Kết quả 1 đến 12 của 12

Chủ đề: Em Q. Hệ Có BCS Với GMD Sợ Nhiễm HIV.

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.

Em Q. Hệ Có BCS Với GMD Sợ Nhiễm HIV.

hành vi của e :ngày 20-10 em có đi nhậu với bạn, và trong khi say vi buổi nhâu đó e đã qhe với GMD dùng bao cao su, sau khi quan hệ xong GMD lấy bcs ra và bỏ trên khăn tắm tại đó, e có lấy khăn đó lau dv nhưng k phải phần bcs nằm, sau đó e k lau nữa và thay áo quần về nhà tắm rửa.
    khoảng 2 tuần sau buổi chiều đi học về e thấy mệt nhưng ngày hôm sau lai khoẻ trờ lại. k hiểu vì sao e lại lên mạng đọc thông tin về HIV và có thấy triệu chứng mệt mỏi là của HIV giai đoạn cửa sổ, từ đó e lo lắng và bắt đầu xuất hiện các dấu hiệu mệt mỏi, cổ dặng hắng liên tục, được vài ngày rồi khỏi, e lại có lên một vài nốt đỏ ở tay và chân ( ở hình) và có lên một hạch ở cổ phải lúc ấn vào đau nhưng 3 ngày lại hết. e rất lo lắng thêm các triệu chứng đau mỏi cơ chân trái nữa :(
    2 tuần sau ngày nguy cơ e có đi khám sức khoẻ và xét nghiệm máu thấy chỉ số WBC cao hơn binh thường 10.3 trong khi bthuong là từ 4-10.
    vậy e xin hỏi có phải hệ miễn dịch của e đang suy yếu do HIV k, e rất lo vì các nốt đỏ vì trước h e chưa bao h bị như vậy cả,cả nổi hạch nữa, e thất sự rất sợ, mong a chị tư vấn giúp e trường hợp này. em cám ơn rất nhiều a :(

ads

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    Trích dẫn Gửi bởi motlanthoi1 Xem bài viết
    hành vi của e :ngày 20-10 em có đi nhậu với bạn, và trong khi say vi buổi nhâu đó e đã qhe với GMD dùng bao cao su, sau khi quan hệ xong GMD lấy bcs ra và bỏ trên khăn tắm tại đó, e có lấy khăn đó lau dv nhưng k phải phần bcs nằm, sau đó e k lau nữa và thay áo quần về nhà tắm rửa.
    khoảng 2 tuần sau buổi chiều đi học về e thấy mệt nhưng ngày hôm sau lai khoẻ trờ lại. k hiểu vì sao e lại lên mạng đọc thông tin về HIV và có thấy triệu chứng mệt mỏi là của HIV giai đoạn cửa sổ, từ đó e lo lắng và bắt đầu xuất hiện các dấu hiệu mệt mỏi, cổ dặng hắng liên tục, được vài ngày rồi khỏi, e lại có lên một vài nốt đỏ ở tay và chân ( ở hình) và có lên một hạch ở cổ phải lúc ấn vào đau nhưng 3 ngày lại hết. e rất lo lắng thêm các triệu chứng đau mỏi cơ chân trái nữa :(
    2 tuần sau ngày nguy cơ e có đi khám sức khoẻ và xét nghiệm máu thấy chỉ số WBC cao hơn binh thường 10.3 trong khi bthuong là từ 4-10.
    vậy e xin hỏi có phải hệ miễn dịch của e đang suy yếu do HIV k, e rất lo vì các nốt đỏ vì trước h e chưa bao h bị như vậy cả,cả nổi hạch nữa, e thất sự rất sợ, mong a chị tư vấn giúp e trường hợp này. em cám ơn rất nhiều a :(

Những gì bạn kể làm gì có nguy cơ mà lo lắng triệu chứng hay không triệu chứng.

3. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

motlanthoi1 (29-11-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    dạ e xin cám ơn a, nhưng tại trước h e chưa bao h có những biểu hiện như vậy cả, bỗng dưng xuất hiện kèm theo hành vi của e đó làm e k khỏi lo lắng ạ :( vẫn biết là chỉ xét hành vi k xét triệu chứng nhưng biểu hiện triệu chứng rõ ràng như vậy có nói lên điều gì k a Tuấn :(

Admin diendanhiv.vn
    ( Sanh năm 1971 ) 17 năm trong chuyên môn tư vấn HIV miễn phí
    Tuanmecsedec's Avatar
    Giấy chứng nhận tham vấn số : 041/UB AIDS - TV do ủy ban phòng chống HIV/AIDS TPHCM.
    Cảm ơn
    1,923
    dạ e xin cám ơn a, nhưng tại trước h e chưa bao h có những biểu hiện như vậy cả, bỗng dưng xuất hiện kèm theo hành vi của e đó làm e k khỏi lo lắng ạ :( vẫn biết là chỉ xét hành vi k xét triệu chứng nhưng biểu hiện triệu chứng rõ ràng như vậy có nói lên điều gì k a Tuấn :(
    Do bạn lo lắng thôi,nên đã gây ra như vậy.Bạn yên tâm trường hợp bạn hoàn toàn không có nguy cơ.

6. Những thành viên đã cảm ơn Tuanmecsedec cho bài viết này:

motlanthoi1 (29-11-2013)

Thành viên năng động nhiệt tình.
    Cảm ơn
    2,578

HIV không lây qua các vật trung gian như: Khăn tắn, quần áo, chăn Grap giường, ăn uống chung, bắt tay, ôm hôn, đi chung nhà vệ sinh, tắm chung bể bơi, muỗi côn trùng cắn. Bạn có thể tìm hiểu con đường lây nhiễm HIV tại đây:
    HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua
    Kien-thuc-hiv-aids

8. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

motlanthoi1 (29-11-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    e cám ơn a, chỉ một lần thôi mà e sợ đến hoang mang, cũng chỉ vì bia rượu k làm chủ được mình, bây h nhắc đến bia e vẫn còn sợ chứ đừng nói các dịch vụ kia :(. e chúc mọi người trong diễn đàn khoẻ mạnh

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    nhưng a songchung ơi, bởi vì bcs sau khi quan hệ có đặt trên khăn tắm, ngu ngơ thế nào e lại dùng khăn tắm kia để lau DV :( bởi vậy nên e rất sợ :((

Cảm ơn
    2,578
    Bạn đọc kỷ phần tôi in màu đỏ
    Trích dẫn Gửi bởi songchungvoi_HIV Xem bài viết
    HIV không lây qua các vật trung gian như: Khăn tắm, quần áo, chăn Grap giường, ăn uống chung, bắt tay, ôm hôn, đi chung nhà vệ sinh, tắm chung bể bơi, muỗi côn trùng cắn. Bạn có thể tìm hiểu con đường lây nhiễm HIV tại đây:
    HIV-Duong-lay-va-cach-phong-ngua
    Kien-thuc-hiv-aids

12. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

motlanthoi1 (29-11-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    e xin cám ơn 2 a ạ, e đã yên tâm được rồi. giải tỏa được stress mong các triệu chứng đều biến mất :( chúc mọi người 1 ngày vui vẻ :) thật sự d d rất bổ ích cho những người ít hiểu biết về HIV như e

Cảm ơn
    2,578
    e xin cám ơn 2 a ạ, e đã yên tâm được rồi. giải tỏa được stress mong các triệu chứng đều biến mất :( chúc mọi người 1 ngày vui vẻ :) thật sự d d rất bổ ích cho những người ít hiểu biết về HIV như e
    Chả có triệu chứng gì ở đây hết. Đó là do bạn suy diễn nên mới ra như thế

15. Những thành viên đã cảm ơn songchungvoi_HIV cho bài viết này:

motlanthoi1 (29-11-2013)

Nhóm Cần Tư Vấn
    Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 1 lần.
    hì, tại nổi mẫn đỏ ở tay và chân e thấy được nên k nghĩ là mình suy diễn a ơi :) còn cái hạch nữa, nó đau rõ ràng nên e mới phát hoảng :( nhưng h e yên tâm rồi :) à cách đây 10 ngày e có tiêm vacxin vgB do xét nghiệm máu thấy thiếu kháng thể chống vgB ( do hồi nhỏ tiêm k tiêm mũi nhắc lại ), sau ngày hôm đó bị nổi hạch. e nghĩ là do cơ thể phản ứng với vacxin đó, hx, mù mờ và ngu ngơ quá :((

Thành Viên Chính Thức
    Cảm ơn
    32
    HIV không có triệu chứng ban đầu
    Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra.

18. Những thành viên đã cảm ơn HIV/AIDS. cho bài viết này:

motlanthoi1 (29-11-2013)

Thông tin về chủ đề này