Kết quả 1 đến 9 của 9

Chủ đề: sợ kim tiêm đâm vào người không biết

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4

Unhappy sợ kim tiêm đâm vào người không biết

em chào anh chị. Hôm rồi em có đi nhà nghỉ với GMD (có sử dụng BCS) em lo 1 việc là: Khi vào nhà nghỉ đó và lên giường cố gái đó nhìn thấy 1 vật nhọn như kim khâu dài khoảng 1,5cm, cô gái đó nhặt lên và vứt đi. Từ hôm sau em cứ suy nghĩ về vấn đề đó sợ lần trước cũng vào nhà nghỉ đó (em đi mấy lần rồi) có người bị H rồi lấy máu vào kim và vứt kim trên giường như thế và đâm vào người em lúc em QH mà e không biết không ạ. em lo quá. đau đầu xuốt mấy hôm nay anh ạ. em kệch đến già không vào đó nữa. giải đáp giúp em với
    ads

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    Trích dẫn Gửi bởi trong Xem bài viết
    em chào anh chị. Hôm rồi em có đi nhà nghỉ với GMD (có sử dụng BCS) em lo 1 việc là: Khi vào nhà nghỉ đó và lên giường cố gái đó nhìn thấy 1 vật nhọn như kim khâu dài khoảng 1,5cm, cô gái đó nhặt lên và vứt đi. Từ hôm sau em cứ suy nghĩ về vấn đề đó sợ lần trước cũng vào nhà nghỉ đó (em đi mấy lần rồi) có người bị H rồi lấy máu vào kim và vứt kim trên giường như thế và đâm vào người em lúc em QH mà e không biết không ạ. em lo quá. đau đầu xuốt mấy hôm nay anh ạ. em kệch đến già không vào đó nữa. giải đáp giúp em với
    Dù bạn có bị cái kim khâu đó đâm vào người thật cũng không có nguy cơ, huống chi bạn chỉ lo lắng không biết có bị đâm vào người không.

3. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

trong (11-04-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    anh ơi em sơ ai đó bị hiv cố tình lấy máu vào kim đó và vứt ra giường. em cũng vào đó mấy lần rồi nên chỉ sợ các lần trước kim cắm vào mình không biết

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    sao anh lại bảo nếu kim đó đâm vào người thật cũng không bị nhiễm là sao ạ? ý anh là kim đó dính máu mà đâm vào người cũng không sao ạ. em không hiểu lắm

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    thật sự em đang rất hoang mang. mong anh giải thích rõ hộ em dc không ạ

Thành Viên Charles's Avatar
    Cảm ơn
    596
    sao anh lại bảo nếu kim đó đâm vào người thật cũng không bị nhiễm là sao ạ? ý anh là kim đó dính máu mà đâm vào người cũng không sao ạ. em không hiểu lắm
    Kim khâu cấu tạo đặc không chứa được máu, nên virus không thể tồn tại được trên kim khâu để lây sang người khác.

8. Những thành viên đã cảm ơn Charles cho bài viết này:

trong (12-04-2017)

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Bạn yên tâm,dù có như những gì bạn suy diễn thì cũng không có nguy cơ.Vì,bạn xem chủ đề này,Tuanmecsedec có giải thích rõ ràng:

Chủ đề: Thời gian tồn tại tối đa của HIV trong máu ngoài môi trường

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

10. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

trong (12-04-2017)

Thành Viên Mới
    Cảm ơn
    4
    anh ơi nhỡ đó là phần kim tiêm thì sao ạ vì hôm đó em nhìn thấy 1 đầu kim dài khoảng 1,5 cm không biết chắc kim khâu hay kim tiêm. em muốn hỏi anh là nhỡ khi nào mà em vào nhà nghỉ đó mà có kim tiêm họ cố tình vứt mà em không nhìn thấy nó đâm vào người có nguy cơ không anh.

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    anh ơi nhỡ đó là phần kim tiêm thì sao ạ vì hôm đó em nhìn thấy 1 đầu kim dài khoảng 1,5 cm không biết chắc kim khâu hay kim tiêm. em muốn hỏi anh là nhỡ khi nào mà em vào nhà nghỉ đó mà có kim tiêm họ cố tình vứt mà em không nhìn thấy nó đâm vào người có nguy cơ không anh.
    Bạn đừng có (nhỡ) nữa mà tự hù lấy mình.Bạn đã được ban quản trị tư vấn không có nguy cơ rồi,bạn có tin không ?. Nếu cảm thấy đã được tư vấn không tin thì cứ đi xét nghiệm vậy nhé.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.

Thông tin về chủ đề này