Em đang có vấn đề liên quan đến HIV và đang rất hoang man, lo lắng, nhờ Anh, Chị trên diễn đàn tư vấn cho, xin cám ơn:
Tối ngày 5/9 em có quan hệ với gái mại dâm không an toàn (không sử dụng bao cao su), đến sáng ngày 06/9/2015 sau khi tĩnh rượu em mới lo lắng nên ra tiệm thuốc tây (do hôm đó là chủ nhật) mua thuốc chống phơi nhiễm HIV. Tiệm thuốc bán cho em thuốc Lamzidivir, nói uống ngày 2 viên, mỗi viên cách nhau 12 giờ, uống trong 30 ngày. Trong 1 tuần nay em luôn uống đúng giờ.
Tuy nhiên, do kiến thức hạn hẹp, em nghĩ đã uống thuốc chống phơi nhiễm thì không lây cho người khác nên vào ngày 9/9 và 10/9 (sau 3, 4 ngày uống thuốc Lamzidivir) em có quan hệ với vợ không sử dụng bao cao su. Cho đến khi đọc được thông tin dù đang uống thuốc chống phơi nhiễm Hiv vẫn có thể lây cho người khác (mà còn dễ lây hơn do số lượng virut cao).
Giờ em đang rất hoang mang, lo lắng, không sợ mình bị nhiễm nữa mà chỉ sợ lây nhiễm bệnh cho vợ, nếu điều xấu đó xãy ra chắc em sẽ ân hận suốt cả đời.
Mong anh Tuấn và Anh, Chị trên diễn đàn tư vấn, chi sẽ giờ em phải làm gì cho phù hợp! Em mong sớm nhận được sự tư vấn, chia sẽ, xin cám ơn./