Trang 65 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 1555636465666775 ... CuốiCuối
Kết quả 1,281 đến 1,300 của 2223

Chủ đề: Những người có dòng máu quý tộc (tập 2)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Ủa mọi người cho em hỏi. Nếu mình không tham gia vào các chương trình điều trị, thì dù có BHYT cũng không dùng để mua thuốc được hả?

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    61
    Trích dẫn Gửi bởi duongtinh Xem bài viết
    Ủa mọi người cho em hỏi. Nếu mình không tham gia vào các chương trình điều trị, thì dù có BHYT cũng không dùng để mua thuốc được hả?
    Bạn ko đăng kí điều trị thì sao mua thuốc bằng bqo hiẻm đc chứ, bạn ko đăng kí thì làm j có cơ sở và dữ liệu để bhyt thanh toán phí cho nơi bạn mua thuốci

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Trích dẫn Gửi bởi Lục Giang Xem bài viết
    Bất cứ cty nào cũng. Yêu cầu nhân viên khams sức khoẻ định kì, có cả xn máu nhưng ko bao giờ xn Hiv nếu người đó chưa đồng ý. Bạn yên tâm đi
    Uhm!v cũng đỡ nghĩ.. thanks bạn nhe ^^

Thành viên năng động nhiệt tình. Không Ngừng Bước's Avatar
    Cảm ơn
    29
    Trích dẫn Gửi bởi duongtinh Xem bài viết
    những địa chỉ chấp nhận bhyt họ đòi hỏi phải có đăng ký điều trị. bạn k muốn dk thì chấp nhận mua bt bên ngoài k có BHYT

Thành viên năng động nhiệt tình. Không Ngừng Bước's Avatar
    Cảm ơn
    29
    Trích dẫn Gửi bởi Theboystar Xem bài viết
    Chết rồi mấy anh chị ơi! Cty e năm rồi kiểm tra sức khỏe nó xn máu nó ghi ra 1 loạt thông số chi tiết... em thấy 25 mục mà k thấy nó liệt kê tế bào CD4/CD8... chỉ thấy có LYM... v có khi nào nhìn vô kq nó biết ko trời :(( mà mỗi năm cty đổi phòng khám 1 lần... trời ơi! Có sao k anh chị :( bắt đầu hoang mang tiếp. Có cả đánh giá xn công thức máu có sao ko vậy anh chị?
    dù thế nào thì cũng k sao cả Etrai ơi. mình sợ gì chứ, cứ đồi diện với mọi chuyện k cần phải sợ hãi e ạ.
    hôm nay k nc đt đc với e rồi nhỉ

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Trích dẫn Gửi bởi Không Ngừng Bước Xem bài viết
    dù thế nào thì cũng k sao cả Etrai ơi. mình sợ gì chứ, cứ đồi diện với mọi chuyện k cần phải sợ hãi e ạ.
    hôm nay k nc đt đc với e rồi nhỉ
    Dạ a! Hj... e sẽ cố gắng. E cảm ơn a ^^!

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    56
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ a! Hj... e sẽ cố gắng. E cảm ơn a ^^!
    A cho e số đt của a đi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Trích dẫn Gửi bởi Trinhhieu90 Xem bài viết
    A cho e số đt của a đi
    Có gì cmt trên topic này cũng đc mà e

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Có gì cmt trên topic này cũng đc mà e
    Mấy nay sao e đi vệ sinh phân lỏng, đi tiểu nhiều khi uống nước có sao ko các a? Em chưa dùng arv... em uống thuốc cầm lại việc đi vệ sinh được ko? :(
    Mấy anh chị cho em hỏi cd4 em 344 v có cần dùng cotrim ko? Vì em đc biết cd4<350 mới dùng cotrim mà của em gần ngưỡng thì k biết dùng hay ko, vì cotrim e nghe nói rất độc... và INH thì mình có bắt buộc dùng ko các a? Em có nghe nếu dùng INH thì sau này bị lao khó trị hả các a?

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    22
    Uống cotrim khi cd4 dưới 350 nên có 349 cũng phải uống , khi nào qua 500 thì dừng , cotrim chỉ nóng trong người , uống nhiều đồ mát là dc
    INHlà dự phòng lao bắt buộc phải uống , tác dụng phụ là gây viêm gan , phải để ý , sau 9 tháng cũng ngừng
    Tiêu chảy là do chưa quen thuốc , từ từ sẽ hết

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    13
    Trích dẫn Gửi bởi Nghiep_Chuong Xem bài viết
    Uống cotrim khi cd4 dưới 350 nên có 349 cũng phải uống , khi nào qua 500 thì dừng , cotrim chỉ nóng trong người , uống nhiều đồ mát là dc
    INHlà dự phòng lao bắt buộc phải uống , tác dụng phụ là gây viêm gan , phải để ý , sau 9 tháng cũng ngừng
    Tiêu chảy là do chưa quen thuốc , từ từ sẽ hết
    Em chưa uống arv mà! Chỉ là e đang hỏi tác dụng của thuốc thôi

