Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 20 của 26

Chủ đề: Xin hoi Anh/Chị về triệu chứng giang mai

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.

Xin hoi Anh/Chị về triệu chứng giang mai

Kính gửi các Anh/Chị !
    Năm mới em kính chúc các Anh/Chị, thành viên trong diễn đàn sức khỏe, hạnh phúc.
    Các anh chị tư vấn giúp em ah
    Ngày 2/2/2016 em có hôn sâu một đồng nghiệp nữ, sau đó bạn đó có cho dương vật của em không BCS vào AĐ của cô ấy xong em rút ra luôn (và em đeo BCS vào, tuy nhiên dương vật em bị xùi nên em không quan hệ nữa xong em vào rửa DV bằng xà phòng). Nguy cơ em là vậy em có thảm khảo diễn đàn thì các anh tư vấn tiếp xúc ngắn thì HIV không lây được, tuy nhiên sau ngày đó khoảng 20 ngày em nổi một số nố đỏ ở vai (hình gửi kèm ah), em lo sợ bị Giam mai, vậy các anh tư vấn giúp em có phải không ah (ngoài nổi nối thì chân em thỉnh thoảng ngứa và có hiện tượng viêm chân lông nữa). Do em đang ở nước ngoài và không có xét nghiêm giang mai, vậy kính nhờ các anh tư vấn giúp em ah -(Bạn nữ đó hiện vẫn bình thường và làm cùng phòng với em người nước sở tại)

Em cảm ơn.
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm
    ads

Thành Viên Năng Động Nhiệt Tình.
    Cảm ơn
    73
    Sau khi xoắn khuẩn giang mai theo đường tình dục và một số con đường khác xâm nhập vào da và lớp niêm mạc với thời gian ủ bệnh khoảng 3 tuần, trước tiên nó sẽ xâm nhập vào bên trong và gây ra săng giang mai. Săng giang mai là biểu hiện nặng nhất của giai đoạn đầu. Đối với nam giới, săng giang mai thường xuất hiện ở quy đầu, rãnh quy đầu, bao quy đầu, trên đầu dương vật hoặc dây chằng, ngoài ra còn có thể xuất hiện ở hậu môn và miệng… Các tổn hại ban đầu là các nốt ban lan dần ra ngày một rộng rồi hình thành vết loét có đường kính 1 – 2 cm, xung quanh nổi lên những hình tròn màu đỏ, bề mặt bị loét hoặc loét nhẹ hoặc không có triệu chứng loét. Cũng có lúc chảy một ít dịch, có độ cứng như sụn, không có cảm giác đau. Săng giang mai chủ yếu là đơn phát, nhưng cũng có một số ít bệnh nhân có triệu chứng đa phát.

3. Những thành viên đã cảm ơn Trần Quang Vinh cho bài viết này:

happyday (27-02-2016)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926
    Trích dẫn Gửi bởi happyday Xem bài viết
    Kính gửi các Anh/Chị !
    Năm mới em kính chúc các Anh/Chị, thành viên trong diễn đàn sức khỏe, hạnh phúc.
    Ngày 2/2/2016 em có hôn sâu một đồng nghiệp nữ, sau đó bạn đó có cho dương vật của em không BCS vào AĐ của cô ấy xong em rút ra luôn (và em đeo BCS vào, tuy nhiên dương vật em bị xùi nên em không quan hệ nữa xong em vào rửa DV bằng xà phòng). Nguy cơ em là vậy em có thảm khảo diễn đàn thì các anh tư vấn tiếp xúc ngắn thì HIV không lây được, tuy nhiên sau ngày đó khoảng 20 ngày em nổi một số nố đỏ ở vai (hình gửi kèm ah), em lo sợ bị Giam mai, vậy các anh tư vấn giúp em có phải không ah (ngoài nổi nối thì chân em thỉnh thoảng ngứa và có hiện tượng viêm chân lông nữa). Do em đang ở nước ngoài và không có xét nghiêm giang mai, vậy kính nhờ các anh tư vấn giúp em ah -(Bạn nữ đó hiện vẫn bình thường và làm cùng phòng với em người nước sở tại)

Em cảm ơn.
    Bạn từng có chủ đề hỏi về giang mai rồi và đã được tư vấn.Giang mai chỉ có xét nghiệm mới biết bạn,không thể nào nhìn đoán ở bề ngoài.

Chủ đề: Nhu cac anh/chi tu van ve Giang mai

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

5. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

happyday (27-02-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em cảm ơn các anh, do em đang ở nước ngoài và không có xét nghiệm về bệnh này nên em hơi lo (4 tháng nữa em mới về lại Việt Nam).

Điều Hành Chung.Thay quyền Admin
    (Sanh năm 1983 ) 10 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Nguyen Ha's Avatar
    Cảm ơn
    664
    Em cảm ơn các anh, do em đang ở nước ngoài và không có xét nghiệm về bệnh này nên em hơi lo (4 tháng nữa em mới về lại Việt Nam).
    Bạn đã vào viện đâu mà biết không có XN đó.

8. Những thành viên đã cảm ơn Nguyen Ha cho bài viết này:

happyday (27-02-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.
    Chào Bạn,
    Mình vào rồi chứ, ở nước sở tại chỉ khám các bệnh cơ bản thôi.

Brs,

Cảm ơn
    73
    Chào Bạn,
    Mình vào rồi chứ, ở nước sở tại chỉ khám các bệnh cơ bản thôi.

Brs,
    Ca này khó à ! Ở các nước trên thế giới đều có các phòng xét nghiệm Std hết đó em làm gì mà ko có được !

11. Những thành viên đã cảm ơn Trần Quang Vinh cho bài viết này:

happyday (27-02-2016)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578
    Kính gửi các Anh/Chị !

Em cảm ơn.
    Bạn ko có nguy cơ với HIV và giang mai.
    Bấm vào đây xem:

Chủ đề: Quan hệ GMD không dùng BCS 1 lần có sao không

Chủ đề: Nhấp 4-5 cái mà không sử dụng BCS

Chủ đề: liệu e có mắc bệnh khi bao cao su tuột nhịp thêm 4,5 nhịp
    Chủ đề: Mong Ad tư vấn giúp em bị tuột bao cao su vì cố nhịp thêm mấy cái khi rút ra
    Chủ đề: quan hệ không bao khoảng 3 đến 5 nhịp
    Chủ đề: Quan hệ không an toàn 5 nhịp thời gian khoảng 10s
    Chủ đề: Bị tuột bao cao su khi quan hệ tình dục
    Chủ đề: Quan hệ không bcs 3 giây

Chủ đề: Quan hệ không bao cao su 15 giây

Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm không bao cao su khoảng 10s sợ nhiễm HIV?.

Chủ đề: Cần sự tư vấn: GMD OS và DV đầu trần 10 đến 15s trong AD

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau
    Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ?
    Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau
    Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không?
    Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv?
    Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ
    Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?.

Chủ đề: Xin BQT TV về hôn sâu và OS nguy cơ sợ nhiễm HIV

13. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

happyday (27-02-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em cảm ơn các anh, em sẽ theo dõi, nếu có điều kiện em sẽ về Việt Nam khám cho an tâm (do ở nươc sở tại hơi kém về tế).

Cảm ơn
    73
    Em cảm ơn các anh, em sẽ theo dõi, nếu có điều kiện em sẽ về Việt Nam khám cho an tâm (do ở nươc sở tại hơi kém về tế).
    em ở đâu mà nói nước sở tại Y Tế kém cỏi thế Không lẻ ở bộ tộc nào đó ở Châu Phi chăng

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.
    Các Anh cho em hỏi, nếu bị giang mai thì tính từ lúc có nguy cơ đến lúc chữa dưới 1 năm thì có cơ hội chữa khỏi không ah. Hiện tại em nổi 01 nốt ở trên cánh tay và một nốt ở chân, người thỉnh thoảng đau cơ, cứ ám ảnh như mình bị rồi vậy.

Nhờ các anh tư vấn giúp em chữa dưới 1 năm có được không ah (T8 em mới trở lại Việt Nam được).

Em cảm ơn

Cảm ơn
    73
    Các Anh cho em hỏi, nếu bị giang mai thì tính từ lúc có nguy cơ đến lúc chữa dưới 1 năm thì có cơ hội chữa khỏi không ah. Hiện tại em nổi 01 nốt ở trên cánh tay và một nốt ở chân, người thỉnh thoảng đau cơ, cứ ám ảnh như mình bị rồi vậy.

Nhờ các anh tư vấn giúp em chữa dưới 1 năm có được không ah (T8 em mới trở lại Việt Nam được).

Em cảm ơn
    Hoàn toàn có thể chửa khỏi nếu em thường xuyên dùng thuốc , nếu nhưng chưa có biến chứng có thể Tiêm bắp một liều duy nhất penicillin G để điều trị bệnh giang mai không biến chứng

18. Những thành viên đã cảm ơn Trần Quang Vinh cho bài viết này:

happyday (13-03-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.
    Em cảm ơn anh, cảm giám ám ảnh thật khổ sở. Anh cho em hỏi xét thời gian tiếp xúc ngắn (5-10s) thì có nguy cơ lây nhiễm không anh (bạn gái kia người sở tại, làm cũng phòng, đã có chồng nhưng chưa có con). Em cảm ơn !

Cảm ơn
    73
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    Bạn ko có nguy cơ với HIV và giang mai.
    Bấm vào đây xem:

Chủ đề: Quan hệ GMD không dùng BCS 1 lần có sao không

Chủ đề: Nhấp 4-5 cái mà không sử dụng BCS

Chủ đề: liệu e có mắc bệnh khi bao cao su tuột nhịp thêm 4,5 nhịp
    Chủ đề: Mong Ad tư vấn giúp em bị tuột bao cao su vì cố nhịp thêm mấy cái khi rút ra
    Chủ đề: quan hệ không bao khoảng 3 đến 5 nhịp
    Chủ đề: Quan hệ không an toàn 5 nhịp thời gian khoảng 10s
    Chủ đề: Bị tuột bao cao su khi quan hệ tình dục
    Chủ đề: Quan hệ không bcs 3 giây

Chủ đề: Quan hệ không bao cao su 15 giây

Chủ đề: Quan hệ gái mại dâm không bao cao su khoảng 10s sợ nhiễm HIV?.

Chủ đề: Cần sự tư vấn: GMD OS và DV đầu trần 10 đến 15s trong AD

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Chủ đề: Mong anh Tuấn giúp đỡ sợ nhiệm hiv khi hôn nhau
    Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ?
    Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau
    Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không?
    Chủ đề: hôn bị cắn có làm lây nhiễm hiv?
    Chủ đề: Help!!! hôn sâu có bị nhiễm HIV hay giang mai ko ạ
    Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?.

Chủ đề: Xin BQT TV về hôn sâu và OS nguy cơ sợ nhiễm HIV

Em cảm ơn anh, cảm giám ám ảnh thật khổ sở. Anh cho em hỏi xét thời gian tiếp xúc ngắn (5-10s) thì có nguy cơ lây nhiễm không anh (bạn gái kia người sở tại, làm cũng phòng, đã có chồng nhưng chưa có con). Em cảm ơn !
    Ngay từ đầu em đã được đánh giá làm không có thể Lây nhiễm vì vậy em cứ an tâm sẽ không có bất kì tình huống xấu nào xãy ra cho em trong trường hợp này

21. Những thành viên đã cảm ơn Trần Quang Vinh cho bài viết này:

happyday (13-03-2016)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596

Em cảm ơn
    Mấy nốt kia không nói lên điều gì cả, khi nào có kết quả XN hãy hay.

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,926

Bạn yên tâm không sao đâu bạn.

24. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

happyday (14-03-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.
    Các Anh/Chị cho em làm phiền tí. Mấy ngày nay em có nổi hai nốt đỏ như đầu đũa (lồi nhẹ lên da) ở cổ đối xứng, ở tay có nốt, ngực có mấy nốt đỏ, tay và chân rát, cảm giác đau cơ. Các anh cho em hỏi em có cần về Việt Nam xét nghiệm không ah, hay chỉ là nốt bình thường.

(Bạn gái người sở tại mà em có hành vi, trước em cũng thấy có nổi hai nốt ở cổ, hiện tại bạn ấy đã hết nên em lo lắng)

Em cảm ơn

Admin diendanhiv.vn
    Tuanmecsedec's Avatar
    Cảm ơn
    1,926
    Các Anh/Chị cho em làm phiền tí. Mấy ngày nay em có nổi hai nốt đỏ như đầu đũa (lồi nhẹ lên da) ở cổ đối xứng, ở tay có nốt, ngực có mấy nốt đỏ, tay và chân rát, cảm giác đau cơ. Các anh cho em hỏi em có cần về Việt Nam xét nghiệm không ah, hay chỉ là nốt bình thường.

(Bạn gái người sở tại mà em có hành vi, trước em cũng thấy có nổi hai nốt ở cổ, hiện tại bạn ấy đã hết nên em lo lắng)

Em cảm ơn

Không có gì đâu bạn bình thường thôi.

27. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

happyday (23-03-2016)

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596

Em cảm ơn
    Theo như bạn trình bày bài đầu thì bạn không có nguy cơ với HIV và giang mai, vì vậy bạn yên tâm không cần XN đâu.

29. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

happyday (23-03-2016)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    21
    Được cảm ơn 1 lần.
    Dạ em cảm ơn, tại nhiều triệu chứng đến cùng lúc quá nên em lo, giờ bị nhiệt miệng hay loét nữa (nốt nổi ở cổ giống bạn gái kia nên em lo lắng ah)

Em cảm ơn anh.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Thông tin về chủ đề này