm hô hấp cũng hết từ lúc nào không biết. Lúc nào cũng cảm thấy tỉnh tảo và tràn đầy năng lượng.

Mình biết một điều Chúa của mình đã nghe lời Cầu Nguyện Thành Tâm trong sự ăn năn của mình và Ngài ban cho mình điều đó.

Anh chị và các bạn biết không, trong đạo của mình thì quan hệ đồng tính bị cho là sự tội lỗi và chống nghịch lại Thượng Đế và bản thân mình đã xem thường điều đó và phớt lờ Ngài trong sự yếu đuối của bản thân và chẳng có gì khó hiểu khi mình đang phải trả giá cho điều đó :)

Chắc mọi người cho mình là điên rồ và mê tín nhỉ?! Hihi - Nhưng mình hiểu Chúa của mình Ngài không chỉ rất công bình mà còn giàu lòng thương xót. Ngài công bình vì Ngài đã phạt mình - đứa con lỳ lợm không biết vâng lời nhưng Ngài vẫn cho cơ hội để mình thấy rằng mình còn cơ hội. Người đời hay nói câu Tới Số là phải chết, có nhiều cái chết hết sức là... lãng xẹt và vô duyên, tức là chưa tới số chết thì sẽ chưa chết được hoặc đã tới số rồi có ở trong nhà ngủ cũng chết. hihi

Hàng ngày, hàng ngày mình luôn sống vui vẻ, vui vẻ thật sự tuy thỉnh thoảng nỗi buồn vẫn thoáng qua nhưng xét cho cùng mình cảm thấy rất nhẹ lòng. Mình lại sống vui vẻ trong sự cầu nguyện và bằng đức tin của mình. Không phải là xin được hết bệnh vì mình biết Ngài có những nguyên tắc của Ngài. Nhưng mình xin Ngài sự thanh thản và Bình An và Khẩn thiến tìm kiếm lại sự thương xót của Thượng Đế

Chắc nhiều người nghĩ mình thuộc dạng "mất trâu mới lo đi làm chuồng", bệnh rồi mới sợ... nghĩ vậy cũng đúng, giá như mình biết kiểm soát mình một chút trước sự cám dỗ của tình dục có lẽ mình đã không thế này. Nhưng rồi mình lại nghĩ, nếu mình không bị bệnh thế này liệu mình có biết quý trọng bản thân mình như bây giờ hay là lại lao vào cám dỗ như một con thiêu thân?!

Điều gì cũng có lý do của nó và cho tới tận bây giờ mình vẫn tin rằng mình ăn năn là chưa muộn, mình vẫn còn cơ hội sống tiếp một cách đàng hoàng đúng nghĩa vì cái gì cũng có cái giá của nó, chỉ cần mình đừng để nguy cơ xảy ra nữa, tuân thủ thuốc men cùng sự tin cậy nơi Thượng Đế mình sẽ ổn. Và rõ ràng là đang như vậy, khỏe hơn nhiều lắm, ăn cũng nhiều lắm... Thuốc đang hấp thu tốt nhỉ?! hihi. Mình hay đọc Kinh Thánh và Chúa có hứa rằng "Hễ ai kêu cầu danh ta thì được cứu" hay "Hãy hiếu kính cha mẹ ngươi thì nguoi sẽ sống lâu trên đất".

Người ta hay nói ông Trời không bao giờ lấy đi hết của con người và vì ông Trời rất công bằng chỉ cần sống tốt và Tin vào cuộc sống, tin vào sự điều tri5 thì chắc chắn mình sẽ sống tốt. Rõ ràng điều đó đang diễn ra với mình. Bệnh tật không làm mình sợ hãi, mình rất Bình An - Bình An trong linh hồn và không hề sợ chết

Chúc mọi người một buồi tốt lành và luôn khỏe mạnh nha
    ads

2. Có 31 người đã cảm ơn JordanLe cho bài viết bổ ích này:

@binh10 (19-05-2017),Anhsang1984 (27-02-2017),benoitle (08-03-2017),BinhAnNgayMoi (09-03-2018),buonchan1111 (18-05-2015),Cô độc (17-01-2017),cuong_123 (23-01-2015),dauancuachua (03-08-2017),Gió Vô Tình (16-07-2015),Hanhphucdangdo (29-06-2015),Hientai (03-03-2017),hivongcuoi (24-07-2015),hyvong811 (21-12-2018),lamlo2016 (11-03-2017),leminhtan (24-02-2017),loixinloicuamotdanchoi (23-07-2015),lolang111111 (27-02-2017),Manhbeo37 (04-05-2016),minh khiêm (29-06-2015),Ngay mai tuoi sang (21-03-2016),Nhanqua (20-03-2019),ptsu3 (22-01-2015),SangLumia (04-06-2015),Sói Hoang (06-11-2016),son86 (24-01-2015),songchungvoi_HIV (23-01-2015),TeoLoveAn (23-01-2017),Trời xanh (20-03-2019),Tuanmecsedec (22-01-2015),vietnamboth (19-05-2015)

Thông tin về chủ đề này