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    31
    Em chưa uống arv mà! Chỉ là e đang hỏi tác dụng của thuốc thôi
    Chào bạn . Bạn hỏi vậy khó trả lời lắm . Mỗi người cơ địa khác nhau . Có thể ít có thể nhìu . Bạn nên vào opc để điều trị . Sau khi uống arv sức khỏe sẽ cải thiện tốt hơn . Còn tác dụng phụ bạn đừng suy nghĩ nhiều áp lực lắm

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Mấy nay sao e đi vệ sinh phân lỏng, đi tiểu nhiều khi uống nước có sao ko các a? Em chưa dùng arv... em uống thuốc cầm lại việc đi vệ sinh được ko? :(
    Mấy anh chị cho em hỏi cd4 em 344 v có cần dùng cotrim ko? Vì em đc biết cd4<350 mới dùng cotrim mà của em gần ngưỡng thì k biết dùng hay ko, vì cotrim e nghe nói rất độc... và INH thì mình có bắt buộc dùng ko các a? Em có nghe nếu dùng INH thì sau này bị lao khó trị hả các a?
    Khi bạn được phát thuốc, dựa vào tình hình sức khỏe của bạn khi làm hồ sơ mà BS sẽ cho bạn uống thêm thuốc cần thiết. Còn việc bạn uống dự phòng INH cũng là nhằm giảm thiểu nguy cơ mắc bệnh lao, chứ không được tuyệt đối, vì cũng có trường hợp uống dự phòng vẫn bị.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 1 lần.
    Trích dẫn Gửi bởi Truong Xuan Xem bài viết
    Khi bạn được phát thuốc, dựa vào tình hình sức khỏe của bạn khi làm hồ sơ mà BS sẽ cho bạn uống thêm thuốc cần thiết. Còn việc bạn uống dự phòng INH cũng là nhằm giảm thiểu nguy cơ mắc bệnh lao, chứ không được tuyệt đối, vì cũng có trường hợp uống dự phòng vẫn bị.
    Đúng là hình như dựa vào tình hình sức khoẻ mà bác sĩ cho uống thêm các thuốc cần thiết hay sao đó anh Trường Xuân ơi. Như e từ lúc điều trị tới giờ 4 tháng mà chỉ được bác sĩ cho uống 1 viên 3in1 duy nhất, không uống thêm cotrim, mặc dù cd4 lúc đó là 247, và cũng chưa phải uống Inh anh ạ.

Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi Vanhoang Xem bài viết
    Đúng là hình như dựa vào tình hình sức khoẻ mà bác sĩ cho uống thêm các thuốc cần thiết hay sao đó anh Trường Xuân ơi. Như e từ lúc điều trị tới giờ 4 tháng mà chỉ được bác sĩ cho uống 1 viên 3in1 duy nhất, không uống thêm cotrim, mặc dù cd4 lúc đó là 247, và cũng chưa phải uống Inh anh ạ.
    Thuốc chống nhiễm trùng cơ hội và dự phòng lao INH không phải lúc nào OPC cũng sẵn có, họ cũng được rót về mới có để phát cho bệnh nhân, thời điểm nào không có mà mình muốn uống thì tự mua ngoài thôi. Nhưng trước khi tự mua uống thì cũng nên hỏi ý kiến Bác sĩ.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 1 lần.
    Thuốc chống nhiễm trùng cơ hội và dự phòng lao INH không phải lúc nào OPC cũng sẵn có, họ cũng được rót về mới có để phát cho bệnh nhân, thời điểm nào không có mà mình muốn uống thì tự mua ngoài thôi. Nhưng trước khi tự mua uống thì cũng nên hỏi ý kiến Bác sĩ.
    Em không điều trị OPC anh ạ. E điều trị ở Nhiệt Đới

Cảm ơn
    596
    Em không điều trị OPC anh ạ. E điều trị ở Nhiệt Đới
    Ở đâu cũng vậy thôi, đã là cấp miễn phí tức họ phải được rót về mới cấp cho bệnh nhân được.

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    8
    Được cảm ơn 1 lần.
    Ở đâu cũng vậy thôi, đã là cấp miễn phí tức họ phải được rót về mới cấp cho bệnh nhân được.
    À không, a hiểu sai ý em rồi, e điều trị dịch vụ và mua tự mua thuốc theo toa bác sĩ. E có thắc mắc vấn đề này với bs điều trị thì được trả lời là không phải uống, không phải ai cũng uống thuốc giống nhau, e cũng thấy vài người ko phải uống cotrim như em anh ạ

Cảm ơn
    596
    À không, a hiểu sai ý em rồi, e điều trị dịch vụ và mua tự mua thuốc theo toa bác sĩ. E có thắc mắc vấn đề này với bs điều trị thì được trả lời là không phải uống, không phải ai cũng uống thuốc giống nhau, e cũng thấy vài người ko phải uống cotrim như em anh ạ
    BS đã trả lời bạn vậy rồi thì yên tâm, vì quá trình điều trị BS họ luôn theo dõi tình trạng sức khỏe của bệnh nhân và họ biết phải làm gì.

20. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

Vanhoang (16-07-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    0
    Chào mọi người!!!! Hôm nay e đã có bằng khen chứng nhận mang dòng máu quý tộc... Xin làm quen vs tất cả mọi người....

Trang 65 của 112 Đầu tiênĐầu tiên ... 1555636465666775 ... CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